ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพึ่งเป็นศิษฐ์วัดบางพระมาสวัสดีพี่ๆทั้งหลายจ้าแล้วมียันต์มาให้ดูด้วยจ้า  (อ่าน 4340 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinobu18

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมพึ่งเป้นลูกศิษฐ์วัดบางพระหลวงพี่นันกับหลวงพี่ยาท่านเมตตาให่้ผมมาคับ

หลวงพี่ยาให้เก้ายอด  หลวงพี่นันสาลิกาคับ

พุทธซ้อนรึเปล่าไม่แน่ใจ แล้วยันต์ข้างบนพุทธ ซ้อนอะคับยันต์อะไรไม่รู้เล็กๆ หลวงพี่นันสักมาให้คับ

หนุมานองค์นี้หลวงพี่ญาท่านสักให้คับ

ผมอยากจะถามพี่ๆทั้งหลายว่ายันต์ที่อยู่กลางหลังผมแล้วที่มันเล็กๆอะคับ 5 จุดผมอยากรูู้คือยันต์อาไร
ถ้าผมใช้คำไม่เหมาะสมกราบขออภัยมา ณ ที่นี้

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับ วันเดียวได้ของดีมาเยอะเลย บาระมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ surapa

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ วันเดียวได้ของดีมาเยอะเลย บาระมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ

ดีค่ะ ยินดีด้วยค่ะ เป็นศิษย์หลวงพี่ต้อยค่ะ หลวงพี่เมตตา ให้เก้ายอดมา และ กวางเหลียวหลังค่ะ :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ่อไม่ได้ไปวันเดียวคับหลายวันเหมือนกันผมอยู่แถว ศิริราช กรุงเทพอะคับ  ไปบ่อยๆ งิงิ  2 อาทิตย์ที่แล้วไป 5 ครั้งได้แล้วคับพรุ่งนี้กะจะไปต่ออยู่งิงิ

ออฟไลน์ surapa

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ศิษย์หลวงพี่ต้อยค่ะ มีรูปมาลงให้ดูด้วย หลวงพี่ต้อยเมตตาสักให้ หลวงพี่ใจดีมากๆเลยค่ะ คิดว่าจะไปอีกค่ะ อยู่กระบี่

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามคับ อยากได้ พุฒซ้อน กับ หนุมาน บ้าง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พรุ่งนี้จะไปต่อคับ คืนนี้ว่าจะสวดมนต์ขอพรจากหลวงพ่อเปิ่นอยากได้29ยอดกับจิ้งจก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ยินดีต้อนรับค่ะ

เป็นศิษย์เดียวกัน..มีอะไรก็ปรึกษาคนในบอร์ดได้นะคะ
*ยันต์ตรงกลาง..คือพุฒซ้อน ค่ะ

..ประพฤติตนเป็นคนดี บารมีหลวงปู่คุ้มครองค่ะ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2553, 12:31:09 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 สวยดีครับ เก้ายอด สาริกา ยันต์พุฒซ้อน แล้วก็หนุมาน  :016: ได้ของดีอยู่กับตัวคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ prapiroon

• ตติยะ
  • จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิดจะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    • MSN Messenger - pra_piroon@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามครับ รักษาไว้ให้ดีนะครับของดีๆจะอยู่กับตัวเราตลอดไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :047:  ยินดีต้อนรับน้องใหม่ 
  02;   ศิษย์เดีนวกัน  มีไรคุยกันได้ในบอร์ดนะค่ะ
หวังว่าคงได้เจอกันนะ

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
ยินดีต้อนรับครับ หนุมานสวยดีครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ยินดีต้อนรับนะครับ มีปัญหาหรือข้อสงสัยใดๆก็ตั้งกระทู้สอบถามได้เลยนะครับ เพราะว่าพี่ๆในเว็บวัดบางพระของเรานั้นใจดีทุกๆท่านเลยครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับ ลายยันต์สวยงาม และเข้มคลังมากครับ ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ได้รับชมกันครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ผมอยากจะถามพี่ๆทั้งหลายว่ายันต์ที่อยู่กลางหลังผมแล้วที่มันเล็กๆอะคับ 5 จุดผมอยากรูู้คือยันต์อาไร
ถ้าผมใช้คำไม่เหมาะสมกราบขออภัยมา ณ ที่นี้

[/quote]

ถ้าดูไม่ผิด พระอาจารย์ท่านน่าจะเมตตาเป็นยันต์ นะ โดยล้อมอักขระ "นะ ชา ลี ติ" เป็นพระคาถาหัวใจพระสิวลี ครับ รายละเอียดตามลิงค์นี้เลยครับ... :054:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=7928

ผิดถูกขอประทานอภัยมาด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2553, 01:23:39 โดย #DeKdOy# »

ออฟไลน์ iceman29

• ตติยะ
  • ณ วัดบางพระ
    • อีเมล
 :016: ยินดีด้วยนะครับผม ยังไงก็รักษามันไว้ให้ดีนะครับ  :015:
ของที่ได้มา ยิ่งยากเย็นเท่าไหร่ คุณค่าของมัน ยิ่งมหาศาล

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
  ศิษย์ใหม่ได้ขนาดนี้ถือว่าเยี่ยมละคับ รักษาไว้ให้ดีๆนะคับ พุทธคุณสุดยอดทั้งนั้นคับ
ยินดีต้อนรับคับผม
แอ็ดดี้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กลับมาแล้วคับ

เดี๋ยวเย็นๆค่อยลงรูปให้พี่ๆอิจฉาเล่นๆงิงิงิ

ไปแระคับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
สวยมากครับ...
อยากได้บ้างจังครับ..
ไว้ผมตั้งกระทู้ถามพวกพี่ๆ...นะครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รุปภาพวันนี้มาแล้ว วันนี้รู้สึกปลื้มอกปลื้มใจมากคับ

เสือได้ข้างล่างหนุมาน

ส่วนซุปเปอร์จิ่วนี้คืออะไรรบกวนพี่ๆช่วยตอบที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2553, 07:54:54 โดย shinobu18 »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากได้เสือกับหนุมานกับเค้าบ้างจัง ครับ :073: :073: :073: :070:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ส๊วดยอด ไปเลย ครับ

อยู่ ศิริราช หรอ

ผมอยู่ เตาปูน ง่ะ

เสือก่ะหนุมานสวยดีนะ ครับ :015: :053:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดได้เสือครูด้วย
พุทธคุณสุดยอดทั้งนั้นคับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ส๊วดยอด ไปเลย ครับ

อยู่ ศิริราช หรอ

ผมอยู่ เตาปูน ง่ะ

เสือก่ะหนุมานสวยดีนะ ครับ :015: :053:

ท่านอยู่ตรงไหนของเตาปูนครับเนี่ยยย...เผื่อจะได้ติดรถไปวัดด้วยคน   ผมอยู่ซ.เวียงเกตุ  (ซ.ประชาชื่น8 )ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 01:29:16 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
เสือสวยมากค
รุปภาพวันนี้มาแล้ว วันนี้รู้สึกปลื้มอกปลื้มใจมากคับ

เสือได้ข้างล่างหนุมาน

ส่วนซุปเปอร์จิ่วนี้คืออะไรรบกวนพี่ๆช่วยตอบที

เสือสวยมากครับ อยากได้ไว้คุ้มครองบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 08:25:09 โดย jt1906 »