ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี19 (รบกวนชี้แนะด้วยครับ)  (อ่าน 4606 ครั้ง)

ออฟไลน์ ouan2008

• ตติยะ
    • อีเมล
 :001: รบกวนดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี19 ให้หน่อยครับ

ว่าแท้หรือป่าว พอดีมีคนจะให้เช่าต่อครับ

ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
รูปครับ

ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
รูปใหญ่ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมว่าดูเหรียญบวมๆ ผมว่าไม่ค่อยดี แต่ต้องหลายๆท่านมาดูนะครับ  อยากได้ภาพชัดๆนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 05:26:18 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ส่วนตัวผมไม่ชอบครับองค์นี้ไม่เป็นธรรมชาติ ...  :089:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ส่วนตัวชอบครับ ถ้าเป็นเหรียญใหม่ก็ทำได้เหมือนมากครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมดูไม่เป็นหลอกครับ แต่ผมว่าเหรียญบวมนะครับ  :075:

รอสายตรงมาฟันธงอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 06:05:42 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตามนี้ครับ...ลองดูครับ..
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8480

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้ไม่ดีนะครับ ห้ามเช่าเด็ดขาดครับ  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 07:43:02 โดย amazing2511 »

• ตติยะ
    • อีเมล
:015:ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ :053:

ที่ช่วยดูให้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เป็นเหรียญที่เขาทำแนบเนียนมากเหรียญหนึ่งนะครับ แต่ถ้าพลิกดูขอบ เทียบกับภาพเหรียญแท้ในกระทู้ที่คุณ pepsi ให้ลิงค์มาจะเห็นความแตกต่างได้ไม่ยากนัก เหรียญไม่แท้เขาถอดพิมพ์มาเลยมีขอบของเหรียญแม่พิมพ์ซ้อนเพิ่มอยู่อีกชั้น ขอบเห็นรอยตัดเป็นรอยเลื่อยไม่ใช่รอยปั๊มครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ค่อยชอบนะ ครับ ไม่ค่อยคมชัด ดูแปลกๆๆไม่เนียน