ผู้เขียน หัวข้อ: รอยยันโผล่  (อ่าน 1754 ครั้ง)

ออฟไลน์ theboo

• ตติยะ
รอยยันโผล่
« เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 11:43:22 »
ช่วยผมด้วยครับ คือผมเคยสักน้ำมัน รอยยันได้หายไปหมดแล้ว

แต่วันนี้อยู่ดีๆรอยยัน(ดำดื้อ) จากหลวงพี่ติ่งก็ชัดขึ้นมาเป็นจุดๆตามรอยเข็ม แดงและคัน

ยันขึ้นมายันเดียวนะครับ ผมกังวลมากเลย ไม่รุว่าทำอะไรผิดรึเปล่า จะเกิดอะไรกับผมไหม

ช่วยให้คำตอบผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รอยยันโผล่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 12:58:23 »
ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่จะขึ้นเฉพาะ ยันต์แปดทิศ , งบน้ำอ้อย แล้วก็เกราะเพชร อ่ะครับ....(ผมสักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่งทั้งหลังเหมือนกันครับ)

แต่ผมก็ไม่เห็นว่ามีอะไรเกิดขึ้นนะครับ.....อยากรู้เหมือนกันแต่ก็ไม่ได้ถามใครซักที....

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:14:04 »
ของผมก็ขึ้นครับ เวลาที่ไปทำอะไรผิดมาเช่นดื่มสุรา เมายา ต่างๆ
หรือบางอย่างที่เราไม่รู้ตัว แต่มีเพื่อนทักมา
ที่รอยสักน้ำมันก็จะขึ้นแดงเป็นรูปส่วนที่สักหมึกก็จะนูนเด่นเหมือนสักเสร็จใหม่่ๆอะครับ
ผมก็ขอขมาหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ครับ ไม่ช้า็ก็จึงหายเป็นปกติ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:51:23 »
อาจจะเป็นครูบาอาจารย์มาเตือนว่าเรากำลังจะทำผิด หรือทำอะไรผิดไปแล้วนะครับ

ผิดถูกประการใด โปรดอภัยด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:05:47 »
รอยยันต์นูนหรือแดง มักมาจากความดันโลหิตสูง เช่น ทานเหล้า สูบบุหรี่ หรือออกกำลังกายหนัก
หรืออีกด้านหนึ่งก็คือ ท่านมาเตือนว่าเรากระทำอะไรผิด หรือกำลังจะตกอยู่ในอันตราย ให้ระวังตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:31:22 »
 :093:   กราบขอขมาครูบาอาจารย์.......อาจทำสิ่งไม่ดีโดยไม่รู้ตัวเองก็ได้ จ้า 

ไม่ต้องกังวล   :069:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 04:06:51 »
อีกมุมหนึ่งนะครับ เป็นเพราะว่า ยันต์นั้นยังขลังอยู่ครับ เมื่อก่อนผมเคยเห็นของเพื่อนผมเหมือนกันครับ ไปเล่นน้ำคลองอยู่ดีๆ ยันต์โผล่ครับ และ คันมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2553, 04:07:38 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 04:26:12 »
ช่วยผมด้วยครับ คือผมเคยสักน้ำมัน รอยยันได้หายไปหมดแล้ว

แต่วันนี้อยู่ดีๆรอยยัน(ดำดื้อ) จากหลวงพี่ติ่งก็ชัดขึ้นมาเป็นจุดๆตามรอยเข็ม แดงและคัน

ยันขึ้นมายันเดียวนะครับ ผมกังวลมากเลย ไม่รุว่าทำอะไรผิดรึเปล่า จะเกิดอะไรกับผมไหม

ช่วยให้คำตอบผมทีนะครับ ขอบคุณครับ

มีปัญหาแน่ครับ รีบไปลงหมึกด่วนเลยครับ....
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 09:41:25 »
ส่วนตัวแล้วผมมองว่าที่รอยยันต์นูนขึ้นมาเป็นสิ่งที่ดีนะครับ

เหมือนว่าเขากำลังป้องกันเราอยู่จากอันตราย

ปกติของผมจะนูนที่ แปดทิศ งบน้ำอ้อย และก็ลิงลมนะครับ

ความเห็นส่วนตัวผิดถูกประการใดขออภัยครับ