ผู้เขียน หัวข้อ: @@...เหนื่อยไหม....?@@  (อ่าน 2309 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
@@...เหนื่อยไหม....?@@
« เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 10:17:06 »

เหนื่อยไหม...

เคยถามไถ่หัวใจตนเองบ้างหรือเปล่า

ทุกรอยก้าวในชีวิตที่ล่วงผ่าน

สูญเปล่าหรือค้นพบสิ่งดีดีบ้างไหม ?...

เหนื่อยไหม...

กับวันเวลาที่ต้องดิ้นรน ค้นหา ในทุกสิ่งที่ผ่านมา

แต่จะอย่างไร...

ไม่ว่าชีวิตจะเคว้งคว้างไปในทิศทางใด

ขอให้อดทนและก้าวต่อไปเถิดนะ

อย่าไปกังวลว่าจะไปได้ถึงจุดหมายหรือไม่

อย่าไปคำนึงว่ายังเหลือหนทางอีกยาวไกลเพียงใด

ขอเพียงให้ทุกก้าวที่ผ่านไป...

หนักแน่น มั่นคง เปี่ยมด้วยพลังแห่งชีวิต

ขอเพียงทุกขณะเราได้ระลึกเสมอ

ว่าได้กระทำในสิ่งที่เรารัก และศรัทธา

ให้ทุกหยาดเหงื่อ..คือการทุ่มเทอย่างเต็มขีดความสามารถ

ให้ทุกเรี่ยวแรง..คือการตัดสินใจที่ดีที่สุด

เพียงเท่านี้...

ชีวิตก็ประสบกับความสำเร็จแล้ว

แม้วันนี้เราจะยังไปไม่ถึงจุดหมายปลายทางก็ตาม...

บทความโดย......มนต์สุนทร สุราช

ขอบคุณทำดีดอทเน็ต

อ่านแล้วทำให้มีกำลังใจและหายเหนื่อยครับ ท่านสมาชิกอ่านแล้วรู้สึกหายเหนื่อยไหมครับขอบคุณเจ้าของบทความมา ณ โอกาสนี้ครับ...สวัสดี :001: :001: :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: @@...เหนื่อยไหม....?@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ย. 2553, 10:55:57 »
หากบทความนี้ เปรียบเปรยกับชีวิตใจวัยเรียน

เหนื่อยกับเรื่องงานการบ้านที่อาจารย์ทุกวิชามอบหมายให้
หากเราอดทนและพยายาม
มีหรือ...ความประสบผลสำเร็จในอนาคตจะไม่เกิด

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 09:17:50 »
 15;[shake]อ่านแล้วทำให้คิดตามถึงตอนที่เกิดมา...เป็นเด็กเรียนหนังสือโตขึ้นมาต้องทำงานมีครอบครัวมีลูกเป็นปู่ย่าตายาย....ถึงจุดหมาย :017: เชิงตะกอน[/shake][/color]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 09:29:11 »
อ่านแล้วคิดตาม...หายเหนื่อยเลยครับ
ขอบคุณสําหรับบทความดีๆครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 11:48:40 »
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆเช่นเคยครับ ในกระทู้วัดบางพระเนี่ยครับมีแต่คนใจดีจริงๆ มีบทความดีๆมาลงให้ได้อ่านอยู่เป็นประจำ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 04:32:59 »
  ขอบคุณสำหรับบทความดีๆคับ
ดังที่เค้ากล่าวกันว่า  "ความสุขในการเดินทางไม่ใช่เป้าหมายที่จะไป แต่ความสุขเกิดขึ้นในช่วงระหว่างการเดินทาง"
ขอบคุณคับ
แอ๊ดดี้

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2553, 08:40:04 »
ขอบพระคุณครับที่ให้อ่านบทความดีๆ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.ย. 2553, 02:14:25 »
ขอบพระคุณครับ สำหรับบทความดีดี ...  :054: