ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยค่ะ จะไปวัดประมาณต้นเดือนหน้าค่ะ  (อ่าน 4116 ครั้ง)

ออฟไลน์ nomsod

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

กะว่าจะไปวัดประมาณต้นเดือนหน้าอ่ะค่ะ
(จะไปวัดบางพระ วัดตาก้อง และวัดสามง่าม)

สามวัดนี้อยู่ไม่ไกลกันมากใช่มั้ยคะ เพราะเคยไปแต่วัดตาก้อง

พอดีพี่ที่รู้จักจะไปบูชารักยม อยากทราบว่า ตอนนี้ที่วัดยังมีรักยมเหลืออยู่บ้างมั้ยคะ
รบกวนขอราคาบูชาด้วยนะคะ จะได้เตรียมไปถูกอ่ะค่ะ

แล้วก็ ที่วัดมีกุมาร หรือ กุมารีแบบไหนให้บูชาบ้างอ่ะคะ
รบกวนขอราคาคร่าวๆหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2553, 12:44:17 โดย nomsod »

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
รออ่านด้วยคนครับ ส่วนตัวไปวัดบางพระมา 4 ครั้งแล้ว วัดสามง่ามก็ไปแล้ว แต่สารภาพเลยว่ายังหาทางไป
วัดตาก้องไม่เจอ เห็นแต่ป้ายคัทเอาท์  แล้วก็วัดท้องไทรก็ยังไม่ได้ไป

*** ปล *** วัดบางพระ กับ สามง่าม อยู่ไกลกันเหมือนกันนะครับ ถ้าจำไม่ผิด 20 กว่าโล ขนาดผมขับรถไป ยังแอบง่วงเลย ****

ใครมีแผนที่วัดนครปฐมใหม่ๆ (อันเก่าที่ผมมีไม่มีวัดตาก้องอะครับ) รบกวนโพสทีนะครับ

** ส่วนวัดไผ่ล้อมกับวัดไร่ขิงต้องไปทางตัวเมืองนครปฐมครับ **

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไปวัดบางพระครั้งล่าสุด ยังเห็นมีรักยมให้บูชาอยู่นะครับ เล็ก  50 กับใหญ่ 100 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

วัดตาก้อง วัดสามง่าม วัดบางพระ ไกลกันพอสมควรครับเพราะอยู่คนละอำเภอกันเลยครับ  

วัดบางพระ-วัดกลางบางพระ ใกล้ๆกัน อ.นครชัยศรี /วัดสามง่าม อ.ดอนตูม   / วัดตาก้อง อ.เมืองนครปฐม  กับ วัดพะเนียงแตก จะอยู่แถบๆเดียวกัน

ส่วนพระปฐมเจดีย์ วัดไผ่ล้อม เขตตัวเมืองครับ / วัดไร่ขิง อ.สามพราน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2553, 07:34:05 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
แล้ววัดดอนยายหอมละครับ อยู่อำเภออะไร

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ดอนยายหอม
อยู่อำเภอเมืองครับ
แต่คนละทางกับ
วัดตาก้อง เลยละครับ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
[shake]มีให้เลือกแยอะมากเลยครับ[/shake]

[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]