๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๐:๐๓ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากศาลายา มหิดล จะไปวัดบางพระยังไงครับ  (อ่าน ๓๑๐๑ ครั้ง)
channel903
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๑๖๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๖๐%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๒๗ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๒๐:๐๙ »

ขึ้นรถตรงไหนครับ พรุ่งนี้จะไปวัดครับ ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, nayfertity, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๗ ก.ค. ๕๓, ๒๒:๔๓:๕๙ »

ครับ
   อย่างนี้ครับ
ไปได้สองสามทางนะครับ
ไม่ทราบว่ามีรถส่วนตัวไหม
ถ้่ามี
  วิ่งไปทางคลองโยง (ศาลายา บางภาษี)
วิ่งไปแล้ว ดูด้านซ้ายมือไว้นะครับ
จะทีป้ายบอกทางนั้นจากศาลายา
ลัดที่สุดแล้วครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ธรรมะรักโข, nayfertity, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tong_lomsak
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๐๐

๒๘ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๐๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๑๓

อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

จังหวัด: เพชรบูรณ์

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๘ ก.ค. ๕๓, ๐๑:๐๐:๕๗ »

ไปจากมหิดลศาลายาขึ้นรถตรงไหนประมาณว่าคุณไม่ได้ไป
รถส่วนตัวนั่งแท๊กซี่หน้าสถานีตำรวจเลยครับบอกคนขับว่ามา
วัดบางพระหลวงพ่อเปิ่นวิ่งตามป้ายไปบางเลนประมาณ16กิโล
จะถึงบริษัทแอร์ออคิดก้จะถึงทางเลี้ยวไปวัด เลี้ยวซ้ายอีกราวๆ6กิโลวิ่ง
ข้ามแม่น้ำก็ถึงวัดแล้วค่าแท๊กซี่ราวๆ160บาท  เส้นนี้รู้สึกจะไม่มีรถ
โดยสารผ่านหน้าวัด

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saranpo, nayfertity, saken6009

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๕%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๘ ก.ค. ๕๓, ๐๘:๐๑:๒๗ »

เรื่องรถเมล์คงไม่ทราบเหมือนกัน
ถ้ารถส่วนตัวไม่มี

งั้นแนะนำคงเป็นรถไฟน่าจะง่ายกว่า
ลงสถานีนครชัยศรีหรือนครปฐม แล้วต่อรถส้มเอาดีกว่าครับ

สถานีก็อยู่ที่ตลาดศาลายาเลย ส่วนรอบก็ดูเอาในนี้ครับ
http://www.railway.co.th/checktime/checktime.asp
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, tong_lomsak, nayfertity, saken6009

!!!โบ เด็กป่า!!!
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๗๙

๑๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๙๐

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๔๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๘ ก.ค. ๕๓, ๐๘:๕๐:๑๔ »

ผมเคยเห็นมีรถเมล์มาจากศาลายาไปวัดบางพระนะครับ
ปกติผมไปวัดบางพระไปทางนี้ตลอด
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ธรรมะรักโข, nayfertity, saken6009

กวงเจา
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๑

๑๖ วัน, ๙ ชั่วโมง ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๐๔
  รับขอบคุณ: ๒๒๕๒

ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๘ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๒๘:๔๔ »

เป็นเส้นทางที่ผมเทียวประจำเมื่อครั้งก่อน
จุดเริ่มต้น ณ ศาลาป้ายรถเมล์หน้าม.มหิดล ข้างหลังเป็นร้านขายของ ใต้สะพานลอย
>>>ขึ้นรถนครชัยศรี-ศาลายา(รถจะขนาดmini สีฟ้า+ชมพู)
>>>บอกกระเป๋าว่าลงท่านา "ถึงท่านาแล้วช่วยบอกผมด้วยนะครับ"(กันหลง)
>>>ลงท่านา(สามแยกไฟแดง) ข้ามทางม้าลายไปอีกฝั่ง
>>>รอรถบางพระ(ที่ร้านมินิมาร์ท สังเกตง่ายๆร้านมินิมาร์ทจะมีวินมอไซค์ ถามวินมอไซค์อีกทีก็ได้ เอาชัวร์!!!)
>>>จากนั้นก็นั่งไปชมวิวไปเดี๋ยวก็จะเห็นเอง "วัดบางพระ"
ดีใจด้วยครับ

กลับมาแล้ว ขอให้รักษาสิ่งดีๆที่ครูบาอาจารย์ท่านได้มอบให้ดีๆนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nayfertity, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๘ ก.ค. ๕๓, ๒๑:๓๓:๑๓ โดย กวงเจา » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์