ผู้เขียน หัวข้อ: <<โยมเพชร>> มากับรอยสักน้ำมัน ได้รับเมตตาจากหลวงพี่มาร์คครับ (วิทยาทาน)  (อ่าน 5121 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

ก่อนอื่นขอ กราบนมัสการ หลวงพี่มาร์ค ด้วยครับ

เสาร์ที่ 11.09.53 ช่วง 14.30น. เดินทางถึงวัดบางพระ เดินตรงไปที่กุฎิ หลวงพี่ญา พอดี เดินไปเจอ ท่านเซอร์ดอน นั่งตึงหนังให้กับ ญาติโยมที่มาสักกับหลวงพี่มาร์คพอดี  โยมเพชรเลยเดินเข้าไป สวัสดีและ พูดคุย  เห็นลูกศิษย์ลูกหา ประปราย และ หลวงพี่มาร์ค ว่างพอดี
ก็เลยขอความเมตตาจากท่านเป็นสักน้ำมัน   ท่านเมตตาลงให้ที่แขน ซ้าย และ ขวา  เชิญชมเป็นวิทยาทานตามรูปครับ
ถือว่าเป็นโอกาศดีในวันนั้น ได้เจอบุคคลสำคัญของ เวบวัดบางพระ2-3ท่าน เช่น พี่เจมส์ คนรักพระ ท่านเซอร์ดอน ท่านเสน่ห์เอ ก็แลกเปลี่ยน
ความคิดเห็นกันไปถูกคอกันดีครับ  ก็ต้องกราบขอบคุณหลวงพี่มาร์คด้วยนะครับ ที่เมตตาศิษย์ใหม่คนนี้
ขอบคุณ ท่านเซอร์ดอนที่ช่วยตึงหนังครับ   

สำหรับ การสักครั้งนี้นะครับ  สงสัยของแรงครับเล่นเอาคืนแรกนอนไม่หลับทั้งคืน  บวม แดง จี๊ดๆ
อย่างที่หลายๆ ท่านเคยบอกไว้จริงๆ สำหรับฝีเข็ม หลวงพี่มาร์คครับ     สาธุ

ชมรูปเป็นวิทยาทานครับ เป็นสักน้ำมัน ภาพอาจไม่ค่อยชัดนะครับ

แขนซ้าย

แขนขวา

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
เพียงแค่น้ำมันยังสวยได้ขนาดนี้ หมึกคงไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
ยินดีด้วยครับ ท่านโยมเพชร เห็นบ่อยๆที่กุฏิพระอาจารย์แป๊ว
  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หลวงพี่มาร์ค สักได้สวยงดงามมากครับ ขนาดน้ำมัน  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งดงามมากครับท่านโยมเพชร หลวงพี่มาร์คท่านเมตตาจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 05:25:17 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
พระลักษณ์กับหนุมานสี่กรหรือเปล่าครับ งดงามมากเลยครับ
หลวงพี่มาร์คเมตตาลูกศิษย์เสมอ เมื่อคืนสนทนากับหลวงพี่ประมาณตีสาม
ท่านบอกเจอโยมเพชร แล้วบอกว่าหลวงพี่แป๊ววางยันต์ให้สุดยอดมาก
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามจริงๆเลยนะครับ ขนาดว่าเป็นสักน้ำมัน ยังเห็นได้ชัดแบบนี้ พระอาจารย์มาร์ค ท่านเมตตาจริงๆ ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีด้วยครับ ขนาดน้ำมันยังเ่ด่นชัดแบบนี้  ถ้าหมึกไม่ต้องห่วงเลยครับ สวยมากครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สวยงาม มากครับ เห็นแล้วอยากไปวัดเร็วๆจัง

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
พระลักษณ์กับหนุมานสี่กรหรือเปล่าครับ งดงามมากเลยครับ
หลวงพี่มาร์คเมตตาลูกศิษย์เสมอ เมื่อคืนสนทนากับหลวงพี่ประมาณตีสาม
ท่านบอกเจอโยมเพชร แล้วบอกว่าหลวงพี่แป๊ววางยันต์ให้สุดยอดมาก

กราบนมัสการ หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่มาร์คครับ  หลวงพี่แป๊ววางให้ตามรูปนี้ครับ    (ชมเพื่อวิทยาทาน)

สาธุ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
หลวงพี่มาร์ค ขนาดสักน้ำมันหนูมินยังเจ็บเลย ToT แอบมือหนัก แง้ๆ เอ๋ๆๆ ท่านโยมเพชรไปวันเสาร์ก็เห็นหนูมินน่ะสิ !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 04:09:09 โดย EzMinniE »
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยงามค่ะ  คุณโยมเพชร
งดงามทั้งลายยันต์ หลวงพี่มาร์ค และหลวงพี่แป๊ว  ค่ะ 

ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ

:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tanom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 08:04:23 โดย tanom »

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งาม ครับ งาม
อยากได้ แต่ใจไม่ถึง ผมขอซ้อมลงน้ำมันไปก่อนครับ   :093: :005:

ออฟไลน์ ibabynew

• ตติยะ
สวยด้วย ขลังด้วยค่ะ น่าจะสักหมึกไปเลย วันเดียวสักตั้งสองอย่างอดทนเก่งจัง คงระบมไปอีกวันสองวัน
แล้วไม่ได้ไปหาอาจารย์หนวดเหรอคะ ว่างๆก็ลองไปสักกับท่านดูได้ค่ะ ท่านก็มีเมตตาต่อลูกศิษย์เสมอค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
          :083:   เห็นสะอยากไปวัดเลย  :082:

:037:    ร่วมนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน  ค่ะ      :039:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
          :083:   เห็นสะอยากไปวัดเลย  :082:

:037:    ร่วมนมัสการพระอาจารย์ทุกท่าน  ค่ะ      :039:

ช่วงปิดเทอม..ไปวัดวันไหนบอกด้วยนะคะครูนัท
เดี๋ยวไปเจอกันที่นั่น..... ขอเมตตาพระอาจารย์คนละพานเนอะ  :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
งดงามมากๆ เลยครับโยมเพชร    :016:

ออฟไลน์ prapiroon

• ตติยะ
  • จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิดจะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    • MSN Messenger - pra_piroon@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับโยมเพชร ท่านรอสักต่อจากผมผมจำได้ยังแอบถ่ายรูปท่านไว้เลย จำได้มั้ยครับคนที่หลวงพี่มาร์คมอบท้าวเวสสุวรรณให้ไง ว่างๆเจอกันทักทายกันมั่งนะครับ ส่วนผมก้อคงไปเอาเพิ่มเรื่อยๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามมากครับ ยินดีกับท่านโยมเพชรด้วย
ได้รับของดีมาติดตัวอีกแล้ว :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล

ช่วงปิดเทอม..ไปวัดวันไหนบอกด้วยนะคะครูนัท
เดี๋ยวไปเจอกันที่นั่น..... ขอเมตตาพระอาจารย์คนละพานเนอะ  :002:

[/quote]

10;   ได้ค่ะนิสิต    เดี๋ยวไปด้วยกันนะ  39;
12;   รักนะนุ๊บ.นุ๊บ.....

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยครับ แถม พี่เพชร อึดมาก :016: :015:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขออภัยไม่ได้เข้ามาหลายวัน . . . ( งานเข้า ) . . . ครับ

สวยงามมาก . . . ครับ

วันนั้นนั่งจับ  เมื่อยยยย . . . เลย . . .  ครับ

น้ำมัน . . .  ท่าน . . . ไม่มีหวงครับ  . . . โชก เลย ( จับยากกก . . . มาก )

ป.ล

ตัวจริงหล่อกว่าในรูป . . . ครับ

------------------------------------ โ ช ค ดี ค รั บ ------------------------------------