๒๓ ส.ค. ๕๗, ๐๐:๓๙:๐๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักราหู อ.เหล็กดำ  (อ่าน ๒๖๓๗ ครั้ง)
adoytao
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๔๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๖ นาที

*

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๔๗:๒๐ »

ราหู องค์เต็ม 8กร
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, Kingkhet, wiriyai, kaitak

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
นัท~สันโดษ
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๕๒๙

๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๖
  รับขอบคุณ: ๓๔๔

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๕%

kamisky001@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๕:๕๓:๓๘ »

รูปไม่ขึ้นนะครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, Kingkhet, wiriyai

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร
touch_navara
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๕๒

๓๗ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๗ นาที

"นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๕๔
  รับขอบคุณ: ๒๘๙๓

"ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๑๕%

touch_navara_175@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๖:๓๘:๑๒ »

ราหูท่านดีจริงๆ อมซะหายไปเลย

ขออภัยด้วยนะครับที่อาจจะตอบกระทู้ขัดใจคนตั้งกระทู้ไปนิดก็แค่ขำๆครับ

ลองศึกษาวีธีการลงรูปอีกครั้งนะครับ จะรอรับชมครับ ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, wiriyai, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๖:๓๙:๑๐ โดย touch_navara » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ศิษย์วัดบางพระครับ

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๕
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๔

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๒.๓%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๑๘:๑๙:๕๓ »

^
^
^
ซะงั้น

รอดูอยู่นะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, wiriyai

ธรรมะรักโข
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๔๕๐

๑๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๘ นาที

มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๐๓๕
  รับขอบคุณ: ๗๓๕๔

ผู้รักษาธรรม

จังหวัด: ราชบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๒๑%
พลังชีวิต: ๐.๓%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๔ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๑๑:๑๗ »

วิธีโพสรูป...ลองศึกษาดูตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ...
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, wiriyai, saken6009

wiriyai
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๕๕

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่

ขอบคุณแล้ว: ๘๒๐
  รับขอบคุณ: ๔๕๓

เป็นลูกคนที่2 ของแม่

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๗๗%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๗ ก.ค. ๕๓, ๐๙:๕๖:๒๐ »

สวัสดีครับท่านสมาชิก  การลงรูปท่านต้องทำการอัพรูป แล้วท่านต้องก๊อบมาวาง ในกระดานก่อนครับ
1.ท่านจะเห็นในกระดานมีขัอความว่าอัพโหลดรูปภาพ
2.ท่านก็คิกที่คำว่า Browse จากนั้นหน้าจอก็จะขึ้นโฟเดอร์ในคอมจากนั้นท่านก็เลือกส่วนที่จัดเก็บรูป
3.เมื่อเลือกรูปเสร็จ มันก็จะมาขึ้นที่กรอบ4เหลี่ยมยาวจากนั้นก็กดคำว่าอัพโหลดภาพจากนั้นรอซักคู่
4.จากนั้นจะมีโค๊ดขึ้นแล้วก็ไปคลิกที่โค๊ดเพื่อก๊อบไปว่างในกระดานครับเป็นอันว่าเสร็จครับ
5.เพื่อความชัวร์ท่านก็แสดงตัวอย่างก่อนที่จะตั้งกระทู้
ลองทำดูครับหรือไม่ก็พิมพ์ข้อความข้างล่างนี้ครับจะมีวิธีที่ชัดเจนขึ้นเพื่อประกอบกับคำอธิบายครับวิธีโพสรูป...ลองศึกษาดูตามลิงค์ข้างล่างนี้ครับ...
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11663.html
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ ก.ค. ๕๓, ๑๐:๐๐:๓๕ โดย wiriyai » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์