๒๑ ก.ย. ๖๒, ๐๑:๔๘:๓๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งขอความร่วมมือจากสมาชิกเรื่องความเหมาะสมของลายเซ็นด์  (อ่าน ๒๖๒๘ ครั้ง)
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๐:๕๐:๔๕ »

แจ้งให้สมาชิกทราบถึง เรื่องการวางลิงค์เว็ปไซด์ต่างๆในช่องลายเซ็นต์ของท่าน

หรือในข้อมูลส่วนตัวของท่าน ห้ามวางลิงค์เว็ปไซด์ที่เกี่ยวกับการโฆษณาขายของ

หรือเว็ปลิงค์ที่เกี่ยวกับการพนันทางออนไลน์ต่างๆ รวมถึงเว็ปลิงค์ที่ผิดศีลธรรม

เมื่อตรวจพบจะถูกแบนสมาชิกทันที

๔๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, Lizm Club, derbyrock, The_Club, sparrow, berth1999, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, eakthai14, คนรักษ์พระ, ทราย บางเลน, nsp8428, NONGEAR44, ตัวเล็ก, !!!โบ เด็กป่า!!!, หอมเชียง, PeAwPeed, ราหู, leaflet, peachsama, โยมเพชร, SIC, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, TY KA MUAI, baboon, อภิรัตน์, ~>uาJวัuทoJ<~, รันตี, umpawan, time329, to, Kingkhet, touch_navara, ณ.อยุธยา, miovanzboy, จิ๋ววัดตะกล่ำ, backcat, ice.bangyai, banmung, หนอน-*ณ.ลำปาง, เจดต์, assis.aod, aehjomthong, l3itong, samati, Bhakawata, tor.20

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๙:๕๔:๕๐ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Lizm Club
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๔๖

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๒๐ นาที

“The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๗๖
  รับขอบคุณ: ๑๙๐๙

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๒๓%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๐๒:๓๖ »

รับทราบค่ะคุณ ต้นน้ำ...............
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, derbyrock, The_Club, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, nsp8428, NONGEAR44, !!!โบ เด็กป่า!!!, PeAwPeed, ราหู, ~>uาJวัuทoJ<~, umpawan, to, backcat, assis.aod

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๐๗:๑๑ »

ในเรื่องของการลงลายเซ็นต์ประจำตัว ขอความกรุณาพิจารณาถึงความเหมาะสมของเว็บไซด์ด้วยนะครับ

เนื่องด้วยเว็บไซด์วัดบางพระ เป็นเว็บไซด์ของวัดที่มีเจตนาจะเผยแผ่ประวัติของวัดบางพระ

เกียรติคุณของหลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ และกิจกรรมต่างๆที่เกิดขึ้นภายในวัดบางพระ

โดยไม่มีการแฝงโฆษณาต่างๆ ที่อาจเกี่ยวข้องกับการค้า การแสวงหาผลกำไร การพนัน อบายมุขต่างๆ

ดังนั้น โปรดใช้วิจารณญาณ ในการโพสท์กระทู้ การสร้างภาพแทนตัว และการสร้างลายเซ็นต์ประจำตัวด้วยครับ

และขอฝากกระทู้เรื่องขนาดของลายเซ็นต์ให้ได้อ่านกันนิดนึงนะครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6134.html
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, The_Club, berth1999, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, คนรักษ์พระ, nsp8428, NONGEAR44, ตัวเล็ก, !!!โบ เด็กป่า!!!, PeAwPeed, ราหู, leaflet, โยมเพชร, umpawan, to, เจดต์, assis.aod

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๖:๐๖:๔๕ »

รับทราบครับ ท่านผู้คุมกฎ กับท่านผู้ดูแล

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nsp8428, NONGEAR44, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, to, assis.aod

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๖:๐๗:๐๐ โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

eakthai14
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๐๓

๔ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๗๗
  รับขอบคุณ: ๖๔๒

ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๕%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๑๗:๕๘:๑๒ »

-ขอรับกระผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nsp8428, NONGEAR44, ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ราหู, umpawan, to, assis.aod

ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี
NONGEAR44
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๕๗

๓๕ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๙๓
  รับขอบคุณ: ๕๐๒๓

จังหวัด: ราชบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๐%

en2005f@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๐:๕๒:๔๗ »

รับทราบ ขอบคุณครับ ควรจะคุยแต่กิจกรรมภายในวัดและความรู้เพิ่มเติมทีสร้างสรรค์ สำหรับพี่น้องชาวบางพระนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, PeAwPeed, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, to, assis.aod

peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๔๔ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๕๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๑๐

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๖๑%

peachsama@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๒:๓๙:๑๓ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, to, assis.aod

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็
fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗

ชายชาติทหาร

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๗%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๒:๔๔:๑๓ »

ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, assis.aod

SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๕%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๔๑:๕๘ »

รับทราบครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, assis.aod

manit
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๒๘

๓ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๓

บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๒๗%

manitmee@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๐๙:๐๘ »

รับทราบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~, umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, assis.aod

manitnacon
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๘

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๒๑:๐๑ »

สังคมน่าอยู่เพราะเราช่วยกันปฏิบัติตามกฏระเบียบที่ตั้งไว้     รับทราบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~, umpawan, assis.aod

mechanic
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๔๐

๔ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๙
  รับขอบคุณ: ๕๑๑

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๐ ก.ย. ๕๓, ๑๘:๕๗:๒๒ »

กฏระเบียบ มีไว้ให้ ปฎิบัติตาม ไม่ใช่ให้ ฝ่าฝืน 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~>uาJวัuทoJ<~, umpawan, assis.aod

คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง
รันตี
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๙ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๒๖๖
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๔

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๕%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๑ ก.ย. ๕๓, ๐๗:๓๐:๕๕ »

ลายเซ็น ไม่ต้องมี ต์ ครับ ช่วยกันสะกดให้ถูกต้องเป็นตัวอย่างที่ดีต่อไปนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, assis.aod

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้
48ce055
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๘๑

๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๓
  รับขอบคุณ: ๘๙๙

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๑ ก.ย. ๕๓, ๑๒:๐๓:๓๒ »

ครับผมมมมมม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, assis.aod

touch_navara
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๕๒

๓๗ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๗ นาที

"นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๕๔
  รับขอบคุณ: ๒๘๙๔

"ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๑๕%

touch_navara_175@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๑ ก.ย. ๕๓, ๑๔:๒๘:๐๖ »

รับทราบครับผม ปรกติก็ไม่ได้ทำอยู่แล้วครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, assis.aod

ศิษย์วัดบางพระครับ

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"
ราหู
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๒๓๔๑

๓๒ วัน, ๓ ชั่วโมง ๔๓ นาที

Till death do us parts....

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๑๙๑
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๘

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๒๓%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๘ ส.ค. ๕๖, ๑๙:๕๖:๔๗ »

ขออนุญาต นำมาให้สมาชิกได้อ่านกันอีกรอบนะครับ
        ช่วงนี้สมาชิกใหม่ๆหลายท่าน ยังเห็นมีวางลิงค์เว็บการพนันอยู่ที่ลายเซ็น
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, assis.aod

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..
khomdet
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๙๙๗

๒ ชั่วโมง ๔๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๕
  รับขอบคุณ:

จังหวัด: อุบลราชธานี

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๘ ส.ค. ๕๖, ๒๐:๔๐:๒๓ »

ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: assis.aod

assis.aod
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๖๐๖

๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๐๐
  รับขอบคุณ: ๘๒๓

ลูกบางพระ

จังหวัด: ชุมพร

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๐๘ ส.ค. ๕๖, ๒๑:๐๒:๕๕ »

รับทราบ และปฏิบัติ ครับผม.
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๐๙ ส.ค. ๕๖, ๑๐:๒๖:๓๓ »

ขอดันกระทู้นี้ขึ้นมาอีกครั้ง ช่วงนี้มีสมาชิกเข้ามาใหม่เรื่อยๆบางท่านวางเว็ปลิงค์การพนัน โฆษณาขายของ  หรือเนื้อหาลายเซ็นต์ที่ไม่เหมาะสม  ถ้าตรวจพบทางทีมงานจะแบนสมาชิกทันที ขอความกรุณาสมชิกทุกท่านให้ความร่วมมือด้วย.....

:114: :114: :114: :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berth1999, pesasit

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๙ ส.ค. ๕๖, ๑๐:๒๘:๑๙ โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์