ผู้เขียน หัวข้อ: จัดมาให้ชม...ตามที่เอ็มขอมา  (อ่าน 1117 ครั้ง)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
จัดมาให้ชม...ตามที่เอ็มขอมา
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 01:27:30 »
พระกรุนาดูนเก็บไว้นานแล้ว เอามาให้ชมกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2553, 07:43:15 โดย รวี สัจจะ... »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: จัดมาให้ชม...ตามที่เอ็มขอมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 01:36:31 »
นมัสการพระอาจารย์ครับ

เป็นบุญตาจริงๆครับ

เราจะมีโอกาสได้บ้างมั้ยน๊า....
42;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: จัดมาให้ชม...ตามที่เอ็มขอมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 01:50:35 »
กราบมนัสการพระอาจารย์ที่เคารพครับ  :054:

งดงามจริงๆครับเป็นบุญตาแท้ๆที่ได้ชม ศิลปะงดงามจริงๆครับ แถมการปลุกเสกก็ยากด้วย :054:

ต้องกราบขอบพระคุณพระอาจารย์สำหรับความรู้เรื่องปลัดขิกในคราวก่อน  และรูปภาพปลัดขิกสายในตำนานด้วยครับ  :054:

พูดได้ครับเดียวครับสุดยอด หากมีวาสนาคงได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์บ้างครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2553, 01:54:45 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 04:49:49 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอบพระคุณที่นำมาให้ชมครับ 

แล้วแต่วาสนาครับ 04;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 07:49:08 »
กราบมนัสการพระอาจารย์ที่เคารพ  :054:

กราบขอบพระคุณสำหรับรูปภาพพระกรุนาดูนที่มาให้ศึกษากันด้วยครับ งดงามจริงๆครับ สำหรับศิลปะพระกรุนี้ :054: