ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพวัตถุมงคลชุด1 น้อมรำลึกพระคุณหลวงปู่เปิ่น  (อ่าน 1291 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เป็นภาพรวมวัตถุมงคลต่างๆ หลายยุค หลายสมัย จากหนังสือ
"อภิญญาฤทธิ์จิตตานุภาพหลวงพ่อเปิ่น" สำนักพิมพ์วิศรุต ปี 2535
อาจเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจ และ ศึกษาวัตถุมงคลหลวงปู่อยู่ครับ   

ภาพแรก เป็นเครื่องรางยุคแรกๆ ของหลวงปู่ครับ

ภาพที่ 2 เป็นชุดเหรียญเก่า ยุคแรกๆ ของหลวงปู่เช่นกัน บางเหรียญหายากมากแล้วครับ
ท่านที่ตั้งใจจะเช่าหา ต้องระมัดระวังให้ดี เพราะของปลอมทำได้ใกล้เคียงมาก

ภาพที่ 3 ยังเป็นชุดของเหรียญครับ

ภาพที่ 4 เหรียญ เหรียญ และเหรียญ ครับ

ภาพที่ 5 ชุดเหรียญ อีกชุด

เผยแพร่เพื่อบูชาพระคุณหลวงปู่เปิ่นครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053:ขอบคุณ..บางแก้วฟ้าครับที่นำรูปภาพเหรียญรุ่นเก่าๆมาให้ได้ชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2553, 10:05:41 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอบคุณมากเลยครับ....พอมีหนังสือที่เป็นเฉพาะของหลวงปู่อีกบ้างมั๊ยอ่ะครับ ช่วยสแกนลงมาให้เยอะๆ ก็จะเป็นประโยชน์ต่อบรรดาลูกศิษย์หลวงปู่มากเลยนะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
มีประโยชน์ มากมายจริงๆเลยครับ แต่อยากใด้ หนังสือจริงๆ มีใครพอจะทราบบ้างมั๊ยครับว่า พอจะหาใด้จากที่ไหนใด้บ้าง   :054:  อยากเก็บใว้สะสม นั่นละครับ :054:

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์มากเลยครับ :053: :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้ามากครับ สำหรับภาพวัตถุมงคล  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕