ผู้เขียน หัวข้อ: พระนางพญาไม่ทราบที่ กับประสบการณ์  (อ่าน 3960 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

พระนางพญาองค์นี้ผมได้จากคุณอาของผมครับ  ใครรู้ว่าของทีไหนบอกด้วยนะครับ

ประสบการณ์องค์นี้ก็คือ ประมาณปี 2548 สมัยผมเรียนอยู่ปวช ปี 2
กำลังนั่งรถกลับบ้านเป็นรถประจำทางสาย 402 มหาชัย-นครปฐม  ช่วงเย็นๆหลังเลิกเรียน
พอถึงใกล้ๆประมาณพุทธมณฑลสาย 8  ตรงบริเวณเลยศาลาแคแถวมาหน่อย
มีคนร้ายขี่รถจักรยานยนต์ใส่หมวกกันน็อค ทั้ง 2  จอดรถประกบยิงตรงบริเวณประตูตรงที่ผมนั่งอยู่พอดี
ปรากฏว่าไม่ออก คนร้ายก็ไม่ละความพยายาม ขี่ตามมาอีกจากที่ไหนไม่รู้อีก 1-2 คันประกบไล่ยิงตั้งแต่พุทธมณฑลสาย 8 ถึงประมาณหน้าสวนสามพรานได้ประมาณ 5-6 ครั้ง
ปรากฏว่าทุกครั้งที่ยิง ยิงไม่ออกเลยสักนัด ทั้งที่มีปืนทั้ง 2 คน ที่ขี่ตามประกบมา  
วันนั้นผมรอดตายมาได้ เพราะพระองค์นี้ที่คอองค์เดียว กับ ตะกรุดโทนวัดบางพระดอกเงินๆเชือกสีเหลือง เพียงดอกเดียว
แต่น่าเสียดายครับ ตะกรุดดอกนั้นดันโดนเพื่อนเอาไปแล้วเลยไม่มีรูปมาลงให้ชมกัน ผมตามหายังไงก็ไม่เจอ บูชาจากวัด 100 เดียว
ถ้าวันนั้นกระสุนออก ผมคงโดนยิงเต็มๆ เพราะปากกระบอกปืนหันมาที่ผม สงสัยบุญเก่ารักษาบารมีคุณพระและหลวงปู่ช่วยกระมังเลยรอดมาได้

ที่พิมมาไม่ได้มีเจตนาโอ้อวดครับแต่เป็นการแบ่งปันประสบการณ์กัน  ใครมีประสบการณ์การก็แบ่งปันกันได้
ของแบบนี้ต้องพูดได้คำเดียวว่า ใครไม่เคยเจอกับตัวเองย่อมไม่รู้หลอกครับ ขอบคุณครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2553, 12:21:14 โดย ~เสน่ห์เอ็ม~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: พระนางพญาไม่ทราบที่ กับประสบการณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 12:32:22 »
ประสบการณ์ตรงกับตัวเลยครับ สุดยอดจริงๆ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: พระนางพญาไม่ทราบที่ กับประสบการณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 12:41:26 »
สุดยอดประสบการณ์ตรงครับ
คุณพระรักษาครับเอ็ม :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 12:56:03 »
     ได้ของดีไว้คุ้มตัว ยินดีด้วยนะครับ คุณพระรักษา ไว้เจอน้องเอ็ม จะขอชมองค์จริงนะครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 07:01:35 »
คนดี ผีคุ้ม
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 07:19:56 »

คนดี  . . . พระคุ้ม . . . สาธุ . . . สาธุ . . . สาธุ

-------------------------  02; -------------------------

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 08:06:51 »

คนดี...บารมีพระคุ้มครอง

พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา

รักษาด้วยนะโมพุทธายะ.....

ขอขอบคุณ...ที่นำประสบการณ์มาแบ่งปัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 08:38:19 »
เยี่ยมเลยเพื่อน :016:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 08:39:29 »
 O0...สุดยอดไปเลยครับน้องเอ็ม..กับประสบการณ์เฉียดตายระทึกขวัญ.. :063:
...ขอบคุณนะครับที่อุตส่าห์มาเล่าสู่กันฟัง..ถ้าเป็นตัวกระผมเองก็คงไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีเหมือนกัน..
...นอกจากขอให้ครูบาอาจารย์ท่านคุ้มครอง.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 08:55:37 »
ประสบการณ์สุดจะบรรยายเลยครับ ไม่เกิดกับตัวเองไม่รู้หรอกครับ  :016: :015:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 10:51:56 »
คนดีพระคุ้มครองครับ ว่าแต่ไปทำยังไงถึงโดนไล่ยิงได้ล่ะครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 05:54:36 »
ภาพดูไม่ค่อยชัดเลยน้องเอ็ม  พี่มองเป็นผงสุพรรณยอดโถนะ
ต้องดูองค์จริงอีกที รู้สึกที่บ้านจะมีองค์นึง
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 06:13:45 »
ประสบการณ์ตรงและจริง :016: :015: เรื่องจริงผ่านบอร์ด
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ