ผู้เขียน หัวข้อ: สักไม่ติดหรือจางไปสักซ้ำได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 12495 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
คือผมอยากถามว่าถ้าหมึกที่เราสักไปแล้วมันไม่ติดคือมันจางอะครับ
อยากทราบว่าจะสักซ้ำได้หรือเปล่าคือว้ำให้มันชัดขึ้นนะครับ
ไม่รู้ว่าอาจารย์แกสักเบาเกินไปหรือหมึกไม่ดีก็ไม่รู้เลยอยากถามพี่ๆน้องๆที่รู้ช่วยตอบทีครับ
ขอบคุณครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ควรใช้คำว่า อาจารย์ท่าน นะครับ

ลองบอกอาจารย์ดูครับ เผื่อท่านจะเติมหมึกให้ครับ

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ลองเรียนถามอาจารย์/พระอาจารย์ที่สักให้ครับ ผมเห็นบางท่านก็สักซ้ำให้ บางท่านก็เติมให้ บางท่านก็ไม่ทำให้ครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ที่จางก็มีหลายสาเหตุนะครับ
ตั้งแต่เริ่มสัก หมึกไม่ดี หมึกไม่วิ่งก็จางได้
การดูแลรักษา ไปโดนสบู่ โดนแดด ลงน้ำทะเล ใช้โลชั่นทา ก็จางลงอีกครับ

ยังไงถึงจะจางแล้ว พุทธคุณก็ยังเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สำนักที่ผมไปสัก สักไปแล้วประมาณ 2 อาทิตย์ ผมเป็นคนติดเกา เกาแล้วมันจาง
ผมไปให้อาจารย์ท่านย้ำให้ใหม่ได้ครับ ย้ำใหม่เพื่อดูสวยเท่านั้นแหละครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อ่าวท่านขุนแผนตัดสินใจลงสักหมึกแล้วหรือครับ
แล้วไปสักที่สำนักไหนเหรอครับ
ว่างๆก็ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมหน่อยนะครับ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อ่าวท่านขุนแผนตัดสินใจลงสักหมึกแล้วหรือครับ
ว่างๆก็ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมหน่อยนะครับ :002:

ต้องเป็นหลังตัวเองด้วยนะคะ  ไม่ใช่หลังของน้องไพร่วัด เดี๋ยวน้องเค้ามาโวยอีก :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ก้นบาตร
ตอบ: สักไม่ติดหรือจางไปสักซ้ำได้หรือเป&
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 07:52:30 »

ครับพี่ก๊อต ผมไปลงหมึกมาแล้ว ตอนแรกก็ลงน้ำมัน ตอนนี้เลยตัดสินใจลงหมึก ลงหมึกกับฆาราวาสที่รู้จักกันครับ
เพราะไม่ใช่ลายสักยันต์ของวัดบางพระ เลยไม่ค่อยอยากนำมาลงครับพี่ เพราะว่ากลัวจะผิดกฏของเว็บ
ด้วยความเคารพครับ

ต้องเป็นหลังตัวเองด้วยนะคะ  ไม่ใช่หลังของน้องไพร่วัด เดี๋ยวน้องเค้ามาโวยอีก :095:

ไม่จบเหรอครับ แซวอยู่นั้นแหละ เหอะ ๆ  :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 08:03:03 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พี่น้องชาวบางพระ แซวกันเล่นๆ อย่าไปซีเรียสเลยครับท่านขุนแผน   :095:

หัวข้อกระทู้นี้ในความคิดส่วนตัวของผม  ถ้าเป็นศิษย์วัดบางพระหละก็ครูบาอาจารย์ท่านจะสักให้ติดมากน้อยแค่ไหน
เป็นผมคงไม่กล้าไปขอย้ำให้เข้มหลอกครับ  นอกจากท่านจะสักให้เอง
เพราะทุกสิ่งทุกอย่างที่ท่านให้มาดีหมด เป็นลูกศิษย์มีหน้าที่เชื่อฟังเคารพ ตอบแทนท่าน ก็พอแล้ว
ไปขอให้ท่านสักให้เข้มเหมือนเป็นการรู้ดีกว่าท่าน จึงเป็นการไม่เหมาะสม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 11:06:22 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เวลาไปสักใหม่ ถ้าพระอาจารย์ท่านเห็นสมควรท่านก็จะสักย้ำให้เองครับ ไม่ต้องขอท่านหรอกครับ จางหรือเข้มไม่สำคัญ สำคัญว่าสักแล้วปฎิบัติตนได้ดี ไม่ทำผิดข้อห้ามหรือเปล่า พุทธคุณจะคุ้มครองเราอยู่ที่เราทำตัว ไม่ได้อยู่ที่จางหรือเข้มน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ก้นบาตร
ตอบ: สักไม่ติดหรือจางไปสักซ้ำได้หรือเป&
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 11:20:17 »
พี่น้องชาวบางพระ แซวกันเล่นๆ อย่าไปซีเรียสเลยครับท่านขุนแผน    :095:

หัวข้อกระทู้นี้ในความคิดส่วนตัวของผม  ถ้าเป็นศิษย์วัดบางพระหละก็ครูบาอาจารย์ท่านจะสักให้ติดมากน้อยแค่ไหน
เป็นผมคงไม่กล้าไปขอย้ำให้เข้มหลอกครับ  นอกจากท่านจะสักให้เอง
เพราะทุกสิ่งทุกอย่างที่ท่านให้มาดีหมด เป็นลูกศิษย์มีหน้าที่เชื่อฟังเคารพ ตอบแทนท่าน ก็พอแล้ว
ไปขอให้ท่านสักให้เข้มเหมือนเป็นการรู้ดีกว่าท่าน จึงเป็นการไม่เหมาะสม

ครับพี่เอ็ม แซวบ่อยๆ ก็น่าเบื่อเหมือนกันนะครับ เหอะ ๆ
ชอบยกเรื่องเสื่อมเสียของผู้นั้นมา ขุดขึ้นมา ทำให้ผู้นั้นอับอายนะครับ 
ด้วยความเคารพครับพี่ ..  :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 11:24:09 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พี่น้องชาวบางพระ แซวกันเล่นๆ อย่าไปซีเรียสเลยครับท่านขุนแผน   :095:

หัวข้อกระทู้นี้ในความคิดส่วนตัวของผม  ถ้าเป็นศิษย์วัดบางพระหละก็ครูบาอาจารย์ท่านจะสักให้ติดมากน้อยแค่ไหน
เป็นผมคงไม่กล้าไปขอย้ำให้เข้มหลอกครับ  นอกจากท่านจะสักให้เอง

ครับพี่เอ็ม แซวบ่อยๆ ก็น่าเบื่อเหมือนกันนะครับ เหอะ ๆ
ชอบยกเรื่องเสื่อมเสียของผู้นั้นมา ขุดขึ้นมา ทำให้ผู้นั้นอับอายนะครับ  
ด้วยความเคารพครับพี่ ..  :001: :001:

ครับ มันเป็นเรื่องของกรรมครับ สมัยก่อนท่านไปทำอะไรใว้หละครับ    :075:
ก็แน่นอนก็ย่อมมีเป็นธรรมดา หากเรามีขันติ มีความอดทน เฉยๆซะเดี๋ยวก็ดีเอง
ลูกผู้ชายไหนกล้ายอมรับผิดได้ ก็ต้องอดทนได้สิครับ นี่ถือว่าชนะใจตัวเอง
ความผิดเก่าๆที่เขายกที่ขุดกันขึ้นมา ก็เกิดจากท่านทำจริงๆทั้งนั้นหละครับ จริงใหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 11:30:40 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 11:29:36 »
พี่น้องชาวบางพระ แซวกันเล่นๆ อย่าไปซีเรียสเลยครับท่านขุนแผน    :095:

หัวข้อกระทู้นี้ในความคิดส่วนตัวของผม  ถ้าเป็นศิษย์วัดบางพระหละก็ครูบาอาจารย์ท่านจะสักให้ติดมากน้อยแค่ไหน
เป็นผมคงไม่กล้าไปขอย้ำให้เข้มหลอกครับ  นอกจากท่านจะสักให้เอง

ด้วยความเคารพครับพี่ ..  :001: :001:

ครับ มันเป็นเรื่องของกรรมครับ สมัยก่อนท่านไปทำอะไรใว้หละครับ    :075:
ก็แน่นอนก็ย่อมมีเป็นธรรมดา หากเรามีขันติ มีความอดทน เฉยๆซะเดี๋ยวก็ดีเอง
ลูกผู้ชายไหนกล้ายอมรับผิดได้ ก็ต้องอดทนได้สิครับ

สาธุ ขอบคุณพี่เอ็มนะครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ เสมอมา ขอขอบคุณจากใจครับ        
 :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ย. 2553, 11:30:07 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :084:  สรุปแล้วอยู่ที่ตัวเองกระทำ    15;

02;  จงพอใจในสิ่งที่ตนได้นะจ๊ะ    :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ลายยันต์ท่านขุนแผนสวยดีนะครับ
สักกับอาจารย์เล็ก วัดบางพังหรือเปล่า :095: