๒๑ ก.ย. ๖๒, ๐๑:๕๒:๐๓ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ - เพิ่มกลุ่มสมาชิก ผู้อาวุโส  (อ่าน ๔๒๘๔ ครั้ง)
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๑๘:๔๖ »

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน เนื่องด้วยเว็บบอร์ดเราได้เปิดให้บริการมานานพอมควร และมีสมาชิกที่เป็นลูกศิษย์

หลวงพ่อเปิ่นเข้ามาลงทะเบียนใช้งานมากมายหลายท่าน วันนี้ทางทีมงานผู้จัดทำเว็บบอร์ดได้เพิ่มกลุ่มสมาชิก

ใหม่ขึ้นมาอีก ๑ กลุ่ม คือกลุ่มสมาชิก ผู้อาวุโส เพื่อเป็นเกียรติแก่สมาชิกที่มี คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ

ซึ่งได้คัดเลือกจากสมาชิกที่ยืนยันได้ และ มีตัวตนที่ชัดเจน มีวุฒิภาวะ คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ ที่เหมาะสม

โดยทางทีมงาน จะเป็นผู้คัดเลือกเอง โดยมีความตั้งใจให้สังคมเว็บบอร์ดวัดบางพระ มีความอบอุ่นแบบครอบครัวพี่น้องครับ

๖๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หอมเชียง, คนรักษ์พระ, PeAwPeed, leaflet, ตัวเล็ก, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, อาริงาโต, นายธรรมะ, peachsama, อุณาโลม, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ทราย บางเลน, amazing2511, gottkung, SIC, beer3515, eakthai14, sparrow, chatsmm, derbyrock, !!!โบ เด็กป่า!!!, berm, salawit_sangsanit, nutagul, DEMONS145, Chotipat, NONGEAR44, PYT, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, tor.20, นะมะพะทะ, princo, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Lizm Club, Tiger Number NINE, อภิรัตน์, tong_lomsak, bamisak, wolfpack, arada, KITTITUCH, อ๊อด บางลี่, ข้ า ว โ อ๊ ต, mawin_14, nobeeta, สุวรรณปักษี, 48ce055, seka, Ronaldo 2007, Pujchong, รุท หมัดหนักครับ, Dekwatnai, berth1999, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, cho presley, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, seaghost, umpawan, depp, pepsi, nikhom.t, ฉัพพัณรังษี, auttakarn

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๔๖:๔๘ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

หอมเชียง
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๙

๒๓ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๔๗
  รับขอบคุณ: ๖๓๙๔

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๙๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๒๒:๔๕ »

ด้วยความเคารพครับ เท่าที่ดูรายชื่อ แก่ๆได้ใจเลยละครับ
๓๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, คนรักษ์พระ, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, อุณาโลม, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ทราย บางเลน, amazing2511, chatsmm, derbyrock, berm, salawit_sangsanit, NONGEAR44, tor.20, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Lizm Club, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, nobeeta, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, seaghost, umpawan, pepsi

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา
ผู้ดูแลระบบ

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๒๙:๓๑ »

สวัสดีครับพี่หอมเชียง อย่าเรียก แก่สิครับ แค่วัยวุฒิสูงเท่านั้นเองครับ 
๒๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ราหู, หอมเชียง, อุณาโลม, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, amazing2511, คนรักษ์พระ, derbyrock, berm, NONGEAR44, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, seaghost, tor.20, umpawan, pepsi

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๗

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๔๙:๐๒ »

ยินดีกับพี่ๆที่ได้รับตำแหน่งผู้ทรงคุณวุฒิ(และวัยวุฒิ) ประจำบอร์ดวัดบางพระด้วยครับ 
๒๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, หอมเชียง, อุณาโลม, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, amazing2511, คนรักษ์พระ, derbyrock, berm, salawit_sangsanit, NONGEAR44, tor.20, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, nobeeta, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, seaghost, umpawan, pepsi

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
อาริงาโต
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๓๐๘

๑๐ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๔ นาที

-

ขอบคุณแล้ว: ๙๗๓
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๒

-

ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕๐%

- -
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๕๙:๕๐ »

ยินดีและดีใจ กับท่านอาวุโส อาริงาโตอยากมีตำแหน่งบ้างจัง
๒๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อุณาโลม, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, amazing2511, ~เสน่ห์ack01~, คนรักษ์พระ, derbyrock, berm, salawit_sangsanit, หอมเชียง, NONGEAR44, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tor.20, umpawan, pepsi

“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๐๕:๒๑ »

รับทราบครับ  ดีครับได้ไม่เป็นการล่วงเกินผู้หลักผู้ใหญ่ในบอร์ดด้วย สำหรับคนที่ไม่รู้
๒๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: amazing2511, gottkung, ~เสน่ห์ack01~, คนรักษ์พระ, derbyrock, berm, salawit_sangsanit, หอมเชียง, NONGEAR44, tor.20, นะมะพะทะ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, nobeeta, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๙

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ระดับความสามารถ: ๕๒
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๒๕:๒๘ »

ขอบคุณพี่นนโองการที่แจ้งข่าวครับ

๒๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, derbyrock, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, salawit_sangsanit, หอมเชียง, NONGEAR44, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, nobeeta, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๕%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๐ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๓๙:๕๔ »

รับทราบครับผม

แต่ฟังดู เหมือน สว. (สูงวัย) ไงก็ไม่รู้
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, derbyrock, berm, salawit_sangsanit, หอมเชียง, NONGEAR44, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tor.20, umpawan, pepsi

tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๕๓
  รับขอบคุณ: ๗๗๕๔

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๒๖:๓๑ »

สมควรอย่างยิ่งครับ เพราะแต่ละท่านถือว่าเหมาะสมด้วยคุณวุฒิ วัยวุฒิ แถมด้วยประสบการณ์มากมาย
เรียงรายชื่อตามลำดับภาพ
1.พี่หอมเชียง
2.พี่ชาญ
3.ลุงต้อ
4.คนสุดท้ายนี่ผมไม่ทราบชื่อท่านจริงๆ แต่ถ้าให้เดาผมเดาว่า
 "พี่อเมซซิ่ง" ครับ
เพราะผมไม่เคยเห็นหน้าท่านเลยไม่ทราบจริงๆ แต่ที่เดาก็ดูจากบุคลิกท่าทางและหน้าตา เปรียบเทียบกับเสียงที่เคยได้คุยกับพี่เค้า และดูจากความวิชาความรู้ที่พี่ท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ท่าน และดูจากลำดับสมาชิก ก็เลยเดาว่าเป็นพี่อเมซซิ่งครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, berm, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, salawit_sangsanit, หอมเชียง, NONGEAR44, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๒๘:๒๒ โดย tuxky » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผู้คุมกฎ

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๒๘:๑๗ »

สมควรอย่างยิ่งครับ เพราะแต่ละท่านถือว่าเหมาะสมด้วยคุณวุฒิ วัยวุฒิ แถมด้วยประสบการณ์มากมาย
2.พี่ชาญ
3.ลุงต้อ
4.คนสุดท้ายนี่ผมไม่ทราบชื่อท่านจริงๆ แต่ถ้าให้เดาผมเดาว่า "พี่อเมซซิ่ง" ครับ
เพราะภาพล่างสุดผมไม่ทราบจริงๆ แต่ที่เดาก็ดูจากบุคลิกท่าทางและหน้าตา เปรียบเทียบกับเสียงที่เคยได้คุยกับพี่เค้า และดูจากความวิชาความรู้ที่พี่ท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ท่านเคยให้ความรู้มา ก็เลยเดาว่าเป็นพี่อเมซซิ่งครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

พี่เจมส์ คนรักษ์พระ ครับ

พี่amazing2511 อยุ่ในกลุ่มที่ปรึกษาบอร์ดวัดบางพระ ครับ
๒๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, berm, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, salawit_sangsanit, หอมเชียง, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tor.20, umpawan, pepsi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๒๙:๕๗ โดย ~เสน่ห์ack01~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๕๓
  รับขอบคุณ: ๗๗๕๔

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๘:๓๐:๕๖ »

2.พี่ชาญ
3.ลุงต้อ
4.คนสุดท้ายนี่ผมไม่ทราบชื่อท่านจริงๆ แต่ถ้าให้เดาผมเดาว่า "พี่อเมซซิ่ง" ครับ
เพราะภาพล่างสุดผมไม่ทราบจริงๆ แต่ที่เดาก็ดูจากบุคลิกท่าทางและหน้าตา เปรียบเทียบกับเสียงที่เคยได้คุยกับพี่เค้า และดูจากความวิชาความรู้ที่พี่ท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นที่ท่านเคยให้ความรู้มา ก็เลยเดาว่าเป็นพี่อเมซซิ่งครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

พี่เจมส์ คนรักษ์พระ ครับ

โอ้ววววววว  ขอโทษจริงๆครับ ผมดูจากภาพประจำตัวท่านเจมส์แล้วมันแตกต่างกับภาพนี้มาก เลยมองข้ามไป ขอภัยด้วยครับ
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, berm, salawit_sangsanit, หอมเชียง, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, umpawan, pepsi

derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๙:๒๓:๒๕ »

รับทราบครับ กลุ่มผู้อาวุโสของพวกเราน่ารักและให้ความเป็นกันเองกับน้องๆทุกคนครับ
ปล.รู้สึกโล่งใจนิดหน่อยที่อายุไม่ถึงครับ อิอิอิ
๒๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, berm, salawit_sangsanit, หอมเชียง, ~เสน่ห์ack01~, tor.20, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, nobeeta, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๖๑
  รับขอบคุณ: ๕๔๙๕

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ประสบการณ์: ๗๘%

0826501339
« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๐๙:๓๔:๕๖ »

รับทราบครับ กลุ่มผู้อาวุโสของพวกเราน่ารักและให้ความเป็นกันเองกับน้องๆทุกคนครับ
ปล.รู้สึกโล่งใจนิดหน่อยที่อายุไม่ถึงครับ อิอิอิ

ปีหน้าพี่ก็ถึง....ฮิ.ฮิ...ฮิ.....( ขออำเล่นนะครับ )  ขอโทษ
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, derbyrock, หอมเชียง, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, tor.20, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
salawit_sangsanit
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๔๗๔

๑๐ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๘ นาที

กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๔๖
  รับขอบคุณ: ๑๖๑๐

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๔๑%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๔๖:๒๓ »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ มีอะไรสงสัยจะได้ถามผู้อาวุโสจะได้ไม่เป็นการล่วงเกินผู้หลักผู้ใหญ่ในบอร์ดด้วย
สำหรับคนที่ไม่รู้
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, หอมเชียง, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tor.20, umpawan, pepsi

C:\Documents and Settings\user\Desktop\100_0014.JPG
john_4682
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๑๔

๑๓ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑
  รับขอบคุณ: ๕๗๗

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๘%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๕๓:๒๖ »

ยินดีกับพี่ๆที่ได้รับตำแหน่งทุกท่านด้วยครับ
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, หอมเชียง, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม
๛][รัตu:][๛
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๒

๑๒ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๓๖
  รับขอบคุณ: ๓๖๘๕

ประสบการณ์: ๗๕%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๒๓:๒๑ »

ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับตำแหน่ง ผู้อาวุโส มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, หอมเชียง, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tor.20, umpawan, pepsi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๒๗:๕๗ โดย ๛][รัตu:][๛ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน
derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๕๕:๐๖ »

ปีหน้าพี่ก็ถึง....ฮิ.ฮิ...ฮิ.....( ขออำเล่นนะครับ )  ขอโทษ

ปีหน้าก็อายุ30 ขึ้นเลขสามปุ๊ปจะให้อาวุโสเลยเหรอครับ
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, หอมเชียง, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, tor.20, umpawan, pepsi

ผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #17 เมื่อ: ๒๑ ส.ค. ๕๓, ๒๐:๒๒:๓๗ »

สวัสดีครับพี่ตอนแรกว่าจะจัดอันดับใหห้พี่ตี๋ ด้วย พอดี๊ พอดี พี่ติดขัดที่ว่าพี่อยู่ในกลุ่มสมาชิก

ที่ปรึกษา แล้วสิครับแต่อยากย้ายกลุ่มไป  สว  ก็บอกน้องได้นะครับพี่ จัดให้ครับ แหะๆ แซวว่า สูงวัย กันอย่าโกรธน้องนะครับพี่
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หอมเชียง, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, derbyrock, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, tor.20, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๖ ชั่วโมง ๒๔ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๔๐
  รับขอบคุณ: ๔๔๓๑

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๘%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๒ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๐๗:๐๐ »

ขอบคุณครับสำหรับตำแหน่งอันทรงเกียรติ

เอารูปลงให้ชมเลย หล่อไหมละ จะได้ไม่มีคนแซวว่าแก่อีก....
๒๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, derbyrock, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tong_lomsak, อภิรัตน์, หอมเชียง, nobeeta, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, umpawan, pepsi, Champ14Za

ผู้คุมกฎ

« ตอบ #19 เมื่อ: ๒๒ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๒๔:๕๑ »

ขอบคุณครับสำหรับตำแหน่งอันทรงเกียรติ

เอารูปลงให้ชมเลย หล่อไหมละ จะได้ไม่มีคนแซวว่าแก่อีก....

รูปหล่อใจดีด้วยครับ คอนเฟิร์ม 
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tor.20, tong_lomsak, อภิรัตน์, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๒๒:๕๗ »

ขอคาราวะท่านผู้อาวุโสครับ
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, Tiger Number NINE, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tor.20, tong_lomsak, อภิรัตน์, derbyrock, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๒๕:๑๔ โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
อภิรัตน์
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๓๒

๑๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒ นาที

เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๒๘๘

จังหวัด: ชลบุรี

« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๒:๒๘:๑๙ »

เหมาะสมทุกประการเลยครับ กับสิ่งที่พี่ๆเหล่านี้ให้กับบอร์ดบางพระเรา
เป็นที่ปรึกษาและให้ความรู้ความเข้าใจดีๆให้กับน้องๆเสมอเลยครับ   
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tor.20, tong_lomsak, derbyrock, หอมเชียง, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๒

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒

« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๓:๒๗:๐๔ »

แมนมากครับ 21; ใว้คราวหน้าเจอกันอย่าลืมบอกล่วงหน้านะครับ เดี๋ยวมีของไปฝาก อิอิ
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, tong_lomsak, ~เสน่ห์ack01~, อภิรัตน์, derbyrock, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๓:๒๘:๔๗ โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tong_lomsak
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๐๐

๒๘ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๐๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๑๓

อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

จังหวัด: เพชรบูรณ์

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๕:๑๒:๐๓ »

ขอแสดงยินดีกับพี่ๆทุกท่านที่ได้รับตำแหน่ง ผู้อาวุโส มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
สวัสดีพี่หอมเชียง พี่ชาญ ลุงต้อ(กล้ามใหญ่) พี่เจมส์ ด้วยครับ
พี่ตี๋(derbyrock)ตัวจิงก็ยังหน้าอ่อนมากเลยนะครับ อิอิ
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, อภิรัตน์, derbyrock, tor.20, หอมเชียง, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๕:๓๒:๒๘ »

สวัสดีครับลุงต้อ

ลุงต้อตัวจริงหล่อมากๆครับ
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tong_lomsak, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, อภิรัตน์, derbyrock, tor.20, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๕๗
  รับขอบคุณ: ๓๖๘๐

จังหวัด: สงขลา

ประสบการณ์: ๗%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๑๗:๓๙:๑๒ »

ขอแสดงความยินกับพวกน้าๆทั้งหลายด้วยนะครับ

๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์, derbyrock, tor.20, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๖ ชั่วโมง ๒๔ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๔๐
  รับขอบคุณ: ๔๔๓๑

ประสบการณ์: ๑๘%

« ตอบ #26 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๒๒:๑๐:๒๓ »

สวัสดีครับลุงต้อ

ลุงต้อตัวจริงหล่อมากๆครับ

อะแน่!ที่ชมลุงนะอยากได้อะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า  07; 36; 24;

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, สุวรรณปักษี, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, derbyrock, Ronaldo 2007, รุท หมัดหนักครับ, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

mawin_14
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๙๙๔

๑๐ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๑๓๓
  รับขอบคุณ: ๔๕๐๓

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #27 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๓๗:๔๙ »

รับทราบครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ใครกันนะ เรียกลุงต้อ...กล้ามเป็นมัด   
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, derbyrock, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, tor.20, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

สุวรรณปักษี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๗๔๓๒

๗ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๗๓
  รับขอบคุณ: ๕๐๘๐

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #28 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๐๗:๔๒:๐๖ »

ขอแสดงความยินดี

กับตำแหน่ง  อันทรงเกียรติแห่ง บอรด์นี้ด้วย . . . ครับ

และขอ . . . ก - ร - า - บ - ส - วั - ส - ดี . . .  กับท่านผุ้ อวุโสทุกท่านด้วย . . . ครับ

หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใด . . . ที่ได้ล่วงเกินไป  . . . กระผมกราบขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วย . . . ครับ

-------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ack01~, derbyrock, Ronaldo 2007, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, tor.20, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, umpawan, pepsi

Ronaldo 2007
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๙

๓๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๔ นาที

.....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๑๒
  รับขอบคุณ: ๗๓๗๗

...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๒%

« ตอบ #29 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๑๑:๒๙:๕๐ »

...กระผมขอแสดงความยินดีจากใจจริง..ต่อผู้อาวุโสทุกท่านใน..ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ..
...ถ้าเจอตัวจริงเสียงจริงแบบตัวเป็นๆกระผมจะเข้าไปไหว้ให้ครบทุกท่านนะครับ.. :114:
...อะไรที่ล่วงเกินโดยไม่ได้ตั้งใจ..หรืออะไรที่ทำให้ท่านฮา..อมยิ้มบ้างเล็กๆน้อยๆ..
...หรืออาจจะทำให้ฟันปลอมท่านโยกบ้าง..กระผมก็ขออภัยด้วยนะครับ..รักนะจุ๊บๆ..
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, ~เสน่ห์ack01~, yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, tor.20, umpawan, pepsi

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ
ท่าจีน
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๗๐๐

๒ วัน, ๙ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๓๒
  รับขอบคุณ: ๘๓๔

แต่ก็ มิได้นำพา .....

ระดับความสามารถ: ๑๒

« ตอบ #30 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๑๕:๔๘:๓๔ »

ยินดีกับคุนลุงคุนน้าด้วยคับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, tor.20, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, derbyrock, umpawan, pepsi

นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ
รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๗๑

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๑๗:๕๗:๓๒ »

สวัสดีครับไม่รู้จะให้ผมเรียกพี่หรือน้าหรือลุงดีครับ    ผมเรียกน้ากับพี่ดีกว่าครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, ราหู, tor.20, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, derbyrock, umpawan, pepsi, Champ14Za

รักและศรัทธา
fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗

ชายชาติทหาร

ประสบการณ์: ๔๗%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๓, ๒๓:๓๖:๔๕ »

พูด ตามภาษาจอมยุท สมัยก่อน ต้องบอกว่า คาราวะ ผู้อวุโส ครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Kingkhet, aehjomthong, nayfertity, tor.20, ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞, derbyrock, umpawan, pepsi

aehjomthong
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๖

๑๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๕๔
  รับขอบคุณ: ๕๐๓๖

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๕๘%

« ตอบ #33 เมื่อ: ๒๕ ส.ค. ๕๓, ๑๔:๔๓:๐๗ »

โชคดีที่มีแฟนเด็ก เลยช่วยให้รอดมาได้ 555
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nayfertity, ราหู, tor.20, derbyrock, umpawan, pepsi

nayfertity
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๖๙

๑๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๓๗ นาที

หลับปุ๋ย

ขอบคุณแล้ว: ๔๘๑๐
  รับขอบคุณ: ๑๘๐๘

Just-->ปุ๋ย

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๓๖%

nayfertity@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: ๒๕ ส.ค. ๕๓, ๒๐:๔๗:๔๒ »

ปีหน้าพี่ก็ถึง....ฮิ.ฮิ...ฮิ.....( ขออำเล่นนะครับ )  ขอโทษ

ปีหน้าก็อายุ30 ขึ้นเลขสามปุ๊ปจะให้อาวุโสเลยเหรอครับ

อ้าวพี่ตี๋ขา ปีหน้าขึ้นเลขสามเหรอคะ อิอิ งั้นเราก็วัยใกล้เคียงกัน นี่ถ้าพี่ตี๋ไม่บอก ไม่รู้นะเนี่ย  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, tor.20, aehjomthong, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, pepsi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๕ ส.ค. ๕๓, ๒๐:๔๙:๔๔ โดย nayfertity » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cho presley
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๙

๓๙ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๘ นาที

------> I'm Cho Paul Smith. โอ้ดวงนุชสุดสายสวาทจิต สวาทเจ้าหรือจะคิดอางขนาง สวาทน้องอย่าหมองเลยน้องนาง สวาทโน้นหรือจะร้างสวาทนุช สวาทไหนหรือจะเปรียบสวาทมิ่ง สวาทแม่นี้ยิ่งเป็นที่สุด พี่หวังเสกเป็นเอกอนงค์นุช อนงค์ไหนมิได้สุดสวาทเรียม...Cho.

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๖

สุดท้ายก็กาหลง!

ระดับความสามารถ: ๓๖
ประสบการณ์: ๘๑%

cho.khalong@hotmail.com เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบ #35 เมื่อ: ๒๕ ส.ค. ๕๓, ๒๑:๑๖:๑๕ »

อิอิ.. เป็นเกียรติกับเว็บบอร์ดวัดบางพระค่ะ!!  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, aehjomthong, derbyrock, Ronaldo 2007, umpawan, pepsi

cho presley       
manit
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๒๘

๓ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ความรู้นั้น... เรียนไม่มีวันหมด...ความรู้เรียนทันกันได้ หากจริงใจต่อกัน

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๓

บูชา สะสม ศึกษาพระเครื่อง

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๒๗%

manitmee@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๒๕:๑๕ »

เข้ามา เพื่อทำความรู้จัก ท่านผู้อาวุโสครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, tor.20, pepsi

manitnacon
mechanic
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๔๐

๔ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๙
  รับขอบคุณ: ๕๑๑

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #37 เมื่อ: ๐๓ ก.ย. ๕๓, ๒๐:๓๗:๕๕ »

ยินดีกับทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านช่วยกันพัฒนาและยกระดับสังคมออนไลน์ของพวกเราให้ดียิ่งยิ่งขึ้นไปด้วยครับ  :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, tor.20, pepsi

คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง
butterfly
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๖๐

๔ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๐ นาที

อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๙
  รับขอบคุณ: ๕๔๒

ระดับความสามารถ: ๙

« ตอบ #38 เมื่อ: ๐๔ ก.ย. ๕๓, ๑๗:๐๒:๕๔ »

คารวะ สว. ทุกท่านนะค่ะ  และขอแสดงความยินดีกับตำแหน่งอันทรงเกียรติทุกท่านค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, pepsi

ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์