ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์หนุมาน และเหล่าสมุนลิง วัดบางพระ  (อ่าน 30802 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมก็ไม่ทราบครับ ว่าด้วยบุคลิกภาพ หรือลักษณะอะไรทางกายภาพของผม ทำให้ในตัวมีลิงเยอะขนาดนี้ 11;

หนุมานเชิญธง หลวงพี่นัน ครับ

หนุมานขุนกระบี่ หลวงพี่ญา ครับ

ทหารลิงคู่ หลวงพี่ญา ครับ

ลิงถือดอกบัว หลวงพี่ญา ครับ

ลิงเหลียว หลวงพี่นัน ครับ

ลิงคลาน หลวงพี่หนึ่ง ครับ

ลิงถือธนู กับตรี หลวงพี่มาร์ค ครับ

ใครมีภาพลายยันต์หนุมานและสมุนลิงของวัดบางพระ นำมาให้ชมบ้างนะครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2554, 09:32:27 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ใครมีภาพลายยันต์หนุมานและสมุนลิงของวัดบางพระ นำมาให้ชมบ้างนะครับ  :002:

ทราบรับปฏิบัติครับ    :012: 

อาจจะเก่าไปหน่อยนะ . . . ครับ (เคยลงไปก่อนหน้านี้แล้ว) ต้องขออภัยด้วย . . . ครับ

พระอาจารย์แป๊ว . . .ครับ

===========================================================================

===========================================================================

พระอาจารย์ญา . . .ครับ

พระอาจารย์มารค์ . . .ครับ

ศิษย์ขอกราบนอบน้อมบูชาพระคุณครู    :054:

----------------------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------------------------

06;

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ของผมมีลิงตัวนึงใต้5แถวไม่รู้เหมือนกันว่าลิงอะไร
พรอาจารย์ญาท่านเมตตามาครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแต่ถ่ายรูปไม่ถึงอ่ะ ทำไงดีหว่า ...  :065: :065: :065:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **

หลวงพี่ญาครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามอลังการงานสร้างมากครับแต่ละท่าน ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
พีเอ็ก์ไม่มีที่ให้สักแล้วมั้งครับ เต็มตัวแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
หนุมานครองเมืองกับหนุมานเชิญธง  อ.หนวดสักให้  ขุนกระบี่  อ.กอท  สักให้  ลิง  อ.ญา  สักให้

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
มีกับเขาบ้างแค่ยันต์เดียวเองครับ

ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ เฟืองทอง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขุนกระบี่อาจารย์หนวด ส่วนลิงหลวงพี่ญาครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
   หลวงพี่นัน

หลวงพี่หนึ่ง

หลวงพี่ญา

หลวงพี่มาร์ค

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
แจมด้วยคนครับ หนุมานน้าวศร ผู้สัก...(อ.กอต)

ปล.โทษทีนะครับไม่ได้ถ่ายตรงๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 09:18:23 โดย นามมงคล »

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมมีหนุมานขุนกระบี่ ลิงหันหลังถือดอกบัว หนุมานเกี้ยวมัจฉา มัจฉานุครับ

ออฟไลน์ noom2012

• ตติยะ
    • อีเมล
 :093:เดียวของผมจะลงลงให้ดูคับ ของผมหนุมานเชิญธงคับ  :037: :037: :037: :037:

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
   หลวงพี่มาร์ค

ยันต์นี้หลวงพี่เพิ่งเมตตามาวันที่ 12 สิงหาคม หรือป่าวครับ ถ้าใช่ตอนบ่ายๆผมก็อยู่ครับคนที่ใส่เสื้อสีดำนั่งอยู่ข้างๆพี่เก่ง

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยมากคับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
เข้มขลังกันทุกคนเลยครับ
ส่วนตัวได้สัก หนุมานจากความเมตตาพระอาจารย์ตูน(หมึก) +หนุมานจากความเมตตาพระอาจารย์ติ่ง(น้ำมัน)
ก็ดีใจอย่างสุดๆแล้วครับ อยากจะบอกว่ากระแสพระอาจารย์ตูนท่านแรงมากๆ เข็มก็คมจี๊ดได้ใจจริงๆ
หนุมานพระอาจารย์ติ่งกระแสก็แรงไม่แพ้กัน เข็มก็ยังคงความหนักหน่วงทุกรอบจังหวะที่กระทบเนื้อ
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ที่นำภาพดีๆมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล

หนุมานและลิงลมนี้เป็นของท่าน อ.เณร วัดศรีมูลเรืองเชียงใหม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ส.ค. 2553, 09:12:12 โดย Naraphat »
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอแจมด้วยคนนะครับพี่เอ๊กซ์  :002:

[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
 :054: ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปัน ความงามและความเข้มขลังของลายยันต์ครับ 25;

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขออนุญาต ขุด . . . ครับ         :012: 

มาเพิ่มเติมให้ . . . ครับ

ขออภัยภาพไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร ( มือถือเก่าไปหน่อย . . . ครับ )

พระอาจารย์ญา . . .ครับ

ส่วนตัวนี้แถมให้. . .ครับ (  . .  :106: . . )

:002:

:002:

:006:

:006:

:095:

:095:

ศิษย์ขอกราบนอบน้อมบูชาพระคุณครู    :054:

----------------------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------------------------

06;

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามากครับ :015:

ออฟไลน์ barlenciaga

• ทุติยะ
  • **
ทำไมภาพไม่ขึ้นเลย มีแต่กบอ่ะ  อยากดู ทำอย่าไงได้คะ รบกวนชวนบอกหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุญาตทดสอบการลงภาพนะครับ
เข้าใจว่าตอนนี้เว็บ http://imageshack.us/ 
จะบังคับให้เป็นสมาชิกถึงจะมองเห็นภาพได้นะครับ
ยังไม่แน่ใจในปัญหาที่เกิดขึ้นครับ :075:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2554, 08:27:17 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
เป็นสมาชิกก็มองไม่เห็นค่ะ จะเห็นเป็นบางกระทู้

ออฟไลน์ OopiakoO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bigass_piak@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เห็นเช่นกัน ครับ 

แต่บางทีก็เห็น ครับ

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมเห็นแต่กบครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ผมเห็นแต่กบครับ

ครับ ผมก็เห็นแต่กบเหมือนกัน งง :010:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ back_knock

• ทุติยะ
  • **
เห็นแต่กบแช่เข็งค๊าบบบ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอโทษครับ..ระยะหลังทำไมผมเห็นแต่กบแช่แข็ง..งง มากครับ 07;ไม่เห็นรูปยันเลยครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอโทษครับ..ระยะหลังทำไมผมเห็นแต่กบแช่แข็ง..งง มากครับ 07;ไม่เห็นรูปยันเลยครับ

จริงด้วย  ที่เเรกนึกว่าเป็นเฉพาะผมคนเดียว  :062:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ใช้IE เวลาล๊อคอินสมาชิกเว็บฝากรูปแล้วมันก็ยังดูได้บ้างไม่ได้บ้างครับ
ใช้กูเกิ้ลโครมกับไฟร์ฟ๊อค จะโอเคกว่า

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ nookza

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยดีครับ

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
ลิงลมหลวงพี่พันธ์ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ภาพครับ                                                                                                    

• ตติยะ
    • อีเมล
       ขอโทษทีนะครับลงรูปไม่ค่อยเป็นครับ