ผู้เขียน หัวข้อ: วัน พุธ ที่ 5 ณ วัดบางพระ  (อ่าน 1182 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
วัน พุธ ที่ 5 ณ วัดบางพระ
« เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 05:24:27 »
พอดี วัน พุธ ที่ ผ่าน มา ได้ ไปที่วัด มา พอ ดี ผม อยู่ ไกล นาน ๆ ไป ดี ไป ถึง ตั้งแต่7.30น. มาถึง ก็ไป กราบหลวงปู่เปิ่น ตามด้วย ได้รับความเมตตาจาก หลวงพี่ สำอาง ท่าน ก็ ปิดทองที่หน้าผากให้

จากนั้น ไป หา หลวง ลุงญา มา ก็ ได้ รับ ความเมนตา ยันต์ พระเจ้า5 พระองค์ ตามด้วย ฝัง ตระ กรุด ให้ ที่ แขน ขวา 1ดอก

หลวง ลุง เมตตา จิง ๆ เป็น บุญของกระผม จิง ๆ หลัง จาก ฝัง เส็จ หลวงลุงญา ยัง ชวน ไป งานที่ วัด บางแวก วัน อาทิตย์ ที่ แปด นี้ ด้วย

กราบ ขอบพระคุณ หลวงลุงญา ไว้ ณ ที่ นี้ ด้วย ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ปล. ขอโทษ นะ ที่ไม่มี ภาพ ประ กอบ คร๊าบ พอ ดี กล้อง ลืม ไว้ บ้าน แฟน อิ อิ ไว้ จะลง ให้ ดู ภายหลัง จ้า

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: วัน พุธ ที่ 5 ณ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:17:26 »
พอดี วัน พุธ ที่ ผ่าน มา ได้ ไปที่วัด มา พอ ดี ผม อยู่ ไกล นาน ๆ ไป ดี ไป ถึง ตั้งแต่7.30น. มาถึง ก็ไป กราบหลวงปู่เปิ่น ตามด้วย ได้รับความเมตตาจาก หลวงพี่ สำอาง ท่าน ก็ ปิดทองที่หน้าผากให้

จากนั้น ไป หา หลวง ลุงญา มา ก็ ได้ รับ ความเมนตา ยันต์ พระเจ้า5 พระองค์ ตามด้วย ฝัง ตระ กรุด ให้ ที่ แขน ขวา 1ดอก

หลวง ลุง เมตตา จิง ๆ เป็น บุญของกระผม จิง ๆ หลัง จาก ฝัง เส็จ หลวงลุงญา ยัง ชวน ไป งานที่ วัด บางแวก วัน อาทิตย์ ที่ แปด นี้ ด้วย

กราบ ขอบพระคุณ หลวงลุงญา ไว้ ณ ที่ นี้ ด้วย ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ปล. ขอโทษ นะ ที่ไม่มี ภาพ ประ กอบ คร๊าบ พอ ดี กล้อง ลืม ไว้ บ้าน แฟน อิ อิ ไว้ จะลง ให้ ดู ภายหลัง จ้า

จริงๆ หลวงพ่อสำอางค์ ท่านเกิด 19 มี.ค. 2496 ปีนี้ท่านอายุ 57 ปี 36 พรรษาแล้วนะครับ น่าจะเรียกท่านว่าหลวงพ่อ น่าจะเหมาะสมกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2553, 08:19:31 โดย tuxky »

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: วัน พุธ ที่ 5 ณ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:35:25 »
ขอโทด ทีครับ พอ ดี พิม ผิด

ขอบคุณที่ชี้แนะ ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:55:00 »
ยินดีด้วยนะครับ
หลวงพี่ญาท่านเมตตาศิษย์เสมอครับ
ท่านใจดีมากครับ  น่ายินดีได้ฝังตะกรุดด้วย

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 09:27:06 »
ยินดีด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"