ผู้เขียน หัวข้อ: ๑๙ กะ ๒๐  (อ่าน 1927 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
๑๙ กะ ๒๐
« เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 08:52:13 »
                               :002:ช่วยกัน วิพากษ์วิจารณ์ติชม ได้เลยนะครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ๑๙ กะ ๒๐
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:01:06 »
เหรียญหลังนางกวักปี19 และนางกวักปี20 งามทั้งสองเหรียญเลยครับ  :016:

...มีแต่ของดีจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:56:03 »
เหรียญนางกวัก เป็นเหรียญที่ผมชอบมากเลยครับ

ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมเป็นบุญตา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 02:11:16 »
ขอแจมบ้างน๊ะครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง ปี 2534

บังเอินครับ หลวงพ่อเปิ่น ท่านเมตตา ตอนมาฉันเพลที่ร้าน นั่นละครับ เสาร์ 5  มีจารณ์สวยๆ แถมอีกด้วย :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 07:53:47 »

ผมถึงกับสำลักเลย . . . ครับ 

พูดไม่ออกเลย . . . ครับ ท่านพี่  :010:

--------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------------------

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:22:35 »
ขอแบ่งพี่ชาญซัก 2 เหรียญได้ป่าวครับ จะเอาไปเลี่ยมแขวนบ้าง เพื่อกวักลาภ กวักเงิน กวักทอง กวักงาน จะได้รวยๆ   :003:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:29:11 »
พี่ชาญบังเอิญมีพระหลวงพ่อเปิ่นเยอะเลยนะครับ อิอิ
น่าจะร่วมๆ 50 เหรียญ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะบังเอิญมีย้อนยุคปี 38 อีก
เห็นแล้วอึ้งเหมือนที่อาจารย์ดอนพูดเลยครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 10:44:49 »
ขอแบ่งพี่ชาญซัก 2 เหรียญได้ป่าวครับ จะเอาไปเลี่ยมแขวนบ้าง เพื่อกวักลาภ กวักเงิน กวักทอง กวักงาน จะได้รวยๆ   :003:

ไม่แน่น๊ะ  ถ้าชตาเราต้องกัน  ท่านอาจจะใด้ตามท่านหวังก็ใด้  เพราะผมก็ลงไปวัด ปีหนึ่ง ก็หลายหนอยู่ครับ โดยเฉพาะวันที่ 12 สค นี้ ผมก็เอาเงินไปถวายทำบุญ ด้วยครับ พร้อมของใช้ ไปให้

หลวงพี่ต้อย  แล้วร่วมทำบุญ เลี้ยงพระเพล ที่วัดครับ :054:

พี่ชาญบังเอิญมีพระหลวงพ่อเปิ่นเยอะเลยนะครับ อิอิ
น่าจะร่วมๆ 50 เหรียญ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะบังเอิญมีย้อนยุคปี 38 อีก
เห็นแล้วอึ้งเหมือนที่อาจารย์ดอนพูดเลยครับ

ก็พอมีสมควรอยู่ครับ  นี่นึกๆ ยังเสียดายอยู่เลย   สมัยรุ่นๆ ไม่สนใจ  หลวงพ่อ มาฉันเพล  แถวๆ ย่านที่ผมอยู่ ทุกปี แจกของดีทุกปี  แต่ผมไม่ค่อยใด้ไป   จนมาฉันเพล ทีร้าน นั่นละครับ ถึงใด้เก็บใว้บ้าง

ให้คนโน้นบ้าง คนนี้บ้าง  เหรียญที่เห็นอยู่  ผมมีอยู่ ร้อยกว่าเหรียญ ครับ  แต่ตอนนี้  เหลือไม่ถึง 70  เหรียญ แล้วครับ   ผมชอบเก็บสะสมนั่นละครับ  มีแจกบ้าง ในบางโอกาศ แจกแบบฟรีๆ ครับ ไม่มีขาย

อยู่ที่ โอกาศไหน ก็เท่านั้นครับ :054:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 11:08:00 »
12 สิงหา  นี้ผมไปแน่นอนครับพี่ชาญ  คงมีโอกาสพบกับที่วัดครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 09:11:48 »
เมตตาให้หนูสักเหรียญสิคะพี่ หนูจะได้เอามากวักเรียกระดับหน่อย รอปรับงานไม่ได้ปรับสักทีค่ะพี่ อิอิ