ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ นี้คับ  (อ่าน 979 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญ นี้คับ
« เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 12:11:13 »
พี่ๆท่านใด ใครทราบประวัติเหรียญนี้บ้างคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญ นี้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 04:05:03 »
สวยงามครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 10:42:57 »
เหรียญ ดูดีครับ สวย

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 12:01:06 »
เนื้อจัดดีครับ...แต่คงต้องรอท่านผู้ใหญ่มาฟันธงครับ 
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้