ผู้เขียน หัวข้อ: กุฏิเก่าหลวงพ่อเปิ่น วัดโคกเขมา อ.นครชัยศรี  (อ่าน 2805 ครั้ง)

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
ได้มีโอกาสไปทำบุญที่วัด เลยเก็บภาพมาฝากกัน

กุฏิเก่าหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม  เอาหลอดไฟไปถวายมาแล้วหรือครับ  ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
อย่าลืมพาเพื่อนไปทำระบบไฟกุฏิที่วัดบางพระด้วยนะครับ  เด๋วไปแจมด้วยถ้ามีเวลา คริคริ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ปัญจมะ
ไปถวายมาแล้วค่ะ ลองสอบถามเรื่องระบบไฟแล้ว  ต้องรอเวลาอีกหน่อยน่ะค่ะ เพราะยังขาดทั้งเรื่องทุนทรัพย์และแรงงาน
ดูสภาพแล้วเรื่องใหญ่พอสมควรค่ะ แต่ว่าที่วัดไม่ค่อยมีคนไปทำบุญเลยค่ะ ส่วนใหญ่เป็นชาวบ้านแถวๆนั้น
หลวงพี่ที่นั่นท่านฝากประชาสัมพันธ์มาด้วยว่า ถ้าใครสนใจปฏิบัติธรรมในวันพระ สามารถติดต่อที่วัดได้เลยค่ะ
ใครพอมีเวลาก็ลองเข้าไปที่วัดได้ค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ วันที่12 สิงหาไปวัดบางพระวันเกิดหลวงปู่และก็ไปวัดโคกเขมาครับ :050:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ศิษย์อาศรม

• ตติยะ
  • ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ :114:

ออฟไลน์ newvios2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใช่  พี่
ได้มีโอกาสไปทำบุญที่วัด เลยเก็บภาพมาฝากกัน

กุฏิเก่าหลวงพ่อเปิ่น

ใช่ พี่สาว  2 คนไหม ครับ ที่ไปถ่ายรูป วันนั้น   ผมว่าใช่ นะ ผมก็อยู่หน้า กุฏิ  ที่พี่มาถามเรื่อง  เกี่ยวกับ สายไฟไรนี่ ละ

• ปัญจมะ
ใช่แล้วค่ะ
แสดงว่าเป็นคนที่ใส่เสื้อสีขาวนั่งอยู่ในกุฏิแน่ๆเลย ถูกต้องมั๊ยคะ
วันหน้าถ้าเจอกันอีกก็ทักทายกันได้ค่ะ

ออฟไลน์ newvios2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใช่แล้วค่ะ
แสดงว่าเป็นคนที่ใส่เสื้อสีขาวนั่งอยู่ในกุฏิแน่ๆเลย ถูกต้องมั๊ยคะ
วันหน้าถ้าเจอกันอีกก็ทักทายกันได้ค่ะ

+555 ไม่ใช่คนที่ใส่เสื้อขาว ในกุฏิครับ