๒๖ พ.ย. ๕๗, ๐๙:๔๕:๐๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น อยากทราบว่าเนื้ออะไรนะครับ  (อ่าน ๑๓๙๗ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๒๘

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๙ ก.ย. ๕๓, ๒๓:๕๓:๓๒ »

ด้วยความเคารพครับ
   วันนี้นำมาให้ชมกันสามองค์นะครับ
อยากทราบว่าเป็นเนื่้อโลหะอะไรนะครับ
ยกเว้นองค์สุดท้ายได้มาตอนจากวัดบางพระ
ทุกชิ้นตอนที่ได้มาตอนที่หลวงพ่อดำรงขันธ์อยู่นะครับ
 แสดงความเห็นได้เต็มที่ครับ
ขอบคุณครับ

เค้าตอกเลขตอกโค๊ตกันในถุงเลย

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
๒๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, pongsakorn, รันตี, gottkung, pepsi, aehjomthong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, peachsama, touch_navara, อภิรัตน์, berm, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Tiger Number NINE, toei_tain, ทราย บางเลน, หอมเชียง, ZitLuangPor, ราหู, อาริงาโต, yout, Ronaldo 2007, คนรักษ์พระ, vithya, umpawan, nok2009, viriya, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pongsakorn
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๔๙๙

๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๓
  รับขอบคุณ: ๒๗๗

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๖๕%
พลังชีวิต: ๐.๑%

86 apyon_123@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๐ ก.ย. ๕๓, ๐๐:๑๘:๔๕ »

สวยงามมากครับผม

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pepsi, aehjomthong, touch_navara, Tiger Number NINE, ราหู, yout, umpawan, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๒๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ ก.ย. ๕๓, ๐๐:๒๗:๐๑ »

องค์สุดท้าย เนื้อระฆังแตกครับ เป็นพระหล่อเนื้อระฆังแตกรุ่นแรก รุ่นสร้างสะพานปี 30  

กริ่งอุดมประชานารถ เนื่้อนวะครับ (ดูจากโค๊ดที่ก้นพระ)

เหรียญอะเมซิ่ง น่าจะเนื้อทองแดงนอกครับ

ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมครับ เลี่ยมทองซะด้วย
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, pepsi, aehjomthong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, touch_navara, อภิรัตน์, Tiger Number NINE, ราหู, yout, Ronaldo 2007, umpawan, saken6009

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๒๘

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๑ ก.ย. ๕๓, ๐๙:๑๒:๒๖ »

ขอบคุณมากมายครับ
  สำหรับคำตอบ
เดี้ยวจะมีมาหาคำตอบเรื่อยๆครับ
  ท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมเรียนเชิญครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ack01~, yout, Ronaldo 2007, umpawan, saken6009

amazing2511
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๖๙๗

๑๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๘๒
  รับขอบคุณ: ๒๓๕๒

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๑ ก.ย. ๕๓, ๑๑:๒๘:๒๔ »

เหรียญอเมซซิ่ง เป็นเนื้อนวะโลหะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ack01~, tuxky, yout, Ronaldo 2007, รันตี, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, saken6009

ZitLuangPor
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๐๕

๒ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๓
  รับขอบคุณ: ๗๕๔

ศิษย์หลวงพ่อ

จังหวัด: ขอนแก่น

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๙๗%
พลังชีวิต: ๐.๒%

SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๑ ก.ย. ๕๓, ๑๑:๕๔:๑๓ »

สวยทั้ง3เลยครับ โดยเฉพาะรูปหล่อองค์สุดท้ายดูเข้มขลังมากครับ
เยี่ยมยุทธครับ
   ^^
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout, Ronaldo 2007, umpawan, saken6009

วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i
เสือเดือนแปด
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๕๔๑

๑๑ วัน, ๙ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๐

ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕๐%
พลังชีวิต: ๓.๑%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๓ ต.ค. ๕๓, ๑๔:๐๓:๔๕ »

พระกิ่งอุดมประชานาถ เนื้อนวะโลหะแก่ทองครับ 

สร้างในคราวฉลองสมณะศักดิ์

มีเนื้อทองคำ  เงิน  นวะแก่ทอง และทองดอกบวบ

รู้สึกว่าราคาบูชาตอนออกจากวัดเนื้อนี้จะสูงกว่าเนื้อเงินด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, umpawan, saken6009

vithya
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๘๐๐

๕ วัน, ๖ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๐
  รับขอบคุณ: ๑๑๑๙

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๔ ต.ค. ๕๓, ๐๙:๓๓:๔๒ »

ขอบคุณครับที่นำมให้ชม สวยทุกองค์เลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009

BRAVO 02
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์