ผู้เขียน หัวข้อ: น้อมรำลึกถึงพระคุณหลวงพ่อเปิ่น 2 ครับ  (อ่าน 2865 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เริ่มต้นด้วยขวัญถุงครับ
...

...
วันนี้มาดูสมเด็จเนื้อผงของทั้งสองวัด องค์แรกสมเด็จวัดโคกเขมาเนื้อขมิ้นเสาร์ห้า ปี16 ครับ องค์นี้เป็นสมเด็จยุคแรกๆของหลวงปู่ครับเนื้อยิ่งเหลืองยิ่งนิยมครับ ด้านหลังปั๊มตัว พุท ขึ้นยอดอุณาโลม
...

...
อีกองค์เป็นของวัดบางพระครับ สมเด็จหลวงพ่อโตพระประธานในโบสถ์วัดบางพระ ด้านหลังเป็นรูปเหมือนหลวงปู่ครึ่งองค์ครับไม่ค่อยเห็นเท่าไรนักนานๆจะเจอสักองค์นึงครับ
...

...
สมเด็จหลวงพ่อโตนั้นขนาดค่อนข้างใหญ่หน่อย ส่วนใหญ่ผู้ที่ได้ไปเก็บรักษาไม่ดีจะแตกรานหมดครับเพราะองค์พระไม่หนามากเท่าไหร่จึงหาชมองค์ที่สมบรูณ์ยากนิดนึงครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่หอมเชียงครับ ของหายากทั้งนั้นเลยครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สุดยอดครับพี่ จัดมาอีกครับ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เยี่ยมเลยครับพี่หอมเชียง :114:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :016:สวยงามทั้งสององค์เลยครับ :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

กริ๊บเลย . . . ครับ . . . ยังกับออกมาจากพิมพ์หมาดๆ . . . เลย. . . . ครับ

-------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:.......................

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แต่ละองค์สวยจริงๆครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ