ผู้เขียน หัวข้อ: ...พระหลวงพ่อเปิ่นกับเรื่องเล่า  (อ่าน 3444 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระทุกท่าน..
...วันนี้กระผมมาอีกแล้วครับ..Ronaldo 2007มาอีกแล้ว..มาพร้อมกับเรื่องเล่าและนำพระมาให้ชมด้วยกันสามองค์ครับเริ่มด้วยที่องค์แรกครับ

...เมื่อประมาณพ.ศ.253กว่าหลังจากเพื่อนพามาสักยันต์ที่วัดบางพระแล้วกระผมก็มาทำบุญที่วัด..
...จึงอยากจะได้พระมาคุ้มครองสักองค์หนึ่ง..องค์นี้กระผมบูชามาจากกุฏิพญานาคครับ..
...กุฏินี้อยู่เยื้องๆกับโบสถ์ใหม่ทางที่จะเดินไปสักกับหลวงพี่แป๊วนั่นแหละครับ..
...ซึ่งปัจจุบันกุฏินี้ได้ถูกปิดอยู่ครับ..ส่วนเรื่องประสบการณ์สำหรับพระองค์นี้หรือครับ..
...เอาเป็นว่ากระผมลืมตาอ้าปากและผ่านเรื่องร้ายแรงมาได้ก็เพราะพระองค์นี้แหละครับ..
...หลังจากที่กระผมศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นแล้ว..พอที่จะเก็บหอมรอมริบสตางค์
...จากหยาดเหงื่อมาได้..ก็ไปหาหลวงพี่รูปเดิมครับคราวนี้หลวงพี่ท่านแนะนำองค์นี้มาให้กระผมบูชาครับ :054:

...องค์นี้หลวงพี่บอกว่าขับรถเดินทางไกลมั่นใจได้เลย..แต่ห้ามประมาทนะปัจจุบันพระองค์นี้บูชาอยู่..
...จากที่เจออุปสรรคในเรื่องยากๆอธิฐานจิตบอกหลวงพ่อไป..
...เรื่องที่น่าว่าจะยากก็กลายเป็นเรื่องหมูๆเหมือนที่หลวงพ่อท่านนั่งทับอยู่นั่นแหละครับ..
...ส่วนองค์สุดท้ายนี้หลวงพี่ท่านเมตตากระผมครับ..ให้ตอนที่บูชาองค์ที่สองมา..
...แถมให้กระผมมาเป็นพวงนับได้ประมาณ..20..กว่าองค์..
...ส่วนตัวกระผมนั้นหลังจากที่ได้มา..พอใครคุยถูกคอ..เจอพ่อค้าแม่ขายที่น่ารักๆ..กระผมก็ให้เขาไปเรื่อย..
...จนตอนนี้กระผมเหลืออยู่แค่องค์เดียวไว้เป็นความทรงจำครับ..

...สุดท้ายนี้กระผมขอขอบคุณทุกท่านนะครับที่อุตส่าห์เข้ามาฟังและเข้ามาชม..
...กระผมขออวยพรให้ทุกท่านมีความอุดมสมบูรณ์พูนสุขพร้อมพรั่งด้วยเมตตาและบารขอรับ...
.................................รักนะจุ๊บๆ :077:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ...พระหลวงพ่อเปิ่นกับเรื่องเล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:16:03 »
ขอบคุณเรื่องราวดีๆของหนุ่มอารมณ์ดี สองวันก่อนไปที่วัดนึกว่าจะเจอกันซะอีก (ไปวัดหลายครั้งหลังเจอโรนัลโด้เกือบทุกครั้ง) อยู่ยาวเลยเกือบสามทุ่มเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ตอบ: ...พระหลวงพ่อเปิ่นกับเรื่องเล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 08:56:07 »
แน่นอนจริงๆครับ...พี่โรนัลโด้ของเรา  :016: :015:

มีของดีมาให้เราชมกันอีกแล้ว...สวยงามมากมายครับ

ชอบหมดเลยทั้ง 3 องค์ 1.มหาอุดหยุดลูกปืน
                             2.แคล้วคลาดและได้สิ่งต่างๆมาแบบ...หมูๆ
                             3.เมตตามหานิยมและโชคลาภค้าขาย

ขอขอบพระคุณนะครับ...ที่นำมาให้ชมกัน...เพื่อเป็นวิทยาทานและศึกษา...กระผมไม่มีแบบนี้เลยสักกะองค์  :064:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 09:17:00 »
เยี่ยมเลยครับพี่ฟอร์ด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 10:06:48 »
ขอบคุณท่านโรนัลโด้ กับพระสวยๆ

และเรื่องราวประสบการณ์ดีๆในชีวิตครับ  :016:

...ขอให้ชีวิตมีแต่สิ่งดีเข้ามานะครับ... :001:

ปล.. จัดมาซะชุดใหญ่เลยเชียวครับท่านใหญ่ แล้วแบบนี้น้องจะกล้าโพสท์พระหลวงปู่มั๊ยเนี่ย :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 12:02:32 »

และเรื่องราวประสบการณ์ดีๆในชีวิตครับ  :016:

...ขอให้ชีวิตมีแต่สิ่งดีเข้ามานะครับ... :001:

ปล.. จัดมาซะชุดใหญ่เลยเชียวครับท่านใหญ่ แล้วแบบนี้น้องจะกล้าโพสท์พระหลวงปู่มั๊ยเนี่ย :095:

เอ็กซ์เสือซุ่มมีเยอะไม่ยอมเอาออกมานะ  ยังติดใจเสือเนื้อเงินเสาร์5  อยู่นะ :095: :095:

สวยๆทุกองค์เลยครับโด้  หลวงพ่อนั่งหมูนี่เนื้อเงินใช่ไหมครับ  ทองแทงตานะครับ เลยมองไม่ชัด  ขอบคุณมากครับ   อยากมีมั่งจัง

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 09:14:20 »
ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องราวดีๆ จากลูกศิษย์หลวงปู่ตัวจริงอีกหนึ่งท่าน
น่าสนใจมากๆครับ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 09:21:13 »
ต้องขอบคุณครับ

ที่เอาสิ่งดีๆมาให้ชมและเล่าสู่กันฟัง

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 09:43:31 »
สวยทั้ง 3 องค์เลยครับ ขอบคุณที่แบ่งปัน
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 01:01:30 »
ขอบคุณครับสำหรับรูปภาพสวยๆ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 08:30:36 »

O0...ขอบคุณครับท่านเสน่ห์ack01..สำหรับคำอวยพร.. :114:
...ดูแล้วของผมที่มีน่าจะน้อยกว่าครึ่งของท่านได้มั้ง.. :005:

เอ็กซ์เสือซุ่มมีเยอะไม่ยอมเอาออกมานะ  ยังติดใจเสือเนื้อเงินเสาร์5  อยู่นะ :095: :095:

สวยๆทุกองค์เลยครับโด้  หลวงพ่อนั่งหมูนี่เนื้อเงินใช่ไหมครับ  ทองแทงตานะครับ เลยมองไม่ชัด  ขอบคุณมากครับ   อยากมีมั่งจัง

ขอบคุณครับ
O0...เป็นเนื้อเงินพิมพ์ใหญ่ครับพี่เจมส์.. :026:

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 09:45:35 »
ปืนไขว้สวยมากครับ

ออฟไลน์ kongkiat _ho

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 10:27:55 »
  ผมก็ลูกศิษย์วัดบางพระครับ  ส่วนมากลงกับหลวงพี่ญาและหลวงพี่นัน พระที่ลงรูปสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 และมีตะกรุดสามห่วงมาโชว์ด้วยครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 04:52:28 »
เมื่อไหร่ท่านใหญ่จะเอาชุดใหญ่มาโชว์บ้าง อบากเห็น อิๆเริ่มทยอยเอาออกมาทีละชุดๆ เบื่อก็แบ่งมาให้ผมบ้างนะครับ :003:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 05:05:41 »
ขอบคุณสำหรับ

รูปภาพสายๆ

และเรื่องราว

------------------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------------------