ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะเล่นน้ำมันพราย จะเป็นอันตรายไหมครับ  (อ่าน 31566 ครั้ง)

ออฟไลน์ lewitch

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอนนี้ผมมีปัญหาด้านความรักอย่างรุนแรงมาก เพราะผมรักผู้หญิงคนหนึ่งมา 4 ปี ก็คบเป็นเพื่อนไปเรื่อง จนวันหนึ่งผมบอกรักเธอ แต่เธอไม่รักผม และหนำซ้ำยังตีตัวห่าง เหมือนกับว่าเรามิใช่เพื่อนกัน
ผมรู้สึกแย่มาก
ผมพยายามมองคนอื่น จีบคนอื่นแล้ว ผมรู้สึก ว่า ผมไม่ต้องการใครอื่น มันเหมือนคนอื่น ดีกว่า สวยกว่า แต่ผมกลับไร้ความรู้สึกที่จะรักแล้ว
ขนาด หลังจากตีตัวห่าง จนหมดหวัง ผมเลย ลองไปมีความสัมพันธ์ระยะสั้น หรือมีเซ็กซ์ล้วนๆกับคนอื่น หลายคน (แบบยินยอมนะครับ มิใช่หลอกฟันใคร) เพื่อหวังจะลืมเธอ และเจอคนใหม่ๆ แต่ก้ลืมเธอไม่ลง เพราะมันเป็นรักที่ฝังลึกมากๆ
เหมือนกับว่า คงไม่มีผู้ใหญิงคนไหน อีกแล้ว ที่ทำให้ผมรักได้ เพราะนี่มันก็ผ่านมาสักพัก ที่เราห่างกัน
แต่ผมก็ยังไม่ลืมเธอ เธอก็ยังคุยกับผม แต่ดูออกว่ามีกำแพง และเหมือนตีตัวออกห่าง ผมอยู่ไม่ได้แน่ๆ ถ้าไม่มีเธอ ถึงอยู่ไปก็ไม่มีความสุข เพราะทำมาทุกวิธีแล้ว ไปเที่ยว คบคนอื่น ทำบุญ ไปวัด ไปกินเหล้า อู่กับเพื่อนๆ มันก็ไม่ลืมได้เลย

ผมเลยกำลังคิดว่า จะเล่นสายพราย น้ำมันพรายอะครับ จะเวริคไหมครับ
เพราะผมตั้งใจ จะไม่ใช้พร่ำเพรื่อ แค่อยากได้เธอคนนั้นก็พออะครับ
แล้วต้องเซ่นตลอด ไหมครับ แล้วจะมีผลอะไรไหมครับ ถ้าเราเซ่นตลอดไม่ขาดอะไร
แล้วถ้ากินเหล้า หรือไปเที่ยวกลางคืน ผิดศีลเรื่องดื่มสุรา จะมีผลไหมครับ หรือลอดใต้ราวผ้า ผ้าถุงไรแบบนี้

อยากได้ความคิดเห็นพี่น่ะครับ ว่ามันจะดีไหม แล้วถ้าเล่นจะเปนไรไหม มีอันตรายไหม

อ้อ แล้วถ้า ผู้หญิงที่ผมรัก เป็นคนห้อยพระ ไปทำบุญทุกเดือน (วัดธรรมกาย) น้ำมันจะได้ผลไหมครับ หรือว่า ไม่ได้ผลครับ

ผมกะจะใช้น้ำมันพราย ของท่านอาจารย์เสือ เข็มเทวดา  อะครับ เห็นขายในเว็บนึง ประมาณ 500 ไม่ค่อยแพง เลยอยากรู้ว่ามันของจริงหรือหลอก หรือว่าเวริคไหมอะครับ ตามในรูปอะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกัน
คนไม่ใช่คู่กัน ทำอย่างไรมันก็ไม่ใช่หรอกครับ
ไปใช้น้ำมันพรายกับเขา บาปกรรมเปล่าๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
ถ้าคุณไม่ได้รักหญิงคนนึง

แล้วหญิงคนนั้นมาทำให้คุณรักด้วยน้ำมันพราย มันดีไหม

ยอมรับหน่อยครับ ชายทั้งแท่ง ยอมรับความจริง

ไม่งั้นก็เสมือนคุณหักหลังความเป็นเพื่อนที่ผู้หญิงคนนั้นยังไว้ให้คุณ

หากคุณทำลงไปนะครับ

ออฟไลน์ nicolas927

• ตติยะ
การมอบความรักทั้งหมดให้ใครสักคน ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า
เขาจะรักเราตอบ อย่าหวังที่จะได้รักตอบ แต่จงรอให้มันงอกงาม
ขึ้นในหัวใจเขา แต่ถ้ามันไม่ได้เป็นเช่นนั้น ก็ให้พอใจว่าอย่างน้อย
มันก็ได้งอกงามขึ้นในใจของเรา   23;  ขอซึ้งนินึง 31;

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าในทางกลับกัน คุณคือผู้หญิงคนนั้น ผู้หญิงคนนั้นคือคุณ
คุณจะทำอย่างไร ถ้าคนที่คุณคิดว่าเพื่อน  คิดจะทำกับคุณแบบนี้
เข้าใจนะคะว่าคุณรักเธอ แต่บางครั้งความรัก ไม่ใช่การครอบครองค่ะ
แต่ถ้าคุณต้องการที่จะครอบครองเธอ คุณก็ควรจะทำดีเพื่อเอาชนะใจเธอค่ะ
ในเมื่อคุณรอมาได้ตั้ง 4 ปี แล้ว อดทนรอต่อไปอีกนิดคงไม่เสียหายหรอกค่ะ
-ขอบคุณค่ะ-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 08:55:53 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
อย่าทำเลยครับ ปล่อยให้เป็นไปตามบุญวาสนาดีกว่าครับ
คนที่ใช่ก็คือคนที่ใช่  คนที่ไม่ใช่ก็คือคนที่ไม่ใช่ ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
คุณรักเขาแต่เขาไม่รักคุณ แล้วคุณจะเอาเขามาทำไม คุณอาจจะคิดว่ารักผู้หญิงคนนี้ที่สุดไม่มีใครแทนเธอได้ แต่ใครทางกลับกันผู้หญิงคนนี้เขาคิดกับคุณแค่เพื่อน คุณก็ต้องทำใจ การใช่วิธีแบบนี้คุณก็ได้มาแค่ตัวใจเขาอาจอยู่กับคนอื่น จะเป็นการสร้างเวรกรรมเปล่าๆ คนเราทุกคนมีคู่แต่คุณอาจจะยังไม่เจอก็ได้ใจเย็นๆครับ
 คุณลองมาเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันชีวิตคุณก็จะดีขึ้น คิดดี ทำดี แล้วสิ่งดีๆก็จะเข้ามาในชีวิตคุณครับ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
อย่าทำเลยครับ ไม่ดีหรอกเป็นบาปเปล่าๆ
ใช้น้ำมันพรายก็ได้แค่ตัว ไม่ได้ใจ แล้วคุณจะมีความสุขหรอครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอตอบแบบตรงๆเลยน่ะครับ ในชีวิตผมไม่เคยเห็นคนที่รักคุด อกหัก แล้วจะมั่นคงต่อรักนั้นไปตลอด จะเศร้าโศก จะเป็นจะตาย ก็แค่ช่วงเวลาหนึ่ง(อาจจะแค่ไม่กี่เดือน หรือไม่กี่ปี) จากนั้นความเจ็บปวดก็จะเลือนหายหรือไว้แค่ความทรงจำ ยกตัวอย่างจากชีวิตผม เคยอกหักแบบจะเป็นจะตาย คิดว่าอยู่ไม่ได้แล้วบนโลกนี้ พอเวลาผ่านไป ผมก็ทำใจได้ ยิ่งผ่านไปเกือบยี่สิบปี เวลานึกย้อนไป ไม่มีความเจ็บปวดใดๆหลงเหลืออยู่เลยครับ เพื่อนๆผมหลายคนก็เหมือนกัน ผ่านไปยี่สิบปี ไม่เคยมีใครมาคร่ำครวญเรื่องผู้หญิงคนเดิมที่เคยจะเป็นจะตายเมื่อสมัยนั้นอีกเลยครับ
เราไม่สามารถลืมใครได้เพียงข้ามคืน แต่ผมยืนยันว่า เวลาจะช่วยคุณได้ แต่ต้องเป็นอย่างค่อยเป็นค่อยไปน่ะครับ ความรักที่บริสุทธิ์เป็นความรักที่ไม่ได้หวังอะไรตอบแทน เป็นความรักที่มีความสุขที่ได้รัก อย่าให้กิเลสและตัณหามาครอบงำความรักที่บริสุทธิ์เลยครับ เว้นแต่ความรักที่คุณมีให้เธอไม่ใช่ความรักที่บริสุทธิ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 09:55:24 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เรื่องความรัก พี่ๆเพื่อนๆ ก็ได้ตอบกันทุกคนแล้ว

พูดถึงเรื่องน้ำมันพราย ผมว่าระวังหน่อยครับตามเวป เดี๋ยวนี้ของปลอม ซื้อไปก็ใช้ไม่ได้ผลหลอกครับเสียตังเปล่าๆ
แล้วอีกอย่าง มันเป็นบาปกรรม แถมโทษอาจวิ่งเข้าหาคุณโดยไม่รู้ตัว อันตรายมากครับ
อย่าไปสนใจกับของพวกนี้เลยครับ เปรียบเสมือนยาพิษ  อยู่ห่างๆ ใว้  :001:

ขอให้โชคดีเจอรักใหม่เร็วๆ ไม่มีใครล้มและนั่งอยู่กับที่ ชีวิตมันต้องเดินต่อ  ยังมีคนที่หนักกว่าคุณอีกเยอะจงมองโลกให้กว้างๆครับ
ดูชีวิตหลายๆ มุม แล้วคุณจะเข้าใจ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :053: :053: :053: นี่แหละครับ พี่น้องบางพระเรา ตอบไปแล้วครอบคลุมและชัดเจน
ที่สำคัญไม่มีใครเห็นด้วยกับคุณเลยซักคน ถ้าคุณคิดจะทำอย่างนั้น ที่สำคัญนั้น
 - สมมุติว่าผู้หญิงคนนั้นโดนน้ำมันพราย ที่สมมุติว่าของจริง อาการที่ทราบจากประสบการณ์ตรงจากน้าสาวของผมเอง
ผู้หญิงที่โดนจะต้องการที่จะอยู่กับคุณอย่างเดียว ขาดคุณไม่ได้ คุ้มดีคุ้มร้าย เหมือนร่างไร้วิญญาณ ถ้ามีตั้งท้องลูกออกมาก็ไม่สมประกอบ
มองไม่เห็นความสุขที่จะตามมาเลยครับ   :065:  คิดดูสิครับชีวิตของผู้หญิงที่คุณบอกว่ารัก คุณต้องการแค่นี้เหรอ.......... :065:
เรื่องที่จะเล่านี้ผ่านมา 20 ปี แล้ว ปัจจุบันนี้เวลาผมกลับบ้านที่อุดรฯ จะมีเด็กผู้หญิงคนหนึ่งในซอยบ้านผมอายุ 15 ~ 16 ปี เธอต้องถูกขังให้อยู่แต่ในบ้าน
เพราะเธอสติไม่ดี แม่เธอเป็นบ้าเพราะพ่อเธอใช้น้ำมันพรายกับแม่ของเธอตอนตอนเป็นสาว แม่ของเธอคลอดเธอได้เดือนกว่าๆก็เสียชีวิตตอนนี้เธออยู่ในความดูแลของปู่กับย่า  ส่วนพ่อเธอเหรอครับ...หึๆๆๆ หลังจากแม่เธอตายไม่นานก็เป็นบ้าตามกันไป ตอนนี้คุ้มดีคุ้มร้าย อาศัยนอนตามวัด กลางคืนนอนบ้านไม่ได้ เพราะน้าสาวคนนั้นมาหาทุกคืน มีความสุขไหมครับ ...........น้ำมันพราย
" เชื่อก็ดี ไม่เชื่อก็ดี เพราะทุกสิ่งล้วนอนิจจัง  " สาธุ

ออฟไลน์ บีจ้า

• ปัญจมะ
  • เคารพอาจานทุกท่าน
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
 :067: น่าเห็นใจเนอะแต่อย่าไปทำเลยครับ วิธีที่ดีที่สุด ก็อย่าเจอกันเลยอย่าติดต่ิอแล้วมีชีวิตของเราให้ดีที่สุด ใช้คติที่ว่าถ้าเราไม่รักตัวเองแล้วใครจะมารักเรา เพราะฉะนั้นรักตัวเองมากๆให้มากกว่ารักผู้หญิงคนนั้น จากนั้นรอให้เวลารักษาแผลใจ คุณคบแค่สี่ปี ลองไม่คุยกับเธอซัก สี่ปีดูสิครับไม่คุยเลยนะ ไม่เจอด้วยตัดขาดกันไปเลยรับรองว่าสี่ปีนะคุณจะลืมเธอไปเลย จิงจิง ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เล่นสายพราย...ยังไงก็ไม่ดี 
แต่หากคุณไปถามไปปรึกษาคนที่เล่นสายพรายเค้าก็จะชักชวนชักนำว่าดีอย่างนั้นอย่างนี้

จึงอยากให้คุณใช้สติไตร่ตรอง นึกถึงผลที่จะตามมาว่าผลดีกับผลเสียสิ่งใดที่เราได้มันมากกว่ากัน
หากได้สิ่งที่ต้องการมาแล้ว...เกิดผลเสียกับเราทีหลัง..มันคุ้มมั้ย

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ฉันรู้ควรรักเธออย่างไร  เพราะรู้ความจริงเป็นเช่นไร  ฉันรักรักเธอเพราะใจอยากให้  ใช่รักเพียงเพื่อครอบครอง     
ไม่เคยร้องขอรักตอบ  ไม่เคยเรียกร้องสิ่งใด  เพียงเธอรับรู้มีฉันคอยห่วงใย สิ่งนั้นมันมากมายเกินพอ     
ขอเพียงได้คิดถึง แค่นี้ก็สุขใจ  แม้เธออยู่ไกลแสนไกล แม้ใครอยู่ข้างเธอ     
ฉันรู้ควรรักเธออย่างไร จึงยอมเข้าใจทุกอย่าง  ไม่ช้ำไม่เสียใจไม่เคยบาดหมาง ทุกอย่างเต็มใจให้เธอ         
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
เนื้อคู่กันแล้ว ก็คงไม่แคล้วกันไปได้
ถ้าเคยทำบุญร่วมไว้ ถึงจะยังไงก็ต้องเจอะกัน
เขาเรียกบุพเพสันนิวาส สร้างสรรค์
คงเคยตักบาตรร่วมขัน สร้างโบสถ์ร่วมกันไว้เมื่อชาติก่อน

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ตอนนี้ผมมีปัญหาด้านความรักอย่างรุนแรงมาก เพราะผมรักผู้หญิงคนหนึ่งมา 4 ปี ก็คบเป็นเพื่อนไปเรื่อง จนวันหนึ่งผมบอกรักเธอ แต่เธอไม่รักผม และหนำซ้ำยังตีตัวห่าง เหมือนกับว่าเรามิใช่เพื่อนกัน
ผมรู้สึกแย่มาก
ผมพยายามมองคนอื่น จีบคนอื่นแล้ว ผมรู้สึก ว่า ผมไม่ต้องการใครอื่น มันเหมือนคนอื่น ดีกว่า สวยกว่า แต่ผมกลับไร้ความรู้สึกที่จะรักแล้ว
ขนาด หลังจากตีตัวห่าง จนหมดหวัง ผมเลย ลองไปมีความสัมพันธ์ระยะสั้น หรือมีเซ็กซ์ล้วนๆกับคนอื่น หลายคน (แบบยินยอมนะครับ มิใช่หลอกฟันใคร) เพื่อหวังจะลืมเธอ และเจอคนใหม่ๆ แต่ก้ลืมเธอไม่ลง เพราะมันเป็นรักที่ฝังลึกมากๆ
เหมือนกับว่า คงไม่มีผู้ใหญิงคนไหน อีกแล้ว ที่ทำให้ผมรักได้ เพราะนี่มันก็ผ่านมาสักพัก ที่เราห่างกัน
แต่ผมก็ยังไม่ลืมเธอ เธอก็ยังคุยกับผม แต่ดูออกว่ามีกำแพง และเหมือนตีตัวออกห่าง ผมอยู่ไม่ได้แน่ๆ ถ้าไม่มีเธอ ถึงอยู่ไปก็ไม่มีความสุข เพราะทำมาทุกวิธีแล้ว ไปเที่ยว คบคนอื่น ทำบุญ ไปวัด ไปกินเหล้า อู่กับเพื่อนๆ มันก็ไม่ลืมได้เลย

ผมเลยกำลังคิดว่า จะเล่นสายพราย น้ำมันพรายอะครับ จะเวริคไหมครับ
เพราะผมตั้งใจ จะไม่ใช้พร่ำเพรื่อ แค่อยากได้เธอคนนั้นก็พออะครับ
แล้วต้องเซ่นตลอด ไหมครับ แล้วจะมีผลอะไรไหมครับ ถ้าเราเซ่นตลอดไม่ขาดอะไร
แล้วถ้ากินเหล้า หรือไปเที่ยวกลางคืน ผิดศีลเรื่องดื่มสุรา จะมีผลไหมครับ หรือลอดใต้ราวผ้า ผ้าถุงไรแบบนี้

อยากได้ความคิดเห็นพี่น่ะครับ ว่ามันจะดีไหม แล้วถ้าเล่นจะเปนไรไหม มีอันตรายไหม

อ้อ แล้วถ้า ผู้หญิงที่ผมรัก เป็นคนห้อยพระ ไปทำบุญทุกเดือน (วัดธรรมกาย) น้ำมันจะได้ผลไหมครับ หรือว่า ไม่ได้ผลครับ

ผมกะจะใช้น้ำมันพราย ของท่านอาจารย์เสือ เข็มเทวดา  อะครับ เห็นขายในเว็บนึง ประมาณ 500 ไม่ค่อยแพง เลยอยากรู้ว่ามันของจริงหรือหลอก หรือว่าเวริคไหมอะครับ ตามในรูปอะครับ

ของดำอย่าเลย
บาปครับ
คุณลองคิดว่า
ถ้าคุณมีลูกแล้ว
ถ้าลูกคุณโดนแบบนี้มั้งคุณจะรู้สสึกดีมั้ยล่ะครับท่าน

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
สำหรับตัวผมเคยได้ยินเรื่องนี้จากยายผมมาเมื่อกันครับ ยายผมบอกว่าของแบบนี้มันแรงครับถ้าวิชาไม่ถึงตายกับตายครับ เพราะทำแล้วแก้ไม่ได้แล้วคนที่โดนแม้ตายไปแล้วก็ยังอยู่กับเราไปจนตายครับ  ทางที่ดีเราครวเอาชนะใจเขาด้วยตัวเราเองดีที่สุดครับเพราะว่าเราจะได้รู้ด้วยว่าเขารักเราจริง และไม่บาปด้วยครับ  อีกอย่างหนึ่งถ้าไม่ใช้เนื้อคู่กันทำยังไงก็ไม่ได้อยู่ด้วยกัน หรือท่านจะรองไปสักจิ๊งจกสดุ้งปี้ก่อนก็ได้ครับหรือไม่ก็ลงนะหน้าทองพร้อมกับสาริกาลิ้นทองครับ ไม่เชื่ออย่าลบลู่ หรือไม่ก็หนุมานเกี้ยวนางมัชฉานุครับรองดูครับท่าน  สิ่งสำคัญถ้าเป็นเนื้อคู่กันไม่ต้องทำอะไรเลยครับนอกจากความดีให้เขาเห็นใจ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ sparrow

• สัตตมะ
  • **
  • เจริญ...เจริญ...นะคร้าบ
 :016:เห็นด้วยกับพี่ๆ...น้องๆ...เพื่อนๆ...ทุกคนครับ... :053:
 :060:อย่าทำอย่างนั้นเลยครับ... :069:
 :080:เรารักคนที่เขารักเราดีกว่า...(นิยามเก่าแต่ใช้ได้เสมอ)
... :090:ขอเป็นกำลังใจช่วยให้คุณผ่านช่วงเวลานี้ไปไห้ได้ครับ... :090:
การรักษาศีล...เป็นการรักษาดวงจิตให้บริสุทธิ์
เพื่อไม่ให้คนเราทำบาปทั้งปวง

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
คุณไม่ต้องไปเล่นหรอก คนเราถ้าจะเป็นคู่กันยังไงต้องได้เป็นเนื้อคู่ กันอยู่แล้วต่อให้เนื้อคู่คุณอยู่ไกลเท่าไหนก็เหอะ ได้พบกันอยู่แล้วเชื่อผม อย่าไปเล่นปาบ นะ คุณลองสมมุตินะว่าถ้าคุณมีลูกแล้วมีคนทำอย่างนั้นกับลูกคุณ คุณรู้สึกยังไงครับ อย่าเล่นเลยครับ น้ำมันพรายอะครับ ผมไม่ได่ด่านะ แต่ ผมพูดให้ฟังครับ เพราะ หวังดีครับ  :048:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *

ขอยืมคำพูดในหนังมาหน่อยละกันครับ
"คุณรักเขาจริงรึปล่าว หากรักเขาจริงเราเห็นเขามีความสุข สิ่งนั้นก็คือความสุขของเราด้วยไม่ใช่หรือ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 04:47:36 โดย มนต์ตรามหาเวทย์ »

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ปัญหามันอยู่ที่  คุณผิดหวัง  คุณไม่สมหวัง  แล้วคุณจะแก้ปัญหาแบบนี้หรือครับ

อย่างที่ พี่ derbyrock  บอกแหละครับ

ผมเองก็เห็นมาหลายคนแล้วเหมือนกันว่าจะรักตลอดไป จะไม่ลืม จะนั้นจะนู้นจะนี้ 

พอเวลาผ่านไปจะดีขึ้นเองครับ   เวลาเปลี่ยน  คนก็เปลี่ยนผันตามเวลาไปไม่มากก็น้อย

เวลาจะรักษาเยียวยาเราเอง

อย่าไปยึดมั่น ถือมั่น ว่าเขาต้องเป็นของเราเท่านั้น  ถ้าคิดแบบนี้จะเป็นทุกข์ครับ

อย่าเอาจิตไปผูกกับอารมณ์  แล้วจะไม่ทุกข์

รักเขาจริงต้องให้เขาตัดสินใจว่าเขาจะรักเราหรือไม่รักเรา

เรื่องของจิตใจบังคับกันไม่ได้ครับ 

ถึงแม้จะคุณจะใช้น้ำมันพรายให้เขามาเป็นของเรา   แล้วคุณคิดว่า  คุณจะรักกับเขาแบบมีความสุขจริง ๆ หรือ????

[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
 :069:ว่าจะไม่แล้วน้า ชีวิตคนก็ไม่มีอะไรมาก ลองผ่านไปให้ได้ก่อนนะ แล้วย้อนกลับมามองวันนี้ใหม่นะ
แล้วจะรู้สึกว่ามันเป็นเพียงแค่เรื่องเล็กน้อย คุณยังต้องผ่าน ต้องเจอ อะไรอีกมาก ในชีวิตนี้นะ
   เรื่องของน้ำมันพรายนะ (ตามแบบโบราณนะ) โบราณท่านใช้เพื่อหวังประโยชน์อยู่ ๒ อย่าง คือ
๑ เพื่อทำเสน่ห์ ใช้ปริมาณน้ำมันผี น้อย น้ำมันหอมเยอะ 1/10 โดยประมาณ
๒ เพื่อฆ่าคน ใช้น้ำมันผีมาก หรือเกือบ 100%
**  แต่ทั้งสองอย่างก็จบเหมือนกันคือ >>ตาย<< แต่จะช้าจะไวก็แล้วแต่ปริมาณน้ำมันผีนะถ้าใช้ฆ่าคนก็จะตกอยู่ราว สามวัน เจ็ดวัน (เลือดเป็นพิษตาย(อาจทำให้บ้า หรือฆ่าตัวตาย)) แต่ที่ใช้ทำเสน่ห์นะอยู่นานหน่อย ประมาณสามเดือน ถึงสอง สามปี (แต่พอปลายๆ ก่อนจะตายก็จะบ้าเพราะเลือดเสีย)

*-* แต่ที่สำคัญนะไอ้คนใช้นะถ้าอ่อน ไม่เป็นละก็เดี้ยงไปพร้อมๆ กันเลย คือโบราณท่านให้ใช้ขึ้ผึ้งแท้มาคลึงที่นิ้วมือให้ทั้วเพื่อกันน้ำมันเข้าตัว แถมยังต้องใช้ก้านไม้ หรือหางพูลจุ่มน้ำมันแล้วเอาไปปาใส่ให้ต้องเนื้อต้องตัวหญิงที่ประสงค์ แล้วให้เดินหนืไปเลย ไว้ค่อยมาคอยดักเจอกันใหม่ เห็นไหมคนใช้ยังต้องระวังต้วอย่างมากไม่ให้ต้องต้วเลย

*-* อย่าทำเลยน้องเอ๋ย สุดท้าย ถ้าได้ก็ตายจากกันแถมก่อนตายก็ทุเรศ น่าสมเพศ น่าสงสาร*-*

*-*ที่สำคัญมากที่สุดไอ้น้ำมัน  พราย ที่ใผ่ฝันหากันนะมันมีจริงๆ หรือสมัยนี้นะ
ที่เห็นขายกันตามหน้าหนังสือนะ ขวดหนึ่งไม่กี่ตังค์น่าสงสัยอะ  กลัวจะเจอน้ำมัน พ า ย ซะมากกว่า

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าคบกันแล้ว เวลาเลิกกัน จะมองหน้ากันไม่ติดนะคับ

เปนเพื่อนอ่ะดีแล้ววววววว

กุกับเราไปอีกนาน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อย่าริเลยครับ ไม่ดี

ออฟไลน์ Dhong

• ตติยะ
เป็นการสร้างเวรสร้างกรรมเปล่าๆครับ ผมเห็นด้วยกับอีกหลายๆท่านนะครับ คู่กันแล้วไม่แคล้วกันหรอกครับ ถ้าไม่ใช่จริงๆก็อย่าไปฝืนเลยครับ จะทุกข์ทรมานกันไปทุกคนทั้งตัวของท่านเองและผู้หญิงคนนั้น

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
" กระทู้เด่น ประเด็นร้อน "
เจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหน...?
มีความคิดเห็นเป็นอย่างไร...?
หลังจากได้รับฟังความคิดเห็นมามากแล้ว...แสดงตัวด้วย...
( ชงไว้แล้ว...จะทานหรือจะทิ้ง...แสดงความคิดเห็นตอบด้วย)
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ lewitch

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมควรจะทำอย่างไร ต่อไปอะครับ ถ้อย่างนั้น
ผมอยากอยู่ใกล้ๆเค้า แต่ผมจนปัญญาจริงๆ
ตอนนี้ผมเครียดมากๆเลย เมื่อกี้โทรไป เธอก็เหมือนไม่ว่างจะคุย ยังไงชอบกล (แต่ผมรู้ว่าจิงๆเธอคงไม่อยากคุยกับผม)

ผมท้อมาก ยมรับ ว่าหลายครั้ง ผมสับสน ว่าจะยอมเสี่ยง เล่นสายพรายเลยไหม หรือจะยอมรับความจริง
ผมสับสนมาก เหมือนมี 2 ทางเลือก เหมือนผม พยายามเอาชนะด้วยแหละครับ
ตอนนี้ผมทำไรไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมว่าปล่อยให้เป็นเรื่องของบุญพาวาสนาส่งหรือที่เรียกว่ากรรมเถอะครับ  ฝืนอะไรก็ฝืนได้ แต่ฝืนกรรมมันฝืนยากครับ

ขอให้หมั่นทำทาน  รักษาศีล  เจริญภาวนาให้มากๆ  แล้วอุปสรรคในชีวิตจะลดน้อยลงครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ผมควรจะทำอย่างไร ต่อไปอะครับ ถ้าอย่างนั้น
ผมอยากอยู่ใกล้ๆเค้า แต่ผมจนปัญญาจริงๆ
ตอนนี้ผมเครียดมากๆเลย เมื่อกี้โทรไป เธอก็เหมือนไม่ว่างจะคุย ยังไงชอบกล (แต่ผมรู้ว่าจิงๆเธอคงไม่อยากคุยกับผม)

ผมท้อมาก ยอมรับ ว่าหลายครั้ง ผมสับสน ว่าจะยอมเสี่ยง เล่นสายพรายเลยไหม หรือจะยอมรับความจริง
ผมสับสนมาก เหมือนมี 2 ทางเลือก เหมือนผม พยายามเอาชนะด้วยแหละครับ
โบราณท่านกล่าวไว้ว่า " ความรักทำให้คนตาบอด " ชีวิตตอนนี้เหมือนคนที่ลอยอยู่ในทะเลอันกว้างใหญ่
ใกล้จะหมดกำลังที่จะว่ายไปให้ถึงฝั่ง เห็นอะไรลอยมาใกล้ก็จะคว้าไว้ หวังอาศัยเกาะพยุงตัวไปสู่ฝั่งฝัน
โดยลืมดูว่าสิ่งที่ลอยมานั้นมันเป็นอะไร ซึ่งมันเป็นอสรพิษร้ายที่จะแว้งกัดเราได้ตลอดเวลา
ความรัก...ตอนอกหักใหม่ๆทำใจลำบาก เพราะความอยากจะอยู่ชิดใกล้และใจที่โหยหา  การทำใจนั้นต้องใช้กาลเวลา
ความรักที่เกิดจากความใกล้ชิด จากเพื่อนสนิทกลายเป็น " เพื่อน กู รัก มึง " ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน....
ข้อแนะนำ...อย่าคิดแก้ปัญหาในขณะที่เรากำลังเครียด เพราะในขณะนั้นสมองเราไม่โปร่ง ความคิดของเราจะคับแคบ
มุมมองของเราจะน้อยลง มองไม่เห็นทางออกของปัญหา....
วิธีการแก้ไขปัญหาที่เป็นอยู่....หาอะไรทำให้เหงื่อมันออกจนท่วมกาย นั่งพักให้เหงื่อแห้ง แล้วไปอาบน้ำให้สบายตัว
มันจะรู้สึกโปร่ง โล่ง เบา เลือดลมเดินสะดวก อาการมึน ร้อนและจุกแน่นในทรวงอกจะหายไป เมื่อใจเราสบายแล้ว
ก็นั่งทบทวนเหตุการณ์ที่ผ่านมา...ว่าเรารักเขาเพราะอะไร รักเขาเมื่อไหร่ สิ่งนั้นมันคืออะไร  ความรักหรือความใคร่
เราอยากได้อะไรจากตัวเขา เขาจะมีความสุขหรือไม่ถ้ามาอยู่กับเรา...อย่าไปคิดว่าจะเอาเขามาอยู่กับเราเพียงอย่างเดียว
   เรื่องน้ำมันผีน้ำมันพรายนั้น...ในปัจจุบันไม่มียืนยันว่าที่ไหนเป็นของจริง เป็นเพียงสิ่งที่หากินกับความโง่และคนที่งมงาย
น้ำมันพรายนั้น ถ้าใช้มันกับคนที่เรารัก เราก็ได้เพียงแต่ร่างกายของเขา เพราะจิตของเขานั้นถูกวิญญาณของผีครอบงำ
คนที่เรารักนั้นก็จะเป็นคนป้ำๆเป๋อๆ เพราะถูกวิญญาณชั่วร้ายเข้าสิงครอบงำ ซึ่งเป็นการสร้างเวรสร้างกรรมที่หนักมาก
เป็นการทำลายชีวิตของคนๆหนึ่ง เหมือนกับฆ่าคนที่เรารักให้ตายทั้งเป็น และเราผู้กระทำกรรมนั้นจะจะทำกินไม่เกิด
จะไม่มีความเจริญก้าวหน้า  ทำอะไรก็จะมีแต่อุปสรรคปัญหา สุขภาพร่างกายก็จะทรุดโทรม ไม่แข็งแรง เพราะเราสมสู่อยู่กับ
วิญญาณ(ผีน้ำมันพราย) ไม่ได้อยู่กับคนที่เรารักอย่างแท้จริง...
     ใช้สติ คิดและพิจารณาให้รอบคอบ ในสิ่งที่จะกระทำลงไป มองให้เห็นโทษภัยที่มันจะตามมาและปัญหาที่จะเกิดในโอกาศต่อไป
มันคือความรักหรือความใคร่ ทบทวนดูใหม่ แล้วเราจะเข้าใจว่าเราควรจะทำอย่างไรต่อไป
                       ด้วยความปรารถนาดีและไมตรีจิต
                            รวี สัจจะ-สมณะไร้นาม

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ผมควรจะทำอย่างไร ต่อไปอะครับ ถ้อย่างนั้น

ผมท้อมาก ยมรับ ว่าหลายครั้ง ผมสับสน ว่าจะยอมเสี่ยง เล่นสายพรายเลยไหม หรือจะยอมรับความจริง

ผมว่าทางเลือกมีเยอะกว่า 2ทางนะครับ แต่ติดตรงที่ท่านยังไม่กล้าที่จะเลือกมากกว่า อันนี้พอเข้าใจไม่เกิดกับใครก็คงไม่รู้
ยังไงก็ให้กำลังใจผ่านไปให้ได้ละกันนะครับ 
ยังไงก็ยังเห็นด้วยกับทุกความคิดอะครับ อย่าไปเล่นเลยสายพราย
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
เข้าใจความรู้สึกเลยนะครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยผ่านความเจ็บปวดเรื่องความรักมาก่อน  ผมจึงเข้าใจและเห็นใจเเจ้าของกระทู้เป็นอย่างมาก    

ตอนที่ผมอกหัก  ผมก็เป็นคล้ายเจ้าของกระทู้ครับ   ผ่านไปหลายเดือนผมเลยลองจีบผู้หญิงคนใหม่  พยายามจีบคนที่น่ารักและนิสัยดีกว่าคนเก่า  เพื่อที่จะลืมคนเก่าให้ได้  แต่ไม่ใช่เลยครับ ถึงแฟนใหม่จะดีแค่ไหน แต่ใจของผมยังลืมคนเก่าไม่ได้   สุดท้ายผมก็ต้องเลิกกับแฟนใหม่ไป  ผมรู้สึกเสียใจจนถึงทุกวันนี้ที่ได้ได้ทำให้ผู้หญิงดีๆคนหนึ่งต้องมาเจ็บกับผม  และมันก็เป็นกรรมใหม่สำหรับผม  ที่ผมจะต้องยอมรับที่จะชดใช้ในภายภาคหน้าครับ

ไม่มีนิยามบทใดที่จะมาเป็นนิยามที่ต่ายตัวในเรื่องของความรักแม้แต่บทเดียว  มันเปลี่ยนแปลงในใจของเราทุกเวลา  ทุกขณะจิต  มันทำให้เราสับสนคิดกลับไปกลับมา   มีแต่เวลาเท่านั้นที่จะรักษาใจคุณครับ   พยายามตั้งมั่นในกุศล  ทำทาน รักษาศีล เจริญภาวนาให้มากๆ  ต้องเชื่อพระพุทธเจ้า  ต้องฝากกายและใจไว้กับพระพุทธองค์อย่างเดียว อย่ายอมแพ้มาร  อย่าให้มากอกุศลมาสิงจิตได้ครับ   พยายามเข้านะครับ  สู้ๆ  ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2553, 02:30:21 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ JIDAR_Sarika

• รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน
  • ตติยะ
    • อีเมล
[bgcolor=#cd0000]อย่าทำเลยครับ ปล่อยให้เป็นไปตามบุญวาสนาดีกว่าครับ <คนที่ใช่ก็คือคนที่ใช่  คนที่ไม่ใช่ก็คือคนที่ไม่ใช่ ครับ> [/bgcolor]

ถูกต้องแล้วคร้าบ หลวงพี่ญาท่านก็ชอบสอนคำนี้บ่อย ๆ

[bgcolor=#0000ff]<คุณรักเขาแต่เขาไม่รักคุณ แล้วคุณจะเอาเขามาทำไม คุณอาจจะคิดว่ารักผู้หญิงคนนี้ที่สุดไม่มีใครแทนเธอได้ แต่ใครทางกลับกันผู้หญิงคนนี้เขาคิดกับคุณแค่เพื่อน คุณก็ต้องทำใจ การใช่วิธีแบบนี้คุณก็ได้มาแค่ตัวใจเขาอาจอยู่กับคนอื่น จะเป็นการสร้างเวรกรรมเปล่าๆ คนเราทุกคนมีคู่แต่คุณอาจจะยังไม่เจอก็ได้ใจเย็นๆครับ
คุณลองมาเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันชีวิตคุณก็จะดีขึ้น คิดดี ทำดี แล้วสิ่งดีๆก็จะเข้ามาในชีวิตคุณครับ>[/bgcolor]

ไม่เห็นต้องเสียตังค์หลายร้อยหลายพันเลย ค่ะ
แค่ดอกไม้ธุปเทียน บุหรี่ ค่าพานครู 25 บาท
แล้วเดินเข้ามาวัดบางพระ ฝากตัวเป็นศิษย์กับหลวงพ่อเปิ่น
บางทีคุณอาจได้ของดี ๆ ทำให้ชีวิตคุณไปเจอคนใหม่ที่ดีและลืมเธอคนนั้นได้นะคะ
(ปล. ทั้งนี้อยู่ที่ดวงชะตา วาสนาของคุณด้วยนะคะ)
ลองสักพ่อแก่สิคะ จิตใจจะได้สงบ นี่ก็ว่าจะไปสักพ่อแก่เหมือนกันอ่ะ

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
อย่าทำเลยค่ะ ยังไงยึดศีล5ไว้เป็นหลักการดำเนินชีวิต ชีวิตมีความสุขแน่นอนความสุขที่แท้จริง :069:
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พรายเลี้ยงเหมือนเราเลี้ยงกุมารครับ เซ่นแล้วบนเอา ไม่ไช่เอาไปดีด กรรมมันจะตามมาครับ
แฟนบ้าๆบอๆ ไม่ก็ลูกพิการ ลูกบ้าๆบอๆ คือดีตอนต้น แต่ร้ายตอนปลาย ถ้าไม่มาก็บ้ากินครับ
แล้วชาติถัดๆไปเราก็จะโดน บางทีก็โดนพรายหลอกเพราะ เราเอาไปใช้ผิดวัตถุประสงค์ผู้สร้างครับ (ผืดครูไม่ดีๆ)

อาจารย์บาส เคยสอนผมเสมอว่า "ขอเสียเราในสายตาเขาคืออะไร ให้รีบแก้ไขซะ" ซึ่งก็ได้ผลครับตรงจุดด้วย

ลองแขวนหอมเชียงสิครับ เผื่อดวงจะดีขึ้น พอดวงดีขึ้นแล้ว เดี๋ยวหาวิธีได้เองครับ
ช่วงนี้

เล่นคาถามาก หน้าดำปื้ด..เป็นเงาะเลยช่วงนี้ พอหยุดท่อง2วันตกใจ ศพผู้ใดในกระจก ห้องฉาน โชคดีครับพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
"ผมเลย ลองไปมีความสัมพันธ์ระยะสั้น หรือมีเซ็กซ์ล้วนๆกับคนอื่น หลายคน"
 :057:จากประโยคนี้...
หากมองย้อนกลับแล้ว...
ถ้าความรู้สึกต่างๆนานา ที่ท่านเจ้าของกระทู้ได้อธิบายไว้ข้างต้น เรื่องความรักของท่านที่ไม่สมหวัง... ไร้ทางออก จนต้องหันไปพึ่งอวิชา
ผมว่าท่านกำลังเห็นแก่ตัวอยู่นะครับ หยุดเสียเถิดครับ
กลับกัน
ลองสมมุติตามนะครับ ถ้าความรู้สึกต่างๆนานาที่ท่านเจ้าได้อธิบายไว้ข้างต้น เป็นของคนอื่น(คนที่ท่านได้ไปมีสัมพันธ์ด้วย) แล้วหากเขาก็ใช้อวิชากับท่าน เพื่อให้ท่านต้องอยู่กับเขาคนเดียวบ้างหล่ะ? :069:

จากความเห็นต่างๆ ของพี่ๆน้องๆวัดบางพระของเรา ที่มาร่วมกันออกความเห็น ชี้แนะ ให้ข้อมูลถึงผลร้ายต่างๆ รวมถึงการให้กำลังใจ ก็น่าจะทำให้ท่านฉุกคิดได้บ้างนะครับ
พรุ่งนี้ก็วันใหม่แล้วครับ สู้ๆครับ  :015:

ออฟไลน์ JIDAR_Sarika

• รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน
  • ตติยะ
    • อีเมล
ใช่ค่ะ ถ้าคุณไม่ได้รู้สึกชอบหรือคิดว่าใช่สำหรับคุณจริง ๆ อย่าไปทรมานตัวเองโดยการมีเซ็กส์แบบชั่ววูบแบบนั้นเลยค่ะ
อดทนรอหน่อย ค่อยๆเปิดใจค่อยๆ มองค่ะสิ่งดีๆ รอคุณอยู่ข้างหน้าขอคุณมี "ศรัทธา"
เมื่อก่อนเราก็ทุรนทุรายแทบขาดใจแบบคุณ แต่ก็ไม่เคยคิดเล่นของพวกนี้เลยอ่ะ
ของคุณแค่ 4 ปี เรา 8 ปี แถมอยู่ด้วยกันตลอด จนจะแต่งงานอยู่แล้ว เรายังผ่านมันไปได้เลย
เวลาผ่านไปมันจะค่อยๆ ดีขึ้นเอง นี่ทุกวันนี้เราก็ยังไม่ลืมแฟนเก่า แต่ทำใจที่ไม่มีเขาได้แล้ว
อ่า แรก ๆ คุณอาจทำใจไม่ได้ ให้"เวลา" เป็นตัวค่อยๆ ลบความทุกข์ออกไปได้เองค่ะ

Love me Love My Life

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ทำตัวเราให้เขารักก่อนครับ แล้วก็ทำให้ที่บ้านเขารักเรา แล้ว จะใช้อะไรเสริมส่วนขาดค่อยว่ากัน
ไม่ไช่เอาน้ำมันพรายไปดีดหรือให้เขากินแล้วจะได้เขามาเลย เผลอๆ เขาจะบ้าเราจะเสียเขาไปฟรีๆครับ
น้ำมันพรายปัจจุบันเขาไว้เซ่นครับ ไม่ไช่ไว้ดีด