ผู้เขียน หัวข้อ: ท่องเที่ยว ขอพรพระบรมสารีริกธาตุ พิพิธภัณฑ์พุทธธรรม กราบหลวงพ่อวงษ์ วัดปริวาส  (อ่าน 4409 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เมื่อวานมีโอกาสไปเที่ยวที่พิพิธภัณฑ์พุทธรรม กับวัดปริวาส มาเลยเก็บภาพมาฝากเผื่อในวันแม่ใครไม่รู้จะพาแม่ไปเที่ยวใหนก็ลองแวะไปดูครับ
พิพิธภัณฑ์พุธธรรม พระบรมสารีริกธาตุเป็นที่เก็บรวบรวมพระบรมสารีริกธาตุของพระพุทธเจ้าและพระอรหันตธาตุไว้จำนวนมากภายในตกแต่งไว้อย่างสวยงาม
การเดินทางก็สะดวกสบายติดสถานีรถ BRT สถานีวัดปริวาส

ที่ระลึกจากพิพิธภัณฑ์พอดีเป็นช่วงครบรอบ 1 ปีของพิพิธภัณฑ์ เขาเลยแจกพระธาตุมา 1 องค์ เห็นว่าแจกจนถึงวันที่ 15 สิงหาคมนี้ครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ถัดไปอีกนิดก็จะเป็นวัดปริวาส ครับ ทางวัดกำลังก่อสร้างวิหารขนาดใหญ่มากถ้าเสร็จคงจะสวยมากทีเดียว

ที่ระลึกจากการไปวัดปริวาส เสื่อรุ่นมหามงคล ๑o๘ ปี  :089:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054: :054: :054:กราบนมัสการหลวงปู่วงศ์ วัดปริวาสครับ...และพระเกจิอาจารย์ทุกๆองค์โดยเฉพาะหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ  ....เนื่องในวันครบรอบปีเกิดหลวงพ่อครับ.ไม่ได้ไปที่วัดแต่จิตใจนำพาครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามและงดงามมากครับ ขอบคุณครับสำหรับภาพ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าไปเที่ยวจังครับ เปิดให้แม่ดู แม่ก็อยากไปเที่ยว สงสัยต้องหาวันไปบ้างแล้ว ขอบคุณครับ ...  :002:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีแจกพระธาตุด้วย รึครับ  :074:
น่าสนใจ  ต้องรีบไปซะเเล้ว :002:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ถ่ายภาพได้สวยงามมากครับท่านโนบิ.. :015:
...ขอบคุณนะครับที่นำมาแบ่งกันชมมีโอกาสกระผมจะไปเยือนบ้างครับ :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ สำหรับการแบ่งปัน สวยดีครับ 02;

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ภายในพิพิธภัณฑ์ น่าหลงไหล และ น่าสัมผัสศิลปกรรม ของจริงมากมาย

อยากไปถ่ายภาพเก็บไว้เป็น อนุสรณ์ เสียดายที่อยู่ต่างจังหวัด

แค่ได้ชมภาพก็ทำให้หลงไหลแล้วครับ

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยจัง :077:สุดยอด
อยากไปชมบ้างจัง :053: