ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปวัดบางพระมาครับ  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ seechomphu

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artart_p@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ไปวัดบางพระมาครับ
« เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 01:34:38 »
นำมาให้เพื่อนๆชมกันครับ
มีสาริกา เก้ายอด อีกอันนึงไม่รู็อะไรครับ เพื่อนๆบอกทีนะครับ ก่อนหน้านั้นเคยสักน้พมันมา เก้ายอดกับพุทซ้อนครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: วันนี้ไปวัดบางพระมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 02:38:57 »
สวยมากครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ sakcha6

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 07:53:25 »
สวยจังครับ อยากรู้ว่าสักกับหลวงพี่อะไร ครับและบอกท่านว่ายังงัยครับก่อนสักอะ ครับอยากรู้จิงๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 10:53:38 »
ยินดีด้วยนะครับ

ยันต์ตรงกลางสาริกา น่าจะเป็น ยันต์นะพระฉิมพลี นะครับ โชคลาภ เมตตา

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 11:09:03 »
ลายเส้นแบบนี้น่าจะเป็นการลงเข็มของหลวงพี่แป๊วครับ
ผิดถูกยังไง ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 10:40:39 »
ลายเส้นแบบนี้น่าจะเป็นการลงเข็มของหลวงพี่แป๊วครับ
ผิดถูกยังไง ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ลายมือนี้ไม่ใช่ของหลวงพี่เเป๊วเเน่นอนครับส่วนจะเป็นลายมือของพระอาจารย์ท่านไหนรอผู้รู้อยู่ครับ

อันนี้คือลายมือหลวงพี่เเป๊วครับ ขอบคุณภาพจากท่านโยมเพชรด้วยครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 04:55:00 »
ขยันๆไปวัดหน่อย เดี๋ยวก็เต้มครับ :005:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:50:55 »
เห็นจริงตามคำท่าน Jesus   ครับ   :002:
ลายมือพระอาจารฺย์แป๊ว  สังเกตุง่ายครับ

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 03:13:13 »
เห็นจริงตามคำท่าน Jesus   ครับ   :002:
ลายมือพระอาจารฺย์แป๊ว  สังเกตุง่ายครับ

ใช้คับลายมือหลวงพี่แป๊วสังเกตุง่ายๆ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 10:29:13 »
สวยๆทั้งหมดเลยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"