ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าแม่กวนอิม  (อ่าน 2165 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เจ้าแม่กวนอิม
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 03:55:35 »

12 สิงหาคมนี้ ครบรรอบวันเกิดของ หลวงพ่อเปิ่น และยังเป็นวันแม่อีกด้วย ผมจึงนำรูปหล่อลอยองค์ เจ้าแม่กวนอิมของวัดบางพระมาให้ชมกันครับ ถ้าเพื่อนๆสมาชิกเข้าไปร่วมงานครบรอบวันเกิดของหลวงพ่อที่วัด  อย่าลืมแวะไปหน้ากุฎิหลวงพี่ต้อยนะครับ ไปกราบเจ้าแม่กวนอิม อธิษฐานขอพรจากท่านนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีตลอดปีและตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอบ: เจ้าแม่กวนอิม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 04:13:25 »

สวยงามมากครับ

----------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------

:054:

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 04:38:40 »
งามครับพี่
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 05:58:15 »
น้องก็มีเช่นกันค่ะพี่ โดยส่วนตัวแล้วนับถือเจ้าแม่กวนอิมมาตั่งแต่เด็ก และไม่ทานเนื้อวัวตั้งแต่จำความได้จนถึงปัจจุบัน พอมาเป็นศิษย์หลวงปู่เปิ่นก็เลยต้องหาเจ้าแม่กวนอิมของวัดบางพระมาบูชาติดตัวไว้ ขอบคุณค่ะที่นำภาพมาให้ชมกัน สวยงามมากค่ะ :047:
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 09:59:23 »
เจ้าแม่กวนอิม เนื้อนวะโลหะ สวยงามจริงๆครับพี่เจมส์ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 04:41:55 »
ถ้าบูชาแล้ว  จะให้ดีนะครับห้ามทานเนื้อวัวนะครับ เพราะมีประวัติความเป็นมาอยู่  ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายสวยครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 09:02:00 »
งดงามยิ่งนัก :016:

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 06:18:34 »
ถ้าจะทอนมาบูชา ตอนนี้ยังทันหรือปล่าวครับ??
เพราะกำลังจะทอนมาให้แฟนบูชาน่ะครับ.....
ขอบคุณมากครับ  สวยงามมากครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:40:59 »
ถ้าจะทอนมาบูชา ตอนนี้ยังทันหรือปล่าวครับ??
เพราะกำลังจะทอนมาให้แฟนบูชาน่ะครับ.....
ขอบคุณมากครับ  สวยงามมากครับ

เชิญที่กุฏิใหญ่เลยครับ ยังมีให้บูชาอยุ่นะครับ  :001:

ออฟไลน์ phatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sasathonk@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:44:58 »
สวย มากๆๆอยากได้มาบูชาบ้างจังเลย

ไม่ทานเนื้อวัวเหมือนกันคะ
หยุดความเลว ที่.. ไล่ล่าคุณ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 08:02:56 »
ขอบคุณ คุณเจมส์มากครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:..................