๒๑ ก.ย. ๕๗, ๑๗:๐๔:๕๓ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@...เหนื่อยไหม....?@@  (อ่าน ๑๒๘๑ ครั้ง)
nok2009
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๘ นาที

-

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๕๗๘๗
  รับขอบคุณ: ๑๗๑๑๐

แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๒๑%
พลังชีวิต: ๐.๕%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๔ ก.ย. ๕๓, ๒๒:๑๗:๐๖ »

เหนื่อยไหม...

เคยถามไถ่หัวใจตนเองบ้างหรือเปล่า

ทุกรอยก้าวในชีวิตที่ล่วงผ่าน

สูญเปล่าหรือค้นพบสิ่งดีดีบ้างไหม ?...

เหนื่อยไหม...

กับวันเวลาที่ต้องดิ้นรน ค้นหา ในทุกสิ่งที่ผ่านมา

แต่จะอย่างไร...

ไม่ว่าชีวิตจะเคว้งคว้างไปในทิศทางใด

ขอให้อดทนและก้าวต่อไปเถิดนะ

อย่าไปกังวลว่าจะไปได้ถึงจุดหมายหรือไม่

อย่าไปคำนึงว่ายังเหลือหนทางอีกยาวไกลเพียงใด

ขอเพียงให้ทุกก้าวที่ผ่านไป...

หนักแน่น มั่นคง เปี่ยมด้วยพลังแห่งชีวิต

ขอเพียงทุกขณะเราได้ระลึกเสมอ

ว่าได้กระทำในสิ่งที่เรารัก และศรัทธา

ให้ทุกหยาดเหงื่อ..คือการทุ่มเทอย่างเต็มขีดความสามารถ

ให้ทุกเรี่ยวแรง..คือการตัดสินใจที่ดีที่สุด

เพียงเท่านี้...

ชีวิตก็ประสบกับความสำเร็จแล้ว

แม้วันนี้เราจะยังไปไม่ถึงจุดหมายปลายทางก็ตาม...

บทความโดย......มนต์สุนทร สุราช

ขอบคุณทำดีดอทเน็ต

อ่านแล้วทำให้มีกำลังใจและหายเหนื่อยครับ ท่านสมาชิกอ่านแล้วรู้สึกหายเหนื่อยไหมครับขอบคุณเจ้าของบทความมา ณ โอกาสนี้ครับ...สวัสดี

๒๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ราหู, คนรักษ์พระ, time329, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์กวาง~, ~เสน่ห์ack01~, อาริงาโต, !!!โบ เด็กป่า!!!, derbyrock, berm, pepsi, นันท์นภัส, อภิรัตน์, ZitLuangPor, yout, sparrow, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, gottkung, โยมเพชร, arada, NONGEAR44, นายธรรมะ, ~เสน่ห์โจรสลัด~, Kingkhet, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

~เสน่ห์กวาง~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๗๘

๒๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๑๕๗
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๑

เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

ระดับความสามารถ: ๒๙
ประสบการณ์: ๔๖%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๔ ก.ย. ๕๓, ๒๒:๕๕:๕๗ »

หากบทความนี้ เปรียบเปรยกับชีวิตใจวัยเรียน

เหนื่อยกับเรื่องงานการบ้านที่อาจารย์ทุกวิชามอบหมายให้
หากเราอดทนและพยายาม
มีหรือ...ความประสบผลสำเร็จในอนาคตจะไม่เกิด
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, derbyrock, berm, pepsi, yout, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nok2009, ~เสน่ห์โจรสลัด~

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..
berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๕ ชั่วโมง ๔๘ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๒๒
  รับขอบคุณ: ๕๔๘๓

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๗๓%
พลังชีวิต: ๙.๔%

0826501339
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๑๗:๕๐ »

15;อ่านแล้วทำให้คิดตามถึงตอนที่เกิดมา...เป็นเด็กเรียนหนังสือโตขึ้นมาต้องทำงานมีครอบครัวมีลูกเป็นปู่ย่าตายาย....ถึงจุดหมาย เชิงตะกอน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pepsi, yout, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nok2009, saken6009

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
pepsi
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๗

๔ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๑๔
  รับขอบคุณ: ๓๐๒๐

ทําดี คิดดี พูดดี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๖.๘%

sansern phantana pepsi5510
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๒๙:๑๑ »

อ่านแล้วคิดตาม...หายเหนื่อยเลยครับ
ขอบคุณสําหรับบทความดีๆครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nok2009, berm, saken6009

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน
ZitLuangPor
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๐๕

๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๓
  รับขอบคุณ: ๗๕๔

ศิษย์หลวงพ่อ

จังหวัด: ขอนแก่น

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๙๗%
พลังชีวิต: ๐.๓%

SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๓, ๑๑:๔๘:๔๐ »

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆเช่นเคยครับ ในกระทู้วัดบางพระเนี่ยครับมีแต่คนใจดีจริงๆ มีบทความดีๆมาลงให้ได้อ่านอยู่เป็นประจำ
   ^^
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, nok2009, Kingkhet, berm, saken6009

วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i
addydesign
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๑๔

๑๕ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๘

คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๓, ๑๖:๓๒:๕๙ »

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆคับ
ดังที่เค้ากล่าวกันว่า  "ความสุขในการเดินทางไม่ใช่เป้าหมายที่จะไป แต่ความสุขเกิดขึ้นในช่วงระหว่างการเดินทาง"
ขอบคุณคับ
แอ๊ดดี้
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, Kingkhet, berm, saken6009

ทีครับผม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๑

๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๔๕

จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๔%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๓, ๒๐:๔๐:๐๔ »

ขอบพระคุณครับที่ให้อ่านบทความดีๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, ~เสน่ห์โจรสลัด~, Kingkhet, saken6009

~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๑

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๖ ก.ย. ๕๓, ๐๒:๑๔:๒๕ »

ขอบพระคุณครับ สำหรับบทความดีดี ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, berm

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์