ช่วยดูพระหลวงพ่อพรหมให้ทีครับ [เป็นรูประฆัง]

(1/3) > >>

boyppon:

ช่วยฟันธงทีนะครับ

คนรักษ์พระ:

ไม่ทันหลวงปู่ครับ แต่เป็นของวัดช่องแคหรือไม่นั้นตอบไม่ได้ครับ เพราะทำออกมามากเหลือเกินครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ต้องให้ท่านโจรสลัดมาช่วยดูครับ

boyppon:
ขอบคุณครับ แล้วเขาเรียกกันว่ารุ่นอะไรหรอครับ

boyppon:
ให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับองค์เล็กเท่าปลายนิ้วก้อยเองครับ

pepsi:
องค์นี้ที่ถามมานะครับ..ลองเที่ยบกันดูครับ..

เรียบร้อยครับ..ถ้าตีเข้าวัดช่องแคหลวงพ่อพรหม.ปี2513
ผิดพิมพ์ ความละเอียด เส้นสายองค์พระ การปั๊ม การตัด..ผิดหมดครับ
...พิมพ์ที่เอามาถามเป็น เหรียญหลวงพ่อพรหมรุ่นระฆัง ปี 2513
แต่..องค์กลับเป็นพิมพ์ รุ่นแจกทาน ตามรูปครับ..

เหรียญรุ่นระฆังปี2513

ส่วนเหรียญนี้เป็นรุ่นแจกทาน.....

การตัดหรือปั้มเหรียญ...ทําแบบขอไปที..ไม่ละเอียด ขอบก็ไม่มี หลังที่เป็นยันต์ ก็ตัดทับยันต์
พิมพ์องค์พระเป็นเหรียญแจกทาน...แต่ปั้มอยู่ในรุ่นระฆัง...
แปลกๆครับ.....แต่ถ้าออกวัดอื่น อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ..
แต่เป็นรุ่นใหม่ที่ทางวัดช่องแคทําออกมาใหม่...คงไม่ทําแบบนี้แน่ๆครับ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป