ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าๆ เพื่อน้อมรำลึกพระคุณหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 5270 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
พี่ๆ นำทางให้น้องๆ เดินตาม
ทั้งพี่ ack01, พี่หอมเชียง, ท่านนก2009  และท่านอื่นๆ ช่วยกันน้อมรำลึกพระคุณหลวงปู่ 
ขอเจริญรอยตามด้วยคนครับ ด้วยภาพเก่าๆ

ภาพแรกจากนิตยสารศักดิ์สิทธิ์ ปี 2535   

ภาพที่ 2 จากนิตยสารญาณวิเศษ เดือนตุลาคม ปี 2535   

ภาพที่ 3 จากนิตยสารญาณวิเศษ เดือนตุลาคม ปี 2535   

• สัตตมะ
  • **
ภาพที่ 4 จากนิตยสารญาณวิเศษ เดือนตุลาคม ปี 2535   

ภาพที่ 5 จากนิตยสารญาณวิเศษ เดือนตุลาคม ปี 2535

ภาพที่ 6 จากนิตยสารญาณวิเศษ เดือนตุลาคม ปี 2535 นมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ

ภาพที่ 7 ศาลากำลังก่อสร้างอยู่เลยตอนนั้น จากนิตยสารญาณวิเศษ เดือนตุลาคม ปี 2535

• สัตตมะ
  • **
ภาพที่ 8 จากเอกสารเผยแพร่วัตถุมงคลรุ่นอิทธิมงคลเสาร์ห้าของวัดบางพระ มีนาคม 2536 
เป็นภาพหลวงขณะปู่กำลังเดินตรวจการกดพิมพ์พระผงที่จัดสร้างกันภายในวัดบางพระ

กราบน้อมรำลึกพระคุณหลวงปู่ที่มีเมตตาต่อศิษยานุศิษย์ทุกคนอย่างประมาณมิได้ครับ
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ สำหรับภาพสวยๆ ดีๆ ที่นำมาให้ชมกัน :054:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่เปิ่นที่เคารพ และพระอาจารย์วัดบางพระทุกรูป  :054:

เห็นภาพหลวงปู่แล้วรู้สึกมีความสุขจังครับท่านเมตาศิษย์มาก ถึงผมจะเกิดไม่ทันมาพบท่านแต่ก็ดีใจครับทีได้มาเป็นลูกศิษย์วัดบางพระ  :054:

ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้าด้วยครับ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
เป็นบุญตาจริงที่ได้เห็นภาพนี้เสียดายที่ไม่ทันได้ลงเข็มกับท่าน.....
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
พูดไม่ออก....ตื้นตัน...และคิดถึงหลวงปู่ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

เห็นภาพแล้วเหมือนได้ย้อนอดีตเลย . . . ครับ

สาธุ . . . สาธุ . . . สาธุ

----------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
วันทามิอาจาริโย  สาธุ :054: :054: :054:
----------ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมครับ :016: :054:-------------
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ

ใกล้จะถึงวันงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่น วันที่ 12 สิงหาคม แล้วครับ

ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้ามากครับ สำหรับภาพที่หาชมได้ยากยิ่งครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ  เห็นแล้วนึกถึงครูบาอาจารย์จัง

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับภาพ เห็นแล้วคิดถึงวัดคิดถึงพระอาจารย์เลยครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ทำดี...ดี ทำชั่ว...ชั่ว
  • ปัญจมะ
ขอบพระคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ
ขอเป็นคนดีให้คนเกรง ไม่ขอเป็นนักเลงให้คนกลัว

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
รู้สึกภูมิใจที่เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นครับถึงจะไม่ทันหลวงพ่อ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นจ้า

*0*

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คิดถึงหลวงพ่อครับ

ใกล้วันคล้ายวันเกิดท่านแล้ว...ศิษย์น้อมรำลึก... :054:    :089:

ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้าที่นำรูปหลวงพ่อมาให้ได้รับชมด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2553, 05:28:22 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศเก่าๆครับ
เห็นแล้วอดคิดถึงหลวงปู่ไม่ได้จริง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ดูภาพเก่าๆคิดถึงหลวงปู่ครับ :070:ใกล้ถึงวันครบรอบวันเกิดหลวงปู่แล้ว :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นรุปหลวงปู่เเล้ว ติ้นตัน จริงๆ ครับ
พี่น้องท่านใด มีรูปหลวงปู่  เอามาแบ่งกันชมอีกนะครับ

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
ขอบพระคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
กราบนมัสการหลวงปู่ ครับ ขอบคุณสำหรับภาพเก่าๆ ครับผม :054: :054: :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับภาพหลวงปู่ เห็นภาพแล้วรู้สึกตื้นตัน และภูมิใจที่ได้เป็นศิษย์หลวงปู่ค่ะ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
     เห็นหลวงพ่อแล้วสบายใจ มีกำลังใจอย่างบอกไม่ถูกครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
น้อมนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ ขอบคุณสำหรับรูปภาพในอดีตครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ จ๊ะ..โอ๋

• ตติยะ
ลูกศิษย์น้อมกราบหลวงปู่ :033: :033: เห็นแล้วดูเหมือนหลวงปู่ยังอยู่กับลูกศิษย์เสมอ
   ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ sagitta11

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม คิดถึงวัดบางพระมากครับ ไปแล้วรู้สึกสบายใจอย่างยิ่งเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Sanya_Yant

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ