ผู้เขียน หัวข้อ: ...พระสมุห์สำอางค์  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...พระสมุห์สำอางค์
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 07:12:09 »
 O0สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระทุกท่านวันนี้กระผมRonaldo 2007มาอีกแล้วครับมาตามคำเรียกร้องของหัวใจครับ..หัวใจของใครหรือครับ..ของกระผมเองครับ..วันนี้กระผมมีพระเครื่องที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อสำอางค์ท่านเจ้าอาวาสผู้มากด้วยเมตตามาให้ทุกท่านได้ชมกันครับ Ronaldo 2007ผู้น้อยและต่ำต้อยมีวัตถุมงคลของท่านไม่มากนักครับ แถมท้ายด้วยลายมือการเจิมรถของหลวงพ่อสำอางค์ที่เป็นที่เคารพและศรัทธาของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านนั่นเอง..

สุดท้ายนี้กระผมขออวยพรให้ทุกท่านที่เปิดเข้ามาชม..กระผมขอให้..
...ท่านไปไหนก็ขอให้..มีแต่คนรักคนเมตตาท่าน..
...ท่านทำอะไรก็ขอ..อย่าให้ติดอย่าให้ขัด..อย่าให้มีอุปสรรคต่อตัวท่าน..
...ท่านเดินทางไปไหนก็ขอให้..ปลอดภัยต่อตัวท่าน..
…ท่านประสงค์หรือหวังสิ่งใดก็ขอให้ประสบความสำเร็จต่อตัวท่าน..ขอขอบพระคุณครับ.. :054:
                                                                                  รักนะจุ๊บๆ.. :077:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ...พระสมุห์สำอางค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 09:51:47 »
ยินดีด้วยนะครับที่มีของดี ว่าแต่รถของพี่ใช่ไหมครับ คือว่าผมเพิ่งถอยรถมาแต่ยังไม่ได้เจิมเลยครับ รบกวนสอบถามพี่ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เตรียมอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 10:29:20 »

ขอบคุณครับ  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:30:03 »
งดงามมากครับพี่โด้ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม เพียบเลย  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:46:09 »
ท่านโรนัลโด้จัดชุดใหญ่เลยครับวันนี้  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 12:20:10 »
ผมก็มีแต่เป็นรูปหล่อรุ่นแรกครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 04:07:08 »
ยินดีด้วยนะครับที่มีของดี ว่าแต่รถของพี่ใช่ไหมครับ คือว่าผมเพิ่งถอยรถมาแต่ยังไม่ได้เจิมเลยครับ รบกวนสอบถามพี่ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เตรียมอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

O0...ไม่ต้องเตรียมอะไรมากมายหลอกครับนอกจาก..พลังศรัทธา+รถและก็เงินทำบุญก็พอ.. :054:
...ขึ้นไปที่กุฏิใหญ่บอกพี่ที่ให้บูชาพานว่าจะมาเจิมรถ..พี่เค้าจะจัดอุปกรณ์ในการทำพิธีมาให้ครับ..
...ทำบุญ..200บาท..หันหน้ารถเข้ามาที่สังขารหลวงพ่อเปิ่น..เปิดประตูรถทั้งสองด้าน..ดับเครื่องยนต์..
...ทำพิธีเสร็จใส่ซองถวายทำบุญกับหลวงพ่อสำอางค์ด้วยนะครับแล้วแต่จะศรัทธาครับ..
...ขอแนะนำนะครับว่าก่อนจะไปเจิมรถให้ดูถกษ์ที่เป็นมงคลก่อนนะครับ..ดูจากปฏิทินก็ได้.. :114:
...รถคันนี้ไม่ใช่ของผมนะครับ..ของญาติๆกัน.. :026:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 07:28:21 »

ขออณุญาติ . . . แจม . . . ด้วยครับ . . . ท่าน " Ronaldo 2007 "  O0

==================================================================

==================================================================

---------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ  ----------------------

13;

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 08:36:21 »
ขอบคุณท่านใหญ่ที่นำมาแบ่งปัน แบ่งให้ผมบ้างก็ได้นะ อิๆ :095: