ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรางวัดมารวิชัย  (อ่าน 2165 ครั้ง)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เครื่องรางวัดมารวิชัย
« เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 12:46:08 »
ตะกรุดสุริยุปราคาอุดผง 2538
ตะกรุดยันต์นะหน้าทอง 2538
ตะกรุดยันต์นะหน้าทอง ไตรมาสปี 2530

ตะกรุดใบลาน

แหวนปลอกมีด มงคลเก้า นวะโลหะ

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: เครื่องรางวัดมารวิชัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 08:56:36 »
สุดยอดเลยครับพี่จ๊อบ :015:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 09:15:00 »
ชอบทั้งตะกรุดและแหวนเลยครับ   :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 09:38:51 »
ขอบคุณครับพี่จ๊อบที่นำมาให้ชม  แต่ละอย่างสุดยอดเลย  :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 10:02:49 »
O0ขอบคุณท่านจ๊อบเลิฟหนุ่มน้อยที่มีใบหน้าดุจดั่งพระเอกหนังเกาหลีก็มิปาน.....ไว้ตรงนี้ด้วยนะครับ  :053:

...ที่นำมาแบ่งปันกันชม..วัตถุมงคลแต่ละอย่างสภาพสวยๆทั้งนั้นเลยครับ.. :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 11:15:35 »
งดงามทั้งนั้นเลยครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 12:39:00 »
สวยสวยทั้งนั้น  :025:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 02:56:00 »
ขอบคุณท่านจ๊อบครับ ของดีเยอะจริงๆครับ

...อันไหนไม่ค่อยได้บูชาแบ่งเพื่อนบ้างก็ได้นะครับ.... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 10:32:35 »
ผมเป็นคนหนึ่งที่ คลั่งไคล้ และ หลงไหล ในมนต์ขลังของ ตะกรุด

ขอขอบคุณมากมาย สำหรับภาพ ตะกรุด งามๆ

เห็นแล้วทำให้เกิดกิเลส

อยากได้มาครอบครองเป็นเจ้าของบ้างครับ

แต่ถึงจะไม่ได้ครอบครอบแค่ได้ชมเป็นบุญตาก็ดีแล้ว

ขอบคุณครับสำหรับภาพ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 10:52:30 »
          แต่ละอย่าง งดงามทั้งนั้นเลยนะครับ พี่จ๊อบ รูปหล่อ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 10:56:14 »
ขอบคุณพี่จ๊อบที่นำมาให้ชมกันครับ
แต่ละชิ้นงดงามไม่น้อยเลย ผมเคยมีตะกรุดมงคลเก้า ที่มีเก้าดอกเชือกสีแดง(ถ้าจำไม่ผิด)ของหลวงปู่มี
 แต่หายขณะขาดไปเรียน หลุด หล่นตอนไหนไม่รู้เรื่องเลย
พอกลับมาถึงบ้านถึงรู้ ตะกรุดหายไปเสียแล้ว ยังรู้สึกเสียดายมาถึงวันนี้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2553, 10:58:42 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 08:48:42 »
ทุกชิ้นสวยๆทั้งนั้นเลยครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 04:35:35 »
สวยโดนใจทุกชิ้นเลยครับ พี่ เอ่อ ตะกรุดใบลานเบื่อเมื่อไหร่บอกผม นะครับพี่ ชอบอะครับ อิอิ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2553, 04:36:28 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 09:24:16 »
สวยงามครับ :002:
รักและศรัทธา