ผู้เขียน หัวข้อ: ^ * ^... รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น หลังเสือ รุ่นแรก ... ^ * ^  (อ่าน 5569 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

น้อมรำลึกถึงพระเดชพระคุณพระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม

รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรก หลังเสือ ปี พ.ศ.2527 อุดเกศาใต้ฐาน

ขอเล่าถึงประสบการณ์ของรูปหล่อรุ่นนี้นะครับ  ประสบการณ์ที่จะเล่านี้เป็นเรื่องประสบการณ์ของคุณนิมิต มงคลประสิทธิ์
ตามในหนังสือเลยนะครับ

ประสบการณ์ด้านพระเครื่อง เครื่องรางของขลังของหลวงพ่อเปิ่นนั้น ข้าพเจ้าก็เคยประสบมากับตนเองหลายครั้ง ดังจะนำมาเล่าสู่กันฟังพอสังเขป
    เมื่อต้นปี พ.ศ.2527 พรรคพวกที่เป็นทหารเรือชวนเป็นกรรมการสร้าง"พระรูปหล่อหลังเสือรุ่นแรก" มีคนอุตรินำมาใส่ปากปลาช่อน ฟันจนเกร็ดกระจุย แต่ไม่เข้า! พอเอารูปหล่อออกจากปากปลาช่อนแล้วฟันลงไปอีกครั้ง คราวนี้ ขาด 2 ท่อน ! จึงเป็นสาเหตุที่ข้าพเจ้าไม่กินปลาช่อนด้วยความสงสารทาตั้งแต่บัดนั้น!
   นี่คือ บุญญาบารมีหลวงพ่อเปิ่น บางประการที่เกิดกับตัวข้าพเจ้า ... สวัสดีครับ

ขอขอบคุณนิมิต มงคลประสิทธิ์ ขอบคุณครับ
นำมาให้ทุกท่านได้อ่านถึงเรื่องราวประสบการณ์ของพระรูปหล่อรุ่นแรกหลังเสือ
ท่านใดมีประสบการณ์มาร่วมถ่ายทอดประสบการณ์ที่ได้ประสบเจอมาให้ทุกๆท่านได้อ่านกันนะครับ สวัสดีครับ จาก nok2009

ที่มา : บุญญาบารมี หลวงพ่อเปิ่น ฉบับ สมโภชสัญญาบัตรพัดยศ "เจ้าคุณ"
    พระอุดมประชานาถ (เปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม วันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๓๘

ศึกษาและสะสม เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ใช้เป็นแนวทางศึกษา ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
คุณความดีทั้งหลายทั้งปวง ขอน้อมถวายเป็นสักการะบูชาแด่หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี        

[shake]งดเหล้า เข้าพรรษาถวายเป็นพุทธบูชาและถวายแด่หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมครับ ติชมไำด้นะครับ... สวัสดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2553, 10:35:49 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่นกที่นำมาให้ชม  งดงามจริงๆ ครับ

ประสบการณ์แน่นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2553, 10:46:05 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พระหลักอีกแล้วครับท่าน... :016:

สงสัยต้องรวบรวมกำลังพลไปปล้นซะแล้วพรุ่งนี้... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่นกที่นำมาให้ชมครับ
อีกหนึ่งของดีที่หาได้ยากยิ่งครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดครับ :090:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับสิ่งดีๆ :054:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ที่หาของดีมาให้ดูและได้รู้ถึงความศักสิทธิ์ของหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
งดงามสมคำล้ำลือ..จริงๆ!!
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยจริงๆ ครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
มีเนื้อเงินด้วยใช่ไหม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หาชมยากครับ ดีใจด้วยที่มีครอบครองครับ.........ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ.....