ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพ-แม่ฮ่องสอนไหว้พระธาตุดอยกองมู(ตอนที่2)  (อ่าน 2318 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

หลังจากตื่นมาตอนเช้าก็ทำธุระเสร็จแล้วรอปั๊มป์เปิดแล้วจึงเดินทางต่อ

ผ่านแม่ลาน้อย ตอนนั้นบรรยากาศดีมากๆเลยครับ เลยแวะพักดื่มกาแฟสักแก้วก่อนเดินทางต่อ

หลังจากชมบรรยากาศและดื่มกาแฟเสร็จแล้ว ก็เดินทางต่อเลยครับ

บรรยากาศริมข้างทางครับ

ใกล้จะเข้าขุนยวมแล้วครับและก็จะเข้าแม่ฮ่องสอนแล้ว

และแล้วก็ถึงประตูเมืองจังหวัดแม่ฮ่องสอน

พอผ่านประตูเมืองมา  เข้าในอำเภอเมือง  ก็จะพบ อนุสรณ์สถานพญาสิงหนาทราชา (เจ้าเมืองคนแรกของจังหวัดแม่ฮ่องสอน)ตั้งอยู่ฝั่งตรงข้ามกับถนนที่จะขึ้นพระธาตุดอยกองมู

วันนี้ยังไม่ขึ้นไปไหว้นะครับ ขอไปพักก่อน เพราะต้องเข้าไปคุยกับลูกน้องที่รออยู่ก่อน พรุ่งนี้ผมจะพาขึ้นไปไหว้พระธาตุครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ที่แม่ฮ่องสอนมีสำนักในสายของพระอาจารย์  อยู่ที่ถ้าหัวน้ำ เลยสนามบินไปหน่อยหนึ่ง
พ้นอ่างเก็บน้ำ ก่อนถึงบ้านพะโขโล๊ะ มีที่พัก มีบ่อน้ำร้อนธรรมชาติ ไปพักได้นะ
บอกว่าเป็นสมาชิกบอร์ดวัดบางพระ พระอาจารย์แนะนำมา
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ครับที่เมตตาศิษย์  ผมไปพักบ้านลูกน้องนะครับเพราะต้องเข้าไปคุยเรื่องงานด้วยนะครับ 

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เจมส์สำหรับภาพบรรยากาศการเดินทางครับ
อยากไปแอ่วเหนือบ้าง :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เจมส์ สำหรับรูปภาพบรรยากาศเที่ยวเหนือครับ น้องยังไม่มีโอกาศได้ไปเลย

แหม่นายแบบ หล่อนะครับ เป็นหัวหน้าแก๊งค์คนรักเด็กด้วย  ..อิอิ..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หน้าตาดูสดชื่น มีความสุขกับบรรยากาศดีๆจริงๆครับพี่  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ปิดเทอร์มเดือนตุลานี้ ผมก็ว่าจะไปอยู่เหมือนกันคับ

เพื่อชวนขับมอเตอร์ไซต์ไปครับ พะเยา-แม่ฮ่องสอน

แต่ว่าจะไปที่ ดอยแม่อูคอ ไปดูทุ่งดอกบัวตอง

แล้วก็ว่าจะชวนเพื่อนเลยไป พระธาตุดอยกองมู

แล้วจะเก็บภาพมาฝากครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณครับพี่เจมส์สำหรับภาพ :114:มีโอกาสคงจะได้ไปเยือนกับเขาบ้าง..เมืองสามหมอก :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
นึกว่าพี่เจมส์จะมาทางด่านแม่ยะ
เสียดายจริง  ฉก.ร.17บรรยากาศช่วงนี้น่าก้ง :073: :073: :095:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
บรรยากาศสุดยอดครับพี่เจมส์ ของฝากอย่าลืมเน้อ....พี่ชายสุดหล่อ :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นวิวธรรมชาติที่สวยงาม พี่เจมส์คงหายเหนือ่ยแล้วน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
:) ว๊าววว มีหมอกด้วย บรรยากาศเยี่ยมมากคะ ท่านพี่
สงสัยหน้าหนาวปีนี้ ต้องหาอากาศดี ๆ หมอกสวย ๆ
และวิวเลิศ ๆ  + กาแฟอุ่น ๆ มาเติมพลังบ้างแระ   :016:

ขอบคุณมาก ๆ ค๊าบ พี่ชาย
 :054: :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2553, 08:13:16 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple