๒๐ ธ.ค. ๕๗, ๐๗:๐๙:๕๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์เสือ วัดบางพระ  (อ่าน ๒๓๓๓๘ ครั้ง)
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« เมื่อ: ๑๘ ส.ค. ๕๓, ๒๒:๔๑:๓๐ »

นำภาพลายยันต์เสือของวัดบางพระที่อยุ่ในตัว มาให้ชมครับ 

เสือคุ่ หลวงพี่ญา ครับ

เสือกระโจน อาจารย์หนวด ครับ

เสือคู่ หลวงพี่มาร์ค ครับ

เสือตีนโต อาจารย์หนวด ครับ

ใครมีภาพลายยันต์้เสือ ของวัดบางพระ นำมาให้ชมบ้างนะครับ 
๖๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: andamanpooh, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, mawin_14, princo, ICELAND, อภิรัตน์, Ronaldo 2007, #DeKdOy#, ชาญ, สุวรรณปักษี, เฟืองทอง, touch_navara, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, KITTITUCH, arada, ทราย บางเลน, ~เสน่ห์โจรสลัด~, leaflet, nsp8428, Naraphat, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, tong_lomsak, bamisak, kaitak, gottkung, โยมเพชร, punlopboy, aNny, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, yout, sparrow, Kingkhet, toei_tain, ราหู, เขี้ยวเสือ, ณ.อยุธยา, NONGEAR44, รันตี, umpawan, moobin992, Chotipat, vithya, berth1999, berm, moopuk, ...., prathomsak, salawit_sangsanit, นายธรรมะ, visamadcatz, ตามพรลิงค์, aekkamol, derbyrock, to, chinjung, viriya, Jakkrit, Lizm Club, หนึ่ง, saken6009, karnpong, somboon matkeaw, bigzaza

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
princo
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๕๑

๓ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๓
  รับขอบคุณ: ๔๕๒

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๒:๒๙:๒๓ »

อยากได้มั่งอ่ะ
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, สุวรรณปักษี, Lizm Club, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, คนรักษ์พระ, tong_lomsak, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, รันตี, umpawan, โยมเพชร, viriya, vithya, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมื่องในหมอก
Naraphat
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๒๓

๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๙ นาที

เต๊ะครับ Delta Force 25

ขอบคุณแล้ว: ๗๒๖
  รับขอบคุณ: ๑๐๓๙

เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๖%

koozaa_2500@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๓๐:๒๑ »

๓๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, #DeKdOy#, ชาญ, ~เสน่ห์ack01~, สุวรรณปักษี, เฟืองทอง, Lizm Club, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, leaflet, ทราย บางเลน, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, gottkung, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, tong_lomsak, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, รันตี, umpawan, moobin992, โยมเพชร, ...., ronin, prathomsak, salawit_sangsanit, viriya, vithya, Jakkrit, arada, saken6009, karnpong

ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 
#DeKdOy#
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๖๑๘

๑๘ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๔
  รับขอบคุณ: ๒๕๕๑

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๙%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๕๘:๕๔ »

ลายยันต์เสือ "หลวงพี่พันธ์"....

ศิษย์ขอน้อมบูชาคุณครู...
๓๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชาญ, ~เสน่ห์ack01~, สุวรรณปักษี, เฟืองทอง, Lizm Club, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, leaflet, ทราย บางเลน, nsp8428, Naraphat, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, gottkung, โยมเพชร, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, tong_lomsak, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, nutagul, รันตี, umpawan, moobin992, berm, moopuk, ...., prathomsak, viriya, vithya, Jakkrit, karnpong

นายเกษตร
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๖๗๘

๔ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๘
  รับขอบคุณ: ๑๓๖๓

สุดสายทางแห่งสัตวบาล

จังหวัด: พิษณุโลก

ประสบการณ์: ๗๗%

naikaset119@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๙:๑๒:๑๙ »

เสือตีนโต พระอาจารย์ต้อย
๓๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชาญ, ~เสน่ห์ack01~, สุวรรณปักษี, เฟืองทอง, Lizm Club, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, leaflet, ทราย บางเลน, nsp8428, Naraphat, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, gottkung, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, princo, tong_lomsak, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, รันตี, umpawan, moobin992, โยมเพชร, berm, moopuk, ...., prathomsak, aekkamol, viriya, vithya, saken6009, karnpong, หนอน-*ณ.ลำปาง

อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์
ชาญ
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๓๓๘๖

๑๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๓๓๘

นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๒๕%
พลังชีวิต: ๑.๘%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๙:๑๘:๓๒ »

ใจจริง ชอบมากๆเลยครับ  โดยเฉพาะ ยัต์ครู เสือตีนโต     แต่ไม่กล้าที่จะเอามาลงที่ตัวนั่นละครับ  กลัวขึ้นมาแล้วเหนื่อย  ยิ่งอ้วนๆ อยู่ด้วย  ร่างกายสุขภาพก็ไม่ค่อยดี

เลยตัดใจ  ขอดูคนอื่น ดีกว่าครับ  ดุจริงๆ เสือวัดบางพระ

เล่าไรให้ฟัง

มีอยู่ครั้งหนึ่ง  ในวันไหว้ครู(หลายปีมาแล้ว)  ศิษย์ วัดบางพระ  ผมไม่รู้จัก เขาหรอกครับ  แต่ผมไปยืนอยู่ใกล้ๆเขา ตรงหน้า ปรัมพิธี ไหว้ครู หลวงพ่อเปิ่น  แล้วอยู่ดีดี

ผมใด้ยิน เสือ คำราม  ต้องบอกเลยครับ  มันช่างเสียง คล้ายเสือจริงๆ เหมือนอยู่ข้างหลังผม (ขนาดพิมย์อยู่นี่ ยังขนลุกอยู่เลย)   ผมตกใจ ขนลุกขึ้นหัว วูบวาบ นั่นละครับ

แต่พอหันไปดู  เป็นชาย ร่างกายกำยำ กำลังมีคน 3-4 คน  ช่วยกันจับ  ทั้งเขย่าเรียก ทั้งจับแขน เขย่าที่ใบหู ผมเห็นกว่าเขาจะสงบนิ่ง ก็เล่นกันเหนื่อย ว่างั้นเถอะ

ผมนึกอยู่ครับ  ถ้าเป็นผม ขึ้นแบบนี้  ผมตายแน่ๆ     กลัวหัวใจวายตาย นั่นละครับ  แบบว่า  เดินขึ้นบันใด ยังหอบ  นั่นละ

สุดยอดจริงๆครับ  เสือตีนโต วัดบางพระ
๓๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, สุวรรณปักษี, เฟืองทอง, #DeKdOy#, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ทราย บางเลน, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Naraphat, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, gottkung, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, ราหู, รันตี, umpawan, moopuk, ...., prathomsak, โยมเพชร, aekkamol, viriya, vithya, saken6009, karnpong

สุวรรณปักษี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๗๔๓๒

๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๕๐
  รับขอบคุณ: ๕๐๗๖

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๑.๒%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๙:๔๖:๐๖ »

ใครมีภาพลายยันต์้เสือ ของวัดบางพระ นำมาให้ชมบ้างนะครับ  

รับปฏิบัติครับ     

อาจจะเก่าไปหน่อยนะ . . . ครับ (เคยลงไปก่อนหน้านี้แล้ว) ต้องขออภัยด้วย . . . ครับ

พระอาจารย์แป๊ว . . .ครับ

===========================================================================

===========================================================================

พระอาจารย์ญา . . .ครับ

ศิษย์ขอกราบนอบน้อมบูชาพระคุณครู  

----------------------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------------------------

06;

๓๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เฟืองทอง, ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, ทราย บางเลน, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Naraphat, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, gottkung, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, tong_lomsak, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, ราหู, รันตี, umpawan, moobin992, โยมเพชร, berm, moopuk, prathomsak, viriya, vithya, saken6009, karnpong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๐:๐๔:๕๓ โดย เซอร์ดอน » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

john_4682
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๑๔

๑๓ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑
  รับขอบคุณ: ๕๗๗

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๐๙:๕๖:๕๑ »

สวยงามเข้มขลังครับท่าน
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, Lizm Club, สุวรรณปักษี, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, umpawan, โยมเพชร, viriya, vithya, saken6009

ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม
เฟืองทอง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๔

๔ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๙๒
  รับขอบคุณ: ๒๓๓

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๖๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๐:๐๘:๑๖ »

เสือคู่อาจารย์หนวด

หัวเสือหลวงพี่ญาครับ
๓๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, #DeKdOy#, สุวรรณปักษี, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, leaflet, ทราย บางเลน, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Naraphat, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, gottkung, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, tong_lomsak, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, รันตี, umpawan, moobin992, moopuk, ...., prathomsak, โยมเพชร, viriya, vithya, saken6009, karnpong

touch_navara
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๕๒

๓๗ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๗ นาที

"นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๕๔
  รับขอบคุณ: ๒๘๙๓

"ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๑๕%

touch_navara_175@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๕๘:๑๖ »

สวยทุกท่านเลยครับ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: #DeKdOy#, สุวรรณปักษี, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, nsp8428, PeAwPeed, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, umpawan, vithya, viriya, saken6009

ศิษย์วัดบางพระครับ

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"
koratdevil
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๒๔๔

๓ ชั่วโมง ๑๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๖

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๒๕%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๗:๒๕:๑๒ »

เสือคู่สวยจริงๆ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, nsp8428, PeAwPeed, เฟืองทอง, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, umpawan, vithya, viriya, saken6009

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๗:๕๐:๑๗ »

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ เจ้าของกระทู้ และทุกๆท่าน เสือสวยงามมากเลยครับ ปีนี้ปีเสือ ดุใช่ย่อย อิอิ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, #DeKdOy#, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, ราหู, umpawan, vithya, viriya, saken6009

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๕๗
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๐.๗%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๘:๓๐:๕๓ »

งดงามจริงๆครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, nsp8428, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, umpawan, vithya, viriya, saken6009

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๒

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๙:๑๘:๕๒ »

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ งดงามทุกท่านเลย ... 
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, #DeKdOy#, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, ราหู, umpawan, vithya, viriya, saken6009

ขุนกระบี่
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๕๗๓

๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓๐๑

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๗๖%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๑๙:๕๓:๔๒ »

เสือครูกับเสือคู่  อ.หนวด 

๒๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, leaflet, ทราย บางเลน, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Naraphat, คนรักษ์พระ, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, PeAwPeed, tong_lomsak, princo, gottkung, #DeKdOy#, โยมน้า, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, รันตี, umpawan, moobin992, prathomsak, โยมเพชร, viriya, vithya, arada, saken6009, karnpong

โคมแก้ว
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๕

๔ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๗๐๓๖

นะโม นะโม นะโม

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๒๒:๐๑:๒๔ »

มียันต์เสืออยู่สองยันต์เอง ครับ

๒๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, nsp8428, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Naraphat, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, tong_lomsak, princo, ทราย บางเลน, gottkung, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, ราหู, สุวรรณปักษี, รันตี, umpawan, moobin992, prathomsak, โยมเพชร, viriya, vithya, saken6009, karnpong

ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab
watt428
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๕๖

๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๘๗

สยามสุดยอด

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๓๖%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๐๑:๐๒ »

เสือคู่หลวงน้าก๊องครับ  สาธุ
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, tong_lomsak, nsp8428, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, รันตี, umpawan, moobin992, โยมเพชร, viriya, vithya, saken6009, karnpong

พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม
tong_lomsak
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๐๐

๒๘ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๐๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๑๓

อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

จังหวัด: เพชรบูรณ์

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๙ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๕๒:๓๘ »

เสือหลวงพี่นัน

เสือหลวงพี่มาร์ค

๒๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Naraphat, ทราย บางเลน, nsp8428, gottkung, #DeKdOy#, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, ราหู, รันตี, umpawan, moobin992, prathomsak, โยมเพชร, viriya, vithya, arada, saken6009, karnpong

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา
toonvigo
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๑๓

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๘

ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๑๑:๕๒ »

เสือหลวงพี่ญาค่ะ

๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, เฟืองทอง, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, princo, tong_lomsak, nsp8428, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, รันตี, umpawan, Naraphat, moobin992, prathomsak, โยมเพชร, viriya, vithya, 48ce055, saken6009, karnpong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ เม.ย. ๕๔, ๑๕:๔๙:๒๓ โดย ~เสน่ห์ack01~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๔

ชายชาติทหาร

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๘%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๕๐:๕๙ »

สวยมากๆครับ เอ่อ ขอถาม ซํกเรื่องครับ รูปบนนะครับของ พี่ toonvigo   ยันที่อยู่ ข้างบนยันพุทซ้อน ครับ  ใช่ยันแปดทิศรึเปล่าครับ สวยมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nsp8428, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, umpawan, Naraphat

oceanfeb
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๓๒

๒ ชั่วโมง ๓๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๐

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๓:๐๑:๒๓ »

สวยทุกท่านเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nsp8428, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, umpawan, saken6009

toonvigo
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๑๓

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๘

ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๔:๓๕:๒๖ »

ใช่ค่ะ ด้วยความเมตตาของหลวงพี่หนึ่งค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nsp8428, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, umpawan, saken6009

kla
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๖๗๖

๓ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๒๙

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๒ ส.ค. ๕๓, ๒๐:๒๙:๓๑ »

ขอแจมด้วยคน ความเมตตาจากหลวงพี่ต้อย

๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, โยมน้า, เฟืองทอง, princo, ~เสน่ห์ack01~, tong_lomsak, nsp8428, Tiger Number NINE, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, รันตี, umpawan, Naraphat, moobin992, prathomsak, โยมเพชร, aekkamol, viriya, vithya, 48ce055, saken6009, karnpong

โยมน้า
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๘๑๑

๖ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๒
  รับขอบคุณ: ๓๘๖

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๘๔%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๒ ส.ค. ๕๓, ๒๐:๕๖:๔๖ »

ร่วมแจมด้วยครับ เสือคู่ฝีเข็ม อ.โบ้หรือ อ.หาร(คนเดียวกัน)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nsp8428, Tiger Number NINE, yout, Kingkhet, สุวรรณปักษี, umpawan

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๒ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๑๑:๐๖ โดย โยมน้า » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)
k911
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๑๐๘

๖ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๖
  รับขอบคุณ: ๑๓๐๒

จังหวัด: ร้อยเอ็ด

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๒๘%

« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๑๖:๑๒:๕๗ »

เสือคู่ อ.หนวดครับ
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, Jesus, yout, Kingkhet, ราหู, nsp8428, สุวรรณปักษี, princo, รันตี, umpawan, moobin992, โยมเพชร, Naraphat, viriya, vithya, saken6009, karnpong

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๗

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๑๘:๒๒:๓๒ »

ดูเสือแล้วมีเสน่ห์มีพลังงดงามมีอำนาจ (หลวงปู่เปิ่นท่านชอบเสือ)หลีกทันก็ต่อหลีกจัดอยู่ในมหาอำนาจ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Kingkhet, ราหู, nsp8428, สุวรรณปักษี, umpawan, โยมเพชร, viriya, saken6009

รักและศรัทธา
fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๔

ชายชาติทหาร

พลังชีวิต: ๐.๘%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๒๒:๒๕:๓๒ »

ชอบ ยันเสือของ พี่ โคมแก้ว  สวยมากครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Kingkhet, nsp8428, สุวรรณปักษี, umpawan, saken6009

yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๖

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๔%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๒๕ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๓๓:๐๖ »

ขอบคุณครับ............... :114: ..............
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, ราหู, nsp8428, สุวรรณปักษี, umpawan

สุวรรณปักษี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๗๔๓๒

๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๕๐
  รับขอบคุณ: ๕๐๗๖

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๑.๒%

« ตอบ #28 เมื่อ: ๒๗ ส.ค. ๕๓, ๐๗:๕๒:๓๗ »

ขออนุญาต ขุด . . . ครับ          

มาเพิ่มเติมให้ . . . ครับ

ขออภัยภาพไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร ( มือถือเก่าไปหน่อย . . . ครับ )

พระอาจารย์ญา . . .ครับ

ศิษย์ขอกราบนอบน้อมบูชาพระคุณครู    

----------------------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------------------------------

06;

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, k911, เฟืองทอง, รันตี, umpawan, moobin992, โยมเพชร, viriya, vithya, saken6009, karnpong

Akekaluck
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๒๓

๑๖ ชั่วโมง ๑๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๘๗

ระดับความสามารถ: ๕

เอก+เมืองราษ
« ตอบ #29 เมื่อ: ๐๒ ต.ค. ๕๓, ๑๖:๐๗:๐๘ »

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ สวยครับสวย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, โยมเพชร, saken6009

รันตี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๘ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๘ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๒๖
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๓

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #30 เมื่อ: ๐๒ ต.ค. ๕๓, ๑๖:๓๑:๑๕ »

ชอบเสือย่องที่ทำหางขดของหลวงพี่ญามากครับ ลายเส้นยังกับงานจิตรกรรมพื้นบ้าน ใครพอจะมีข้อมูลเพิ่มเติมให้จะขอบคุณมากเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้
vithya
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๘๐๐

๕ วัน, ๖ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๐
  รับขอบคุณ: ๑๑๑๙

ประสบการณ์: ๒๙%

« ตอบ #31 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๐๗:๓๐:๒๑ »

สวยทุกรูปครับ 25;ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ อยากได้จัง 01;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: viriya

BRAVO 02
puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๙

ระดับความสามารถ: ๒๕

« ตอบ #32 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๐๗:๕๒:๔๐ »

เสือคู่อาจารย์หนวดสวยมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

viriya
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๙๖

๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๓๔
  รับขอบคุณ: ๑๐๕๐

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๖๙%

« ตอบ #33 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๐๘:๑๒:๓๕ »

37;อยากได้เสือคู่  หลังยังมีที่ลงอยากลงหมึกแต่ลงหมึกไม่ได้แล้ว  ถูกห้าม  สวยทุกท่านครับ   30;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: vithya, saken6009

BRAVO 03
nsp8428
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๕๑

๓ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๑ นาที

ก็หมวยนี่คะ

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๒๑
  รับขอบคุณ: ๑๒๓๖

ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง

ประสบการณ์: ๒๖%

« ตอบ #34 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๐๘:๕๘:๑๙ »

เสือเหลียวหลัง  เมตตาจากอาจารย์หนวดค่ะ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: moobin992, รันตี, ~เสน่ห์ack01~, psa005007, prathomsak, โยมเพชร, Naraphat, สุวรรณปักษี, viriya, vithya, saken6009, karnpong

nsp8428
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๕๑

๓ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๑ นาที

ก็หมวยนี่คะ

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๒๑
  รับขอบคุณ: ๑๒๓๖

ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง

« ตอบ #35 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๐๘:๕๙:๕๙ »

ขออภัยภาพถ่ายไม่ค่อยชัดถ่ายจาำกมือถือ ไม่ได้ปรับแต่งภาพค่ะ
Iyares
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๓๘๓

๒ ชั่วโมง ๕๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #36 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๑๓:๒๗:๓๙ »

ยันต์เสือเหลียวหลัง ฝีเข็มหลวงพี่ตั๊ก วัดบางพระ เมื่อ 28 สิงหาคม 53
กราบขอบพระคุณอย่างสูง
Gun ramintra34
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๙๐๕

๓ ชั่วโมง ๕๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๓

ประสบการณ์: ๒๗%

« ตอบ #37 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๑๗:๕๗:๕๒ »

ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, viriya, vithya, karnpong

ปีระกา
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๘

๓ วัน, ๓ ชั่วโมง ๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๙๗๐

คนดี..สำคัญกว่าทุกสิ่ง

จังหวัด: นครศรีธรรมราช

ระดับความสามารถ: ๑๒
พลังชีวิต: ๖.๒%

« ตอบ #38 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๑๘:๕๓:๐๒ »

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

งดงามทุกท่านเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

ขออำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองลูกศิษย์ผู้มีศรัทธาทั่วทุกแห่งหน
สิ่งที่มี...อาจมองไม่เห็น...สิ่งที่เป็น...เกิดจากสิ่งที่มี
psa005007
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๖๑

๓ วัน, ๗ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ความศรัทธาและเชื่อมั่น

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๔
  รับขอบคุณ: ๔๕๓

« ตอบ #39 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๐๐:๕๑ »

หน้าเสือได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, รันตี, prathomsak, โยมเพชร, สุวรรณปักษี, viriya, vithya, saken6009

psa005007
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๖๑

๓ วัน, ๗ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ความศรัทธาและเชื่อมั่น

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๔
  รับขอบคุณ: ๔๕๓

« ตอบ #40 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๒๑:๔๐ »

เสือครู ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ ต้อย ครับ

เสือคู่  ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ ก๊อง ครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, ~เสน่ห์ack01~, prathomsak, โยมเพชร, สุวรรณปักษี, viriya, vithya, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๒๔:๓๔ โดย psa005007 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์เอ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๗

๓๑ วัน, ๓๑ นาที

http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก

ขอบคุณแล้ว: ๖๑๐
  รับขอบคุณ: ๕๔๒๒

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

เอ นครลุง
« ตอบ #41 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๓๖:๐๕ »

ตัวบนหลวงพี่แป๊ว
ตัวล่างหลวงพี่ญาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, รันตี, ~เสน่ห์ack01~, โยมเพชร, Naraphat, สุวรรณปักษี, viriya, vithya, saken6009

Gun ramintra34
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๙๐๕

๓ ชั่วโมง ๕๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๓

ประสบการณ์: ๒๗%

« ตอบ #42 เมื่อ: ๐๔ ต.ค. ๕๓, ๐๑:๐๓:๐๓ »

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่ๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Naraphat, สุวรรณปักษี, viriya, vithya, karnpong

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๕๗
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #43 เมื่อ: ๐๔ ต.ค. ๕๓, ๐๔:๑๘:๒๔ »

เสือเยอะจังเลย
จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๗๙
  รับขอบคุณ: ๕๖๙๐

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๔๙%
พลังชีวิต: ๒๐%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #44 เมื่อ: ๑๒ ต.ค. ๕๓, ๑๙:๓๕:๔๔ »

ตั้งแต่เห็นมาชอบเสือตัวนี้มากๆเลยครับขอบอก
งดงามจริงๆไม่รู้ว่าสักที่กุฏิไหนเหมือนกันครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, aekkamol, viriya, vithya

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๒ ต.ค. ๕๓, ๑๙:๕๐:๔๗ โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
rche
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๙๗๒

๖ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๕

****สัพสิ่งเปลี่ยนแปลงไปตามธรรมชาติแห่งกาลเวลา****

จังหวัด: สระบุรี

ประสบการณ์: ๑๘%

mtts.11-@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: ๑๓ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๐๗:๕๔ »

สวยๆทั้งนั้น
watana...wit
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๐๒

๔ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๘๕

ประสบการณ์: ๗๙%

« ตอบ #46 เมื่อ: ๑๓ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๕๐:๕๕ »

สวยมากครับ รอให้ผมสอบราชการติดก่อนผมต้องมีเหมือนกันครับ
puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๙

ระดับความสามารถ: ๒๕

« ตอบ #47 เมื่อ: ๓๑ ต.ค. ๕๓, ๑๑:๔๗:๕๑ »

ดูแล้วดูอีกก็ยังสวยๆทั้งนั้น
ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #48 เมื่อ: ๓๑ ต.ค. ๕๓, ๑๖:๔๔:๔๒ »

สวยงาม เข้มขลังมากครับ

sss_simon
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๙๓๔๐

๑๖ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๕๙

ระดับความสามารถ: ๕

« ตอบ #49 เมื่อ: ๓๑ ต.ค. ๕๓, ๒๒:๒๐:๔๕ »

เสือวัดบางพระยิ่งดูยิ่งงดงามมากๆเลยนะครับ ผมหลงไหลในลายเส้นเสือมากๆครับ งดงามทุกรูปเลยตรับ
รันตี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๘ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๘ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๒๖
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๓

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #50 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๓, ๐๐:๐๘:๔๗ »

ชอบเสือย่องที่ทำหางขดของหลวงพี่ญามากครับ ลายเส้นยังกับงานจิตรกรรมพื้นบ้าน ใครพอจะมีข้อมูลเพิ่มเติมให้จะขอบคุณมากเลยครับ

เจอแล้วครับ ชื่อยันต์เสือกำบัง จากกระทู้นี้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8239.0
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, viriya, karnpong

commandov2
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๙

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๒
  รับขอบคุณ: ๒๒๓

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #51 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๓, ๐๐:๐๙:๑๕ »

สวยมากๆเลยครับทุกท่านเลย

ต้องไปสักบ้างแล้วครับ

สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น
chinjung
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๐๓๔

๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๐๘
  รับขอบคุณ: ๘๙๖

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #52 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๐๓:๔๑:๓๕ »

มีเสือเยอะจังนะครับ
ice
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๘

๑๒ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๗๐

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #53 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๑๒:๕๓:๐๓ »

สวยทุกรูปเลยขอบคุณที่แบ่งปันครับ
ทีครับผม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๑

๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๔๖

จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๔%

« ตอบ #54 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๑๖:๔๕:๐๗ »

ดูแล้วดุๆกันทั้งนั้นเลยนะครับน่ากลัว 11;
~เสน่ห์เอ~
ผู้คุมกฎ

http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

เอ นครลุง
« ตอบ #55 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๕๘:๐๓ »

ดูแล้วดุๆกันทั้งนั้นเลยนะครับน่ากลัว 11;

หุ่นพยนต์อย่างคุณทียังจะกลัวอะไรอีกเหรอครับ
~เสน่ห์เอ~
ผู้คุมกฎ

เอ นครลุง
« ตอบ #56 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๕๙:๔๘ »

ตั้งแต่เห็นมาชอบเสือตัวนี้มากๆเลยครับขอบอก
งดงามจริงๆไม่รู้ว่าสักที่กุฏิไหนเหมือนกันครับ

หลวงพี่นันครับ...แล้วก็รูปนี้ผมเป็นคนถ่ายเอง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~, สุวรรณปักษี, viriya, karnpong

คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๗๘๗
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๕๗

ประสบการณ์: ๙๘%
พลังชีวิต: ๒.๒%

« ตอบ #57 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๒๒:๑๔:๓๖ »

หุ่นพยนต์อย่างคุณทียังจะกลัวอะไรอีกเหรอครับ

เห็นด้วยเลยครับผม อย่างคุณที่ยังมีอะไร?ที่น่ากลัวกว่าอีกเหรอครับ

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์กวาง~

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
คนรักษ์พระ
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๑๘๑๗

๓๐ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๗๘๗
  รับขอบคุณ: ๑๕๘๕๗

ประสบการณ์: ๙๘%
พลังชีวิต: ๒.๒%

« ตอบ #58 เมื่อ: ๐๓ พ.ย. ๕๓, ๒๒:๑๗:๕๔ »

เสือหลวงพี่นัน

เสือหลวงพี่มาร์ค

เสือครูเยอะจริงๆครับ 

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: viriya, karnpong

ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #59 เมื่อ: ๐๔ พ.ย. ๕๓, ๑๐:๑๖:๕๑ »

สวยงามมากครับ ผมต้องมีอย่างงี้บ้างครับ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์