ผู้เขียน หัวข้อ: รื้อๆ ค้นๆ เจอพระหลวงพ่อเปิ่น ... ? ? ?  (อ่าน 2094 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญในภาพนี้ ไปค้นเจอของพ่อมาครับ อยากทราบว่าสร้างปีไหนครับ ... ขอบคุณครับ ...  :002:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: รื้อๆ ค้นๆ เจอพระหลวงพ่อเปิ่น ... ? ? ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 02:46:37 »
รู้สึกว่ารุ่นนี้ของผมก็มีนะครับ พี่ชายให้มา

ไม่ทราบว่ารุ่นใหน ปีใหน สร้างในโอกาส อะไร ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รื้อๆ ค้นๆ เจอพระหลวงพ่อเปิ่น ... ? ? ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 02:50:08 »
เหรียญหน้าบรรณ ปี 2533 ครับท่านโจ
เขานิยมและหากันอยู่นะท่าน
รุ่นนี้เป็นรุ่นประสบการณ์ครับ
ยอดเยี่ยมเลย ออกมาแต่ละที  

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 02:55:55 »
ยินดีด้วยนะครับ ค้นเจอเหรียญมีประสบการณ์ซะด้วยครับ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2553, 02:56:42 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 03:46:09 »
เหรียญคุ้นๆนะน้อง...ใครให้มาเหรอจ๊ะ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 04:07:19 »
สุดยอดเลยเพื่อนโจ เหรียญสวยกริ๊บเลย อิอิ  :015:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 04:59:40 »
ค้นเจอของดีซะด้วยอ่ะ :005:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 09:33:12 »
เหรียญสวยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 07:24:12 »
ขอบคุณข้อมูลจากพี่ๆ ทุกคนนะครับ ขอบคุณครับ ...  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 08:56:06 »
ถ้าศรัทธา หาของหลวงพ่อ มาเก็บบูชา อาราธนา ขึ้นคอ ดีหมดครับ (บอกรุ่นไปผั่นราคากันหมด คนต่อไปก็เอาพระปลอมแขนคอกัน)
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 10:01:37 »
สวยกริบกว่าเหรียญของผมอีกครับ
เหรียญหน้าบรรณ ปี33 ประสบการณ์เยี่ยม
ดีใจด้วยครับ
  :054: