ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม  (อ่าน 884 ครั้ง)

ออฟไลน์ lek362

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถาม
« เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 11:47:37 »
:065: ถามผู้รู้ อยากสักยัน อยากทราบว่าที่วัด บางพระหลวงพ่อเปิ่น ยังมีการสักยันอยู่หรือเปล่า
แล้วถ้ามี มีสักน้ำมันมีไหม แล้วต้องเสียค่าคูร ประมาณเท่าไร   ช่วยแนะนำอาจารย์ที่สักยัน แบบอยู่ยงคงกะพัน ที่ไม่ใกล้จาก กทม สักเท่าไร ช่วยแนะนำด้วย

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สอบถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 11:51:34 »
ตามลิงค์นี้ไปคงมีคำตอบที่อยากทราบครับ

คลิ๊กที่ลิงค์เลยครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html#msg3342
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ส.ค. 2553, 11:52:00 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 09:00:23 »
ลองศึกษาตามกระทู้ต่างๆก็ได้นะครับ น่าจะมีข้อมูลที่น่าสนใจอยู่มากมายครับ ทั้งข้อความทั้งรูปภาพครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 12:33:35 »
ที่วัดบางพระยังสักเหมือนเดิมครับ
พระอาจารย์สายตรงของหลวงพ่อมีห้ารูปครับ
พระอาจารญา
พระอาจารย์แป๊ว
พระอาจารย์ติ๋ง สักนำมันอย่างเดียว
พระอาจารย์ต้อย
พระอาจารย์นัน
อยากรู้อะไรมากกว่านี้ลองศึกษากระทู้เก่าๆของวัดบางพระดูครับ

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 12:56:03 »
มีการสักทุกวันครับ นอกจากอาจารย์กรดที่เป็นฆราวาสลูกศิษย์อาจารย์ต้อย จะสักอยู่หลังวัดแล้วก็หยุดวันพุธครับ ลายสักสวยดีผมพึ่งไปมา พอดีเอาซองกฐินไปส่งด้วย