ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความหมายค่ะ  (อ่าน 2311 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
อยากทราบความหมายค่ะ
« เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 12:55:34 »
:054:รบกวนพี่ๆค่ะ  :054:
ใครทราบความหมายบ้าง

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: อยากทราบความหมายค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 01:31:54 »
เป็นการเติมอักขระหัวใจลงไปในภาพกราฟฟิก เพื่อความสวยงามและเข้มขลัง
ด้านบนเป็น อิ สวา สุ  ในดอกบัวเป็น นะ โม พุท ธา ยะ และ มะ อะ อุ
ด้านล่างรองด้วยคาถาเมตตามหาลาภ.. เมต ตา ลาโภ นะ โส มิ ยะ
ต้องยอมรับฝีมือ คนที่ลงอักขระ ว่าเข้าใจเลือกวางอักขระได้ลงตัว
ดูแล้วกลมกลืนกันดี ไม่ขัดตา โดยรวมแล้วหัวใจที่ลงมานั้นครอบจักรวาล
อยู่แล้ว แต่มาเน้นที่คาถาที่รองด้านล่าง จึงเป็น เมตตามหาลาภ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 01:53:48 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ค่ะ อธิบายความหมายให้กระจ่างลึกซึ้งค่ะขอกราบขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 02:00:00 »
งามหลายๆ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 02:13:06 »
ขอบคุณค่ะแล้วขอรบกวนอีกยันต์นะค่ะ เป็นยันต์สิงห์หลวงพี่มาร์กท่านลงให้ค่ะยังไม่ทราบความหมายเลย

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 03:11:10 »
ยันต์สิงหราชนี้น่าจะเน้นด้านมหาอำนาจ เพราะลงด้วยหัวใจสิงห์ "สีหะนาทัง"
ด้านข้างลงด้วยหัวใจธาตุ 4 "นะมะพะทะ"

ได้ของดีแล้วอย่าลืมมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ เพื่อเคารพครูบาอาจารย์ และเป็นการเพิ่มบารมีให้ตนเองด้วยนะ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 03:33:04 »
ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ  :054:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 03:46:19 »
ยันต์ดอกบัวกราฟฟิกสวยมาก

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 03:50:17 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ ขอบพระคุณครับสำหรับความหมายของอักขระ และขอบคุณสำหรับลายสักสวยๆครับ 15;

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 03:58:39 »
ขอรบกวนอีกยันต์ค่ะสุดท้ายเพื่อความกระจ่าง อันนี้สงสัยมานานมาก แล้วก็ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ายันต์อะไร ความหมายอะไรหลวงพี่แป๊วลงให้ค่ะ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 08:52:47 »
ขอรบกวนอีกยันต์ค่ะสุดท้ายเพื่อความกระจ่าง อันนี้สงสัยมานานมาก แล้วก็ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ายันต์อะไร ความหมายอะไรหลวงพี่แป๊วลงให้ค่ะ
ผมเห็นหลวงพี่แป๊วเรียกว่าสองยอดครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 08:17:57 »
ขอบคุณสำหรับเกร็ดความรุ้ครับ  พระอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2553, 10:13:13 โดย รวี สัจจะ... »
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 11:47:48 »
:054:รบกวนพี่ๆค่ะ  :054:
ใครทราบความหมายบ้าง
สวยมากๆเลยครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล