ผู้เขียน หัวข้อ: รับวันเกิด...ด้วยเสือตีนโต...(=^_^=)  (อ่าน 4559 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ได้ไปวัดบางพระมาเมื่อวาน หลวงลุงญาเมตตาให้เสือมาค่ะ  :001:

พร้อมด้วยเสือ และโปสเตอร์หลวงปู่ ค่ะ

ขอขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาค่ะ :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: รับวันเกิด...ด้วยเสือตีนโต...(=^_^=)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:27:39 »
ยินดีกับน้องกวางด้วยนะครับ

...ดุจริงๆเลยเชียว อิอิ.... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รับวันเกิด...ด้วยเสือตีนโต...(=^_^=)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:27:48 »
ยินดีด้วยค่ะ...................น้องกวาง......... :005: :005: :005:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:29:37 »
เข้ม..ขลัง..สวยงาม..อดทน..สุดยอด :053: :053:

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:31:52 »
หลวงลุงญาเมตตาจริงๆ น้อยคนนะครับที่จะได้ ยินดีด้วยครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:44:14 »

ยินดีด้วยจ๊ะ กวางสาว  :077:

อยู่ใกล้น้องกวาง แล้วจะโดนหม่ำมั๊ยนี่ เอิ๊กกก
  :095:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:48:53 »

เข้ามาชื่นชม ยินดีด้วย. . . ครับ . . . กับของขวัญ  . . . วันเกิด  . . . ครับ

ชื่นชมกับความ . . . ศรัทธา . . . สาธุ

ขอแสดงความยินดีด้วย . . . ครับ . .  . กับเสือ ครู  . . . ที่  . . . ศิษย์วัดบางพระ    ทุกคนต้องการ    มีไว้ประดับกาย . . . อิ  อิ ( ความเห็นส่วนตัว . . .ครับ )

สุดท้ายขอบารมี . . .คุณ . . . ครูบาอาจารย์ . . . คุ้มครองครับ . . . ครับ

ป.ล

สุ ข สั น ต์ วั น เ กิ ด ย้ อ น ห ลั ง น ะ ค รั บ   :114:

------------------------------------------- ข อ แ ส ด ง ค ว า ม ยิ น ดี ด้ ว ย ค รั บ -------------------------------------------         

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:00:44 »
ยินดีกับกวางด้วย อิอิ  :053:   

ได้ของดีมาเพียบเลย วันเกิดปีนี้ ขอให้มีความสุขมากๆนะ

หลวงพี่ญาเมตตามากเลยครับ ....  :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:01:54 »
ยินดีด้วยครับ  :015:

เห็นแล้วน่าอิจฉาจริง  :092:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:41:57 »
 :043:  แหม    หลังไปโดนไรมาหรอ  เขียวซะไม่มี

งัยก้อ  สุขสันต์วันเกิดกระต่ายยักษ์ที่น่ารักของฉัน  คิดสิ่งได้ขอให้ได้สมความปรารถนานะ

ขอให้เรียน  4  ปีจบตามที่ฝัน  สัญญาว่าจะดูแลจนจบ ปี 4 เลย  ถ้าให้ดูแลนะ.......รักเสมอ  นุ๊บ.นุ๊บ...

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:58:13 »

ยินดีกับน้องสาวด้วยนะ  เสือสวยมากๆเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 04:08:05 »
เสือสวยมากครับ ยินดีด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 05:21:41 »
เสือตีนโตเป็นอีกยันต์ที่กระผมอยากมีจังขอรับ สวยที่สุดขอรับ 15;
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 05:47:07 »
:043:  แหม    หลังไปโดนไรมาหรอ  เขียวซะไม่มี

งัยก้อ  สุขสันต์วันเกิดกระต่ายยักษ์ที่น่ารักของฉัน  คิดสิ่งได้ขอให้ได้สมความปรารถนานะ

ขอให้เรียน  4  ปีจบตามที่ฝัน  สัญญาว่าจะดูแลจนจบ ปี 4 เลย  ถ้าให้ดูแลนะ.......รักเสมอ  นุ๊บ.นุ๊บ...

แหม..ก็อยากให้ดูแลสิคะ อยากจบ 4 ปีเหมือนกัน
เพราะดูแลตัวเองคงไม่ค่อยไหว:095:
บัญชีดูแล้วคงไม่รอด    :065:

*หนูไม่ได้ใส่หูกระต่ายแล้วจ้ะ เลิกแอ๊บ  :009:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 06:10:00 »
ขอบคุณครับ สุขสันต์วันเกิดครับขอบให้มีความสุขมากๆครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:13:02 »
ยินดีด้วยครับ ของขวัญวันเกิดเมตตาโดยหลวงพี่ญา คงถูกใจน้องกวางสุดๆน่ะ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:26:21 »
ยินดีด้วยค่ะ สวยจังเลยคงต้องใช้ความอดทนน่าดู เจ็บมากมั้ยคะเนี่ย อยากได้เสือมั่งค่ะ สวยจริงๆ เลย

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:42:29 »
เสือตีนโต วัดบางพระ เข้มขลังพุทธคุณ  ยินดีด้วยครับ  สาธุ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 11:20:00 »
ยินดี ด้วยครับ   :015:

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 11:17:33 »
ยินดีด้วยครับน้องกวาง

เมื่อวันเกิดของผมกับแฟนที่ผ่านมาทุกๆปี

ก็ได้ของขวัญ(เยอะมาก)จากพระอาจารย์ญาเช่นกันครับ

มีความสุขมากๆนะครับ สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับ

ภุชชงค์ครับ / นุ้ยค่ะ

อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 11:45:46 »
น่าอิจฉาจังคับ   ยินดีด้วยนะคับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 12:09:15 »

แต่ยังแพ้ครูนัทครับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 12:31:45 »
 :043:   ใกล้แล้ว    ใกล้โดนแล้ว :043: :069: :043:

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 12:58:32 »
  :005: :058: :045:
  ยินดีด้วยนะครับที่ได้เสือตีนโต
  ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ
  เสือตีนโตเป็นอีกยันต์ที่ผมอยากได้เหมือนกันครับพี่น้อง 
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 07:20:14 »
เห็นทุกคนมีความสุขดูแล้วอบอุ่นดีครับ..แต่คุ้นๆผู้หญิงคนนึงจังเหมือนเห็นใส่ชุดคาวบอยแถวที่ทำงานครับ :005:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 09:07:33 »
ยินดีกับกวางด้วยนะครับ ได้เสือครูเสียด้วย :001:
หลวงพี่ญาท่านเมตตาจริงๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 09:16:29 »
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับ
  ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
ยินดีด้วยครับกับเสือ งามมากๆๆๆครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 07:50:39 »
ยินดีด้วยครับ  กับของขวัญวันเกิดที่ทรงคุณค่า

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 09:24:20 »
ยินดีกับน้องกวางด้วยนะครับ ได้ขอดีมากันอีกแล้ว

ขอแฮปปี้เบริด์เดย์ย้อนหลังให้น้องกวางด้วยนะครับ

...มาช้าไปหน่อยเรา ไม่กี่วันเองเนอะ ไปอยู่กลางป่ากลางเขา นานๆได้จับอินเตอร์ซักที พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกเลยเรา....

....ไม่ว่ากันเนอะ..

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา