ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยออกแบบให้หน่อยครับว่าควรจะเพิ่มอะไรดี  (อ่าน 3537 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยออกแบบให้หน่อยครับว่าควรจะเพิ่มอะไรดีครับพอดีไปวัดบางพระมาสองครั้งได้ความเมตตาตามรูปอะครับได้มาห้าลายแต่เป็นน้ำมันทั้งหมดครับพอดีของจริงลายไม่ชัดเลยใช้ภาพประกอบอิอิแต่ภาพข้างล่างต้องขอโทษหาภาพสวยๆไม่ได้เลยขี้เหร่ไปหน่อยโดยได้ความเมตตาจากหลวงพี่นันคือ ฤาษีเดินดง กับ แปดทิศ และ หลวงพี่ญา คือ เก้ายอด ฉัตรเพชร ส่วนพระพิฆเนศเป็นหล่วงพี่อีกท่านนึงจำชื่อไม่ได้ครับแต่รู้ว่ากุฏิท่านมีให้เช่าพระของขลังด้วยครับดูดวงด้วยครับอันนี้ไม่ทราบชื่อจริงต้องขออภัย ถ้าเป็นเพื่อนๆจะใส่ลายอะไรเพิ่มลงไปดีครับให้จัดออกมาแล้วดูสวย อันนี้แค่ขอความคิดเห็นเล่นๆนะครับความจิงแล้วก็คงต้องแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาพิจารณาครับมาร่วมสนุกกันดีกว่าขอบคุณครับ :016: :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2553, 04:16:07 โดย idolizers »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กุติที่มีดูดวง กับมีภาพลายให้เลือก
มีกุติเดียวครับ กุติท่านมหาสมชาย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ต้องขอโทษทีที่ช่วยออกแบบให้ไม่ได้ครับ เพราะผมไม่ได้เป็นคนสักให้คุณ
อีกอย่างยันต์วัดบางพระมีรูปแบบเป็นเอกลักษณ์อยู่แล้วคงไม่ต้องออกแบบ
แล้วก็ไม่รู้จะร่วมสนุกอะไร เพราะการสักยันต์ไม่ใช่เรื่องสนุกระวังจะเป็นการ
ลบหลู่ครูอาจารย์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2553, 08:01:07 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
ถูกต้องเลยครับพี่โต้ง :053:
I AM GRAPHIC DESIGNER

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ลองไปถามร้าน tattoo ดีไหมครับ น่าจะช่วยได้

สักยันต์ เป็นความเมตตาของพระอาจารย์ครับ

ผิดถูกประการใดขออภัย เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าแล้วแต่ หลวงพ่อ หลวงพี่ ดีกว่าครับ (ผมไม่ร่วมสนุกด้วยครับ) :075:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยันต์ทั้ง 5 ที่ได้รับมา เป็นน้ำมันทั้งหมด ดูยังไงก็ไม่เห็นหรอกครับ

ขอบคุณครับ 
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ที่ออกแบบมาก็สวยครับ แต่ส่วนตัวผมว่ามาตรฐานบางพระเดิมดีแล้วครับ :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM

ยันต์ทั้ง 5 ที่ได้รับมา เป็นน้ำมันทั้งหมด ดูยังไงก็ไม่เห็นหรอกครับ

ขอบคุณครับ 

ตามพี่ ท่านเลยครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
จะเอาสวยควรไปร้านครับ
ผมว่าแล้วแต่หลวงพี่ดีกว่า

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
จิ้งจก

หมูทองแดง
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้ากำหนดคุณจะไม่รูปหน้าเสือโดยรวม
ผมเห็นยันบางพระรุ่นเก่าแล้วทั้งสวยทั้งขลัง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาครับ
ปล.แนะนำได้ แต่คงไม่ร่วมสนุกนะครับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ไปแช่น้ำว่านวัดเขาอ้อเลยครับแช่ที่เดียวได้ทุกอย่างได้ทั้งตัว  :016:

ออฟไลน์ Agnes

• ปฐมะ
  • *
    • คาสิโนออนไลน์
ทำไมการสักน้ำมันถึงนิยมกันมากในหมู่ผู้ชายเหรอ  :011: :073: :073:

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ไปถึงหันหลังก็พอแล้ว
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :017:สักหมึกดีกว่าครับ
เพราะสักนำ้มันเราสักที่เดิมก็ได้ตัวของผมก็สักหมึกกับอาจารย์ติ่งมาเป็นสิบปีแล้ว จนมาสักหมึกกับอาจารย์ต้อยก็ไม่เคยขอเลย ท่านบอกแต่ว่ามันเสียเวลามาเริ่มใหม่เฉยๆแต่ขลังเหมือนกันและก็ไม่เคยขอท่านสักทีท่านให้หันหลังอย่างเดียวดรับหรือผมไม่กล้าขอก็ไม่รู้นะ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตาม ครูอาจารครับ   :015: