ผู้เขียน หัวข้อ: จากศาลายา มหิดล จะไปวัดบางพระยังไงครับ  (อ่าน 5324 ครั้ง)

ออฟไลน์ channel903

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขึ้นรถตรงไหนครับ พรุ่งนี้จะไปวัดครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ครับ
   อย่างนี้ครับ
ไปได้สองสามทางนะครับ
ไม่ทราบว่ามีรถส่วนตัวไหม
ถ้่ามี
  วิ่งไปทางคลองโยง (ศาลายา บางภาษี)
วิ่งไปแล้ว ดูด้านซ้ายมือไว้นะครับ
จะทีป้ายบอกทางนั้นจากศาลายา
ลัดที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ไปจากมหิดลศาลายาขึ้นรถตรงไหนประมาณว่าคุณไม่ได้ไป
รถส่วนตัวนั่งแท๊กซี่หน้าสถานีตำรวจเลยครับบอกคนขับว่ามา
วัดบางพระหลวงพ่อเปิ่นวิ่งตามป้ายไปบางเลนประมาณ16กิโล
จะถึงบริษัทแอร์ออคิดก้จะถึงทางเลี้ยวไปวัด เลี้ยวซ้ายอีกราวๆ6กิโลวิ่ง
ข้ามแม่น้ำก็ถึงวัดแล้วค่าแท๊กซี่ราวๆ160บาท  เส้นนี้รู้สึกจะไม่มีรถ
โดยสารผ่านหน้าวัด

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เรื่องรถเมล์คงไม่ทราบเหมือนกัน
ถ้ารถส่วนตัวไม่มี

งั้นแนะนำคงเป็นรถไฟน่าจะง่ายกว่า
ลงสถานีนครชัยศรีหรือนครปฐม แล้วต่อรถส้มเอาดีกว่าครับ

สถานีก็อยู่ที่ตลาดศาลายาเลย ส่วนรอบก็ดูเอาในนี้ครับ
http://www.railway.co.th/checktime/checktime.asp

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ผมเคยเห็นมีรถเมล์มาจากศาลายาไปวัดบางพระนะครับ
ปกติผมไปวัดบางพระไปทางนี้ตลอด
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
เป็นเส้นทางที่ผมเทียวประจำเมื่อครั้งก่อน
จุดเริ่มต้น ณ ศาลาป้ายรถเมล์หน้าม.มหิดล ข้างหลังเป็นร้านขายของ ใต้สะพานลอย
>>>ขึ้นรถนครชัยศรี-ศาลายา(รถจะขนาดmini สีฟ้า+ชมพู)
>>>บอกกระเป๋าว่าลงท่านา "ถึงท่านาแล้วช่วยบอกผมด้วยนะครับ"(กันหลง)
>>>ลงท่านา(สามแยกไฟแดง) ข้ามทางม้าลายไปอีกฝั่ง
>>>รอรถบางพระ(ที่ร้านมินิมาร์ท สังเกตง่ายๆร้านมินิมาร์ทจะมีวินมอไซค์ ถามวินมอไซค์อีกทีก็ได้ เอาชัวร์!!!)
>>>จากนั้นก็นั่งไปชมวิวไปเดี๋ยวก็จะเห็นเอง "วัดบางพระ"
ดีใจด้วยครับ

กลับมาแล้ว ขอให้รักษาสิ่งดีๆที่ครูบาอาจารย์ท่านได้มอบให้ดีๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2553, 09:33:13 โดย กวงเจา »