ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเยี่ยมพระอาจารย์ต้อยที่ รพ. ทรวงอก  (อ่าน 3416 ครั้ง)

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
วันนี้เวลาประมาณ 09.30 น.ได้ไปเยี่ยมพระอาจารย์ต้อยที่ รพ.ทรวงอก อาการของท่านดีขึ้นมาก ตอนนี้รอผลตรวจ ท่านบอกว่า อีก2-3 วัน เจอกันที่วัด หากไม่มีอาการใดแทรกซ้อนและท่านฝากชื่นชมการทำงานของ คณะแพทย์ พยาบาล รวมทั้งเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้อง ว่าท่านได้รับการบริการและดูแล อย่างดี จึงฝากให้เพื่อนสมาชิกท่านใดที่ ทำงานหรือ มีญาติพี่น้อง คนสนิทอยู่ที่ รพ.ทรวงอกได้แจ้งข้อความดังกล่าวของพระอาจารย์ให้รับทราบด้วยครับ
   ขอให้พระอาจารย์หายอาพาทในเร็ววันครับ  สาธุ
         ขอบคุณครับ
ข้อความใดที่เขียนผิดหรือไม่เหมาะสมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขออนุญาตแก้ไขเลขที่ห้องพักของพระอาจารย์ต้อยนะครับ
เนื่องจากได้รับการประสานงานจากทางทีมแพทย์มาว่า
ขอให้งดเยี่ยมเพื่อที่พระอาจารย์ต้อยท่านจะได้มีเวลาพักผ่อนมากๆครับ ขอบคุณครับ

คณะผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2553, 01:33:29 โดย ~เสน่ห์ack01~ »
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ตอบ: ไปเยี่ยมพระอาจารย์ต้อยที่ รพ. ทรวงอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 04:16:44 »
ขอขอบคุณ ครับที่ส่งข่าวให้ทราบ ก็ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายไว้ๆด้วยครับ
                       :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ไปเยี่ยมพระอาจารย์ต้อยที่ รพ. ทรวงอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 04:24:56 »
ขอบคุณสำหรับข่าวการอาพาธของพระอาจารย์ต้อย ขอให้พระอาจารย์ไม่เป็นอะไรมาก และให้หายอาพาธเร็วๆนะครับ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 04:40:57 »
ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายอาพาธโดยเร็วนะครับ ลูกศิษย์คนนี้เป็นห่วงท่านมากครับ และรอการลงเข็มเพิ่มจากท่านครับ ถ้าท่านยังสักยันต์ให้ลูกศิษย์เหมือนเดิมนะครับ ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 04:42:04 »
ขอบคุณครับสำหรับข่าว ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายอาพาธโดยเร็วนะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 05:08:47 »
ขอขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ

ขอให้หลวงลุงต้อยหายใวๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 05:13:48 »
ขอให้หลวงลุงต้อยหายอาพาธในเร็ววันคะ

ขอบคุณสำหรับการแจ้งข่าวด้วยนะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 05:28:14 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากอาพาธเร็วๆนะครับ :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 05:33:30 »
ขอให้หายอาพาธโดยไวนะครับ

สุขภาพแข็งแรงๆ ครับผม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 05:48:09 »

ขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าว  อยากให้ท่านหายอาพาธและกับมาพักผ่อนไวๆจังครับ 

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Nuch2010

• ปฐมะ
  • *
    • MSN Messenger - be.sensible@live.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 07:37:27 »
ขอให้ท่านหายไวๆนะเจ้าคะ (/\)(/\)(/\)
วันนี้คือวันที่สำคัญที่สุดของเรา วันนี้เท่านั้น แค่วันนี้จริงๆ/

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 10:24:19 »
ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากการอาพาธนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 10:38:20 »
ขอให้หลวงลุง...หายไวๆครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 11:28:40 »
ขอบพระคุณมากค่ะที่แจ้งข่าวสาร
กราบขอพรคุณพระศรีรัตนตรัยและขอบารมีหลวงปู่ช่วยให้ท่านหายจากอาพาธโดยเร็ววันค่ะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 12:27:02 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ขอให้พระอาจารย์ต้อยท่านแข็งแรงหายอาพาธเร็วๆ ครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 01:21:15 »
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสาร หลวงพี่ต้อย  :054:

วันนี้ เมื่อตอนเย็น  ผมก็โทรไป กะว่า จะสนธนา กับท่านนั้นละครับ  แต่มีผู้ชายรับ (บอกว่าเป็นน้องหลวงพี่ต้อย)  เห็นแจ้งว่า ต้องตรวจให้แน่ชัดอีกที

ยังให้ อ๊อกซิเย่น ช่วยหายใจ เป็นช่วงๆ เนื่องจากเหนื่อย หายใจไม่ค่อยสดวก  ที่รู้ว่า หลวงพี่เข้า รพ  ก็เพราะว่า  น้องๆที่ทำงาน

ไปเยี่ยมหลวงพี่ต้อย ที่วัดนั่นละครับ   เห็นหลวงพี่ติ่ง ท่านบอกว่า หลวงพี่ต้อยเข้า รพ  ผมถึงใด้โทรไปหา หลวงพี่ต้อย เผื่อจะมีอะไรขาดเหลือ

จะใด้ หามาเติมให้  แต่ก็ฝากบอก (น้องหลวงพี่ต้อย) คนที่รับสายแทน หลวงพี่ต้อยแล้วละ  เป็นห่วง หลวงพี่ต้อย จริงๆ  งานนี้

ต้องพักผ่อนมากๆ  หน่อยละ  แต่ก็อย่างว่าละ  ท่านจะยอมพักผ่อนรึเปล่าก็ไม่รู้ซิ  ลูกศิษย์ ลูกหา เยอะขนาดนี้

สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 01:42:26 »
ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากการอาพาธด้วยนะครับ

กราบขอบคุณที่แจ้งข่าวมาครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เท็น@~

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 11:26:32 »
ขอให้หลวงลุงต้อย ท่านหายใวๆค่ะ   :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 11:45:10 »
ขอให้พระอาจารย์ต้อย หายจากการอาพาธเร็วๆ ครับ ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ให้ทราบ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ iceman29

• ตติยะ
  • ณ วัดบางพระ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 04:35:45 »
 :054: :054: :054:ขอให้พระอาจารย์ต้อย หายจากอาการอาพาธเร็วๆ นะครับ  :054: :054: :054:
ของที่ได้มา ยิ่งยากเย็นเท่าไหร่ คุณค่าของมัน ยิ่งมหาศาล

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 06:19:22 »
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว และ ขอให้อาการอาพาธของพระอาจารย์ต้อยหายวันหายคืนนะครับ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 07:00:31 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น ดลบันดาลให้หลวงลุงต้อยหายจากอาการอาพาธในเร็ววันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 07:27:33 »
ขอบคุณท่าน Time 329 ที่แจ้งข่าวสารครับ

ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 04:59:52 »
ขอให้หลวงพี่ต้อยหายจากอาการอาพาธเร็วๆ และขอให้สุขภาพแข็งแรงยิ่งๆขึ้นตลอดไปครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jin

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 08:21:37 »
ทราบว่า ท่านป่วย มา อาทิตย์ กว่า แล้วครับ
ขอบคุณที่มาให้ข่าวนะครับ
ขอให้ท่านหายจากอาพาธไวๆ กลับมาเป็นร่มโพธิ์ ของศิษย์ ทุกคนเหมือนเดิม

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ก.ย. 2553, 08:21:24 »
      ขอบคุณสำหรับ ข่าว การอาพาธ ของท่านพระอาจารย์ต้อย . . . ครับ

ขอให้ท่านพระอาจารย์ต้อย หายจากอาการอาพาธ 

และกลับมาแข็งแรงดังเดิม ด้วย . . . ครับ  15;

---------------------------------------- :054: ----------------------------------------

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 ก.ย. 2553, 09:14:24 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i