ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอยู่ยงคงกระพัน ฟัน แทง ไม่เข้า  (อ่าน 3157 ครั้ง)

ออฟไลน์ NEWyojung

• ตติยะ
การสักยันต์ที่มีพุทธคุณอยู่ยงคงกระพัน ฟัน แทง ไม่เข้า

แล้วถ้าโดนน้ำกรด หนังยังจะเหนียวอยู่ปะคะ

หรือว่าตามสภาพเลย แอบสงสัยๆ :095:

ออฟไลน์ Hs1Qww

• ตติยะ
    • อีเมล
 :074 :รอคำตอบด้วยคน  :075:

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
รอคำตอบอีกคนด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ถ้าใครถือศิล 5 ทำแต่กรรมดี เป็นคนดี รับรองเลยครับ น้ำกรดก็น้ำกรดเหอะ สาดเข้ามาก็เหมือนน้ำเปล่าดีๆนั้นเอง ไม่เป็นที่ระคายผิวแม้แต่น้อย
ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ของแบบนี้มันเป็นปัจจัตตังครับ
คือเป็นสิ่งที่ผู้รู้ก็รู้ได้เฉพาะตน
คงอธิบายกันได้ยาก
อีกอย่าง ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม
สักเต็มตัวแค่ไหนก็ไม่พ้นกรรม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
คงจะตอบได้ยากนะคะ
หากมีคนหนึ่งที่โดนแล้วไม่เป็นอะไร..แต่อีกคนไหม้ไปทั้งตัว
สิ่งที่อยู่นอกเหตุเหนือผล มันก็ยากต่อการพิสูจน์
สิ่งสำคัญในเรื่องของการสักยันต์นั้น คือความศรัทธา และสืบสานวัฒนธรรมบนผิวหนังของบรรพบุรุษ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมว่า ถ้าเราทำดี พูดดี
ไม่มีใครที่ไหน จะเอาน้ำกรดมาสาดหรอกครับ

ออฟไลน์ narupong

• ตติยะ
ว่าเช่นกันครับ

พูดดี ทำดี ก็มีเเต่สิงดีๆเข้ามาในชีวิตครับ

:001: :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ไม่มีใครที่ไหน จะเอาน้ำกรดมาสาดหรอกครับ
:053: :053: :053: :053:

เห็นด้วยจริงๆครับ  ถึงขนาดเอาน้ำกรดมาสาดนี่ คงทำให้เขาแค้นเคืองหนักหนาสาหัสแน่ๆเลยครับ 

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปัจจัตตังครับ เป็นปัจจัตตัง  ตนรู้ได้ด้วยตน   สร้างความดีอยู่ในศีลในธรรม ปฏิบัติตามกฏข้อห้ามและเชื่อถือในครูบาอาจารย์
ประสบการณ์เกิดขึ้นหลายอย่างกับตัวเอง แต่รอดมาได้หรือผ่านพ้นไปด้วยดี บางอย่างเราพูดไปก็พาลจะทำให้เกิดการท้าทายการลองของ
ซึ่งเป็นสิ่งไม่ควรทำครับ ( ผิดศีล ผิดคำครู ก็สร้างโอกาสที่ไม่ปลอดภัยให้กับตนเองแล้วครับ )  :002:

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
คงจะตอบได้ยากนะคะ
หากมีคนหนึ่งที่โดนแล้วไม่เป็นอะไร..แต่อีกคนไหม้ไปทั้งตัว
สิ่งที่อยู่นอกเหตุเหนือผล มันก็ยากต่อการพิสูจน์
สิ่งสำคัญในเรื่องของการสักยันต์นั้น คือความศรัทธา และสืบสานวัฒนธรรมบนผิวหนังของบรรพบุรุษ

เห็นด้วยกับ 2 ท่านที่กล่าวมาครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
 :005: ระลึกถึงพระรัตนตรัยเป็นที่สุด หลีกเลี่ยงการกระทำที่ผิดศิลธรรม และเสี่ยง ปลอดภัยที่สุดครับ เป็นเรื่องที่ต้องเจอด้วยตนเองแล้วจะรู้ว่าเมื่อมีความเชื่อ ความศรัทธา ในสิ่งที่ดี ปาฏิหาริย์จะเกิดขึ้นเองครับ สาธุ สาธุ....

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
ส่วนตัวผมเชื่อในพุทธคุณของอักขระเลขยันต์เเละผลของกรรมดี....ที่มีผลอาจจะทำให้เราเเคล้วคลาดไม่ต้องประสบเจอกับเหตุการณ์นั้นครับ
ผิดถูกขออภัยด้วยครับ..เป็นความคิดเห็นส่วนตัว :054:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
คนเราถ้าเชื่อกฏแห่งกรรมก็จะไม่กล้าทำชั่วจะทำแต่ความดี  ขยันทำดีรักหมั่นทำบุญกรรมเก่าที่ตามมาเบียดเบียนก็จะตามไม่ทัน ไม่ทราบว่าคิดถูกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:........

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ไม่มีใครใหญ่กว่าโลง

นานาจิตตัง ครับผมรู้ได้เฉพาะตัว
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง