ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรอยสัก  (อ่าน 7350 ครั้ง)

ออฟไลน์ phaimin67

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามเรื่องรอยสัก
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 05:14:07 »
คือว่าไปสัก เก้ายอด มาได้ อาทิตย์นึงแล้ว เพิ่งสังเกตุว่ารอย สักมันไม่อยุ่ตรงกลางมันดู เป๋ไปทางขวาประมาณ 1.5 ซม.
แล้วมันแปลกๆ ตอนแรกคิดว่าจะไปสัก แปดทิศต่อ ว่าจะขอ ลพ.ขอขยับมาตรงกลางสักนิด แต่ก้อคงไม่กล้าขอ
กลัว ลพ.แกจะว่าว่าเรื่องมาก พอสักได้รูปแล้วไปลบ เก้ายอดแล้วสักใหม่ คิดอีกทีลบให้หมดเลยดีกว่า แต่ก้อยังศรัทธา
เหมือนเดิมแหละ แต่คิดว่าดวงซวยซักไม่ตรง ก้อไม่คิดจะไปอวดใครหลอก แต่คิดว่ามีอะไรมาอยู่บนหลังแล้ว ก้ออยาก
ให้มันดี เพื่อมีโอกาศได้ถอดเสื้อมันจะไดดูไม่แปลกกว่าชาวบ้านเขา

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องรอยสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 05:30:09 »
คือว่าไปสัก เก้ายอด มาได้ อาทิตย์นึงแล้ว เพิ่งสังเกตุว่ารอย สักมันไม่อยุ่ตรงกลางมันดู เป๋ไปทางขวาประมาณ 1.5 ซม.
แล้วมันแปลกๆ ตอนแรกคิดว่าจะไปสัก แปดทิศต่อ ว่าจะขอ ลพ.ขอขยับมาตรงกลางสักนิด แต่ก้อคงไม่กล้าขอ
กลัว ลพ.แกจะว่าว่าเรื่องมาก พอสักได้รูปแล้วไปลบ เก้ายอดแล้วสักใหม่ คิดอีกทีลบให้หมดเลยดีกว่า แต่ก้อยังศรัทธา
เหมือนเดิมแหละ แต่คิดว่าดวงซวยซักไม่ตรง ก้อไม่คิดจะไปอวดใครหลอก แต่คิดว่ามีอะไรมาอยู่บนหลังแล้ว ก้ออยาก
ให้มันดี เพื่อมีโอกาศได้ถอดเสื้อมันจะไดดูไม่แปลกกว่าชาวบ้านเขา
คุณไปสักที่ไหนมาเหรอครับ แล้วลายสักนี่สามารถลบ ณ.ตอนนั้นได้ด้วยเหรอครับ ถ้าน้ำมันคงมองไม่เห็นแต่ถ้าหมึกเห็นครับ แต่เอียงไปนิดคงไม่เป็นไรครับ อยู่ที่ศรัทธาครับ และอีกอย่างก็ไม่ใช่ความซวยหรอกนะครับ ผมว่าควรใช้ภาษาให้ถูกต้องกว่านี้นะครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 05:32:24 โดย touch_navara »
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 05:35:52 »
งั้นขอถามนะครับว่า ถ้าเกิดว่าสักยันต์ สวยจนบอกไม่ถูก แต่ไม่มีพุทธคุณ กับ ไม่ค่อยสวยเป๋ นิดหนึ่ง แต่พุทธคุณสุดยอด เหลือล้ำ คุณจะเลือกอันไหนครับ ของอย่างงี้นะอยู่ที่ความศรัทธา อยู่ที่ พูดทำดี ทำดี คิดดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 05:38:45 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 05:45:13 »
เก้ายอดเยอะครับที่วางไม่ตรง หนังคนมันขยับได้นะครับไม่ใช่แผ่นกระดาษ จะเขียนจะวาดตรงไหนก็ตรงไปหมด หนังมันยืดหยุ่นได้ ผมว่าไม่แปลกหรอกที่วางไม่ตรง  ถ้าอยากได้ตรงๆก็ไปที่สำนักแุถวปทุมดีกว่าครับ นั่นแหละราคาสูงเขาแทงช้าๆและบรรจงครับ ถ้าเป็นผมนะ พระอาจารย์ท่านเมตตาให้ ผมก็ดีใจแล้วครับ ไม่สำคัญว่าสวยไม่สวย

ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ ความคิดผู้น้อย ..  :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 05:49:03 โดย ขุนแผน »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 06:06:46 »
มีตังอ่ะครับไปลบที่ไหนก้อได้ แต่ลบแล้วก้อไปสักวัดบางพระเหมือนเดิมแหละครับ ที่ถามอ่ะเพราะว่าอยากทราบว่ามันแปลกกว่าคนอื่นไหม
ไม่เอาสวยแต่อยากได้ตรงๆอ่ะครับ ก้อเห็นคนอื่นสักเขาก้อตรงๆกันนี่หว่า ก้อเลยถาม
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 06:20:18 โดย phaimin67 »

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 06:56:22 »
555 :004:ใจเย็นครับพี่น้อง เรื่องสักเอียงไปนิดไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอกครับ
 อยากให้คิดซะว่าคุณได้รับความเมตตาจากครูบาอาจารย์ที่พิเศษกว่าคนอื่นๆ
  ดีซะอีกที่น้อยคนจะได้เหมือนคุณ อย่าคิดมากเลยครับ ความตั้งใจ บวก ศัทธา
   พุทธคุณอันแกร่งกล้าจะตามมาเอง สู้ๆ ( โพสรูปให้ดูหน่อยก็ดีนะจะได้ช่วยดู )
                                                  สาธุครับ บารมีหลวงพ่อจงคุ้มครอง... :054:

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 08:05:50 »
ผมอยากสักเก้ายอดแต่ตรงที่สักมียันต์ของอาจารย์อื่นอยู่จะสักได้รึเปล่าถ้าได้จะวางยันต์ไว้ตรงไหน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 10:39:41 »
ของผมเก้ายอด บางยอดของผมก็เอียงนะครับ ไม่ตรงเป๊ะ
แล้ว 29 ยอด ซ้ายและขวา ความยาวก็ไม่เท่ากัน ขวายาวกว่าซ้ายเล็กน้อย

เอาว่า อย่าคิดมากเลยครับ พุทธคุณของยันต์เป็นหลัก  :058:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 2553, 11:33:07 »
ขอบคุณทุกกำลังฝจครับเอาเป็นว่าไม่ลบดีกว่า ศรัทธา ๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 04:27:24 »
ผมสักน้ำมันกับอาจารย์ติ่งบอกท่านว่าขอมหาอำนาจกับเมตตาไม่ได้ถามว่าท่านให้อะไรแต่ผมสักหมึกกับอาจารย์ฆรราวาสมาก่อนยันต์ครูวางตรงตำแหน่งเก้ายอดอยากได้เก้ายอดเพราะศรัทธาสายบางพระไม่ทราบว่าอาจารย์จะให้รึเปล่าใตรทราบช่วยบอกผมด้วยขอบคุณ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 08:44:37 »
ผมสักน้ำมันกับอาจารย์ติ่งบอกท่านว่าขอมหาอำนาจกับเมตตาไม่ได้ถามว่าท่านให้อะไรแต่ผมสักหมึกกับอาจารย์ฆรราวาสมาก่อนยันต์ครูวางตรงตำแหน่งเก้ายอดอยากได้เก้ายอดเพราะศรัทธาสายบางพระไม่ทราบว่าอาจารย์จะให้รึเปล่าใตรทราบช่วยบอกผมด้วยขอบคุณ
อยู่ที่ว่าตำแหน่งนั้นคุณได้สักหมึกยันต์อะไรมาเหรอครับ ถ้าเป็นยันต์เก้ายอดน่าจะไม่มีปัญหานะครับ ของผมก็เคยสักยันต์เก้ายอดจาก
สำนักอื่นมาก่อน แต่พอมาสักที่วัดบางพระ พระอาจารย์ท่านก็เมตตายันต์แปดทิศให้ต่อจากเก้ายอดครับ

ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:14:38 »
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆ  ส่วนตัวผมขอบอกว่าอย่าไปลบเลยครับอย่าไปยึดติดกับความตรงความเอียงเลย
จงยึดถือตรงที่พุทธคุณจะดีกว่านะครับ หากต้องการโชว์เพื่อนคุณก็ต้องไปเพิ่มลายสักอื่นให้เด่นชัดกว่า
เก้ายอดเพื่อดึงดูดความสนใจไงครับ ..
ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:15:25 »
มีตังอ่ะครับไปลบที่ไหนก้อได้ แต่ลบแล้วก้อไปสักวัดบางพระเหมือนเดิมแหละครับ ที่ถามอ่ะเพราะว่าอยากทราบว่ามันแปลกกว่าคนอื่นไหม
ไม่เอาสวยแต่อยากได้ตรงๆอ่ะครับ ก้อเห็นคนอื่นสักเขาก้อตรงๆกันนี่หว่า ก้อเลยถาม
รอยสักไม่ใช่ลบง่ายๆ และไม่ใช่ลบแล้วผิวจะกลับมาเหมือนเดิมน่ะครับ ที่โฆษณากันแบบหายเกลี้ยงจนผิวเหมือนเดิม โดยส่วนตัวแล้วไม่เชื่อน่ะครับ การสักยันต์ไม่ใช่tattooตามร้านน่ะครับ ที่จะสวยงามลงตัวไปหมด พุทธคุณที่พวกเราต้องการน่ะครับ ความสวยงามเป็นเรื่องรองลงมาครับ ทำใจร่มๆน่ะครับ ได้ของดีมาคุ้มครองแล้ว หากไปคิดว่าดวงซวยแล้วศรัทธาจะเกิดตรงไหน เมื่อศรัทธาไม่เต็มร้อย พุทธคุณจะมาคุ้มครองได้อย่างไร พุทธคุณจะคุ้มครองเมื่อมีความเชื่อมันและศรัทธาเต็มร้อยน่ะครับ อ่านที่ผมโพสแล้วคิดดูดีๆครับ หากเชื่อมั่นและศรัทธาก็กลับไปให้พระอาจารย์เป่าครอบอีกครั้ง เพราะสิ่งที่คุณโพสมาดูจะออกแนวลบหลู่และไม่เชื่อมั่นและศรัทธาน่ะครับ

ปล.เอารูปรอยสักที่ลบด้วยเลเซอร์แล้วมาให้ดูน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 02:10:43 »
ขอบคุณคุณtouch-navaraมากครับ

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 02:28:07 »
ไม่ต้องลบหลอกครับ ไม่มีใครตรง 100% หลอกครับ บางคนเขาอาจมากกว่าด้วยซ้ำ แต่ใช้ความเชื่อและศรัทธา ไม่ต้องไปครอบครูใหม่หลอก
แต่ตั้งจิตนึกถึงหลวงพ่อไว้ก้อพอ หลวงพ่อท่านมีเมตตา ไม่ทิ้งหลอก อิอิ เพราะคุณก้อไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร บางทีผมสักมายังไม่รู้เลยว่า
ยันอะไร ไม่เคยถามใคร รู้แค่ได้ของดีมาแล้วอิอิ

ปล.ให้กำลังใจนะครับ สิ่งที่หลวงพ่อท่านสอน คือมีเมตตา ควรให้กำลังใจซึ่งกันและกัน สิ่งที่คุณคิดผิดไปผมน้อมรับในการให้อภัย ถ้ามีจิตใจที่สำนึกจริงๆ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 02:57:18 »
Oopss !! มีตังอะคับลบที่ไหนก็ได้ 555++

แหมๆ แล้วทำไมไม่เอาเงินซื้อพุทธคุณล่ะคะ อิ๊ๆ

แล้วทำไมไม่เอาเงินไปจ้างเค้าสักเอาละจ๊ะ อิ๊ๆ

แหมๆ มิกล้าเถียงกับพ่อคนรวย พ่อคนมีตังค์ 555+

คนรวยทำไมพูดจาแบบ !@#$%^&*()_ เอิ่ม!! ตึ่งโป๊ะ!! 55 ช่างเถอะค่ะ ตอนแรกว่าจะไม่คอมเมนต์แต่เห็นแล้วอดไม่ไหว
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 04:27:49 »
Oopss !! มีตังอะคับลบที่ไหนก็ได้ 555++

แหมๆ แล้วทำไมไม่เอาเงินซื้อพุทธคุณล่ะคะ อิ๊ๆ

แล้วทำไมไม่เอาเงินไปจ้างเค้าสักเอาละจ๊ะ อิ๊ๆ

แหมๆ มิกล้าเถียงกับพ่อคนรวย พ่อคนมีตังค์ 555+

คนรวยทำไมพูดจาแบบ !@#$%^&*()_ เอิ่ม!! ตึ่งโป๊ะ!! 55 ช่างเถอะค่ะ ตอนแรกว่าจะไม่คอมเมนต์แต่เห็นแล้วอดไม่ไหว

เปลี่ยนชื่อแล้วเหรอครับ หนูมินด์ (ดุนะเราเนี่ยยยย)
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 05:25:28 »
จริงใจ เชื่อมั่น ศรัทธา บังเกิด..!

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 05:31:14 »
เรารู้อยู่แก่ใจดีแล้วว่า เรามีดี
การสักยันต์ไม่จำเป็นต้องอวดใครหรอกครับ

พระอาจารย์ท่านเมตตาแล้ว แล้วจึงให้มาก้ควรพอใจกับสิ่งได้นะครับ
ส่วนเรื่องลบ มันคงไม่ใช่เรื่องๆง่ายๆหรอกครับ
เห็นแผลเป็นแล้วไปสักทับรอยแผลเป็นไม่ยิ่งน่าเกลียดกว่าหรือครับ

แค่ชี้แนะไม่ได้มีเจตนาว่ากล่าวแต่ประการใดยังไงก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยละกัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ibabynew

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 10:20:24 »
รอยสักไม่ใช่ลบง่ายๆ และไม่ใช่ลบแล้วผิวจะกลับมาเหมือนเดิมน่ะครับ ที่โฆษณากันแบบหายเกลี้ยงจนผิวเหมือนเดิม โดยส่วนตัวแล้วไม่เชื่อน่ะครับ การสักยันต์ไม่ใช่tattooตามร้านน่ะครับ ที่จะสวยงามลงตัวไปหมด พุทธคุณที่พวกเราต้องการน่ะครับ ความสวยงามเป็นเรื่องรองลงมาครับ ทำใจร่มๆน่ะครับ ได้ของดีมาคุ้มครองแล้ว หากไปคิดว่าดวงซวยแล้วศรัทธาจะเกิดตรงไหน เมื่อศรัทธาไม่เต็มร้อย พุทธคุณจะมาคุ้มครองได้อย่างไร พุทธคุณจะคุ้มครองเมื่อมีความเชื่อมันและศรัทธาเต็มร้อยน่ะครับ อ่านที่ผมโพสแล้วคิดดูดีๆครับ หากเชื่อมั่นและศรัทธาก็กลับไปให้พระอาจารย์เป่าครอบอีกครั้ง เพราะสิ่งที่คุณโพสมาดูจะออกแนวลบหลู่และไม่เชื่อมั่นและศรัทธาน่ะครับ

ปล.เอารูปรอยสักที่ลบด้วยเลเซอร์แล้วมาให้ดูน่ะครับ

จริงค่ะ เดี๋ยวไปสักยันต์เพิ่ม แล้วล้อมด้วยอักขระไปเรื่อยๆก็จะไม่เห็นว่าเอียงนะคะ เห็นมาเยอะแล้วเหมือนกันสักเอียง บางทีขึ้นอยู่กับคนจับด้วย ดึงไม่ตึงหรือสองข้างดึงไม่เท่ากัน แต่สุดท้ายทุกคนก็ยินดีในสิ่งที่ได้ เพราะอยากได้พุทธคุณอ่ะค่ะ

ถ้ากลัวไม่งามก็สักน้ำมันสิคะ พุทธคุณไม่ต่างกัน แค่มองไม่เห็น

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะคะ

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 08:06:59 »
 :001:เริ่มต้นด้วยความเชื่อ ตามด้วยศรัทธา และปาฏิหาริย์จะเกิดเองครับ ยินดีด้วยครับ...ลงภาพ และอักขระไปเรื่อยๆ สวยเข้มขลังครับ... :027:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:41:53 »
เวลาพูดถึงพระอาจารย์กรุณาให้ความเคารพท่านด้วยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 11:48:02 »
แหม่งๆนะคะ ที่พิมพ์ว่า ซวยที่สักไม่ตรง
คุณคิดบ้างนะคะบุคคลที่สักให้คุณท่านเป็นใคร ใช้คำที่สุภาพสักนิดก็จะดี

* มีตังจะลบที่ไหนก็ได้..

ลอกทั้งแผ่นหลังเลยดีมั้ยคะ

สักแล้วไม่ตรงกลางแผ่นหลัง ไม่มีใครเค้าว่าแปลก คนที่แปลก..คือคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2553, 11:50:05 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อ่างทอง

• จตุตถะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเรา
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 06:29:49 »
คุณ prince_tiger คำที่คุณโพสว่า  แต่คิดว่าดวงซวยซักไม่ตรง +มีตังอ่ะครับไปลบที่ไหนก้อได้ แต่ลบแล้วก้อไปสักวัดบางพระเหมือนเดิมแหละครับ

ถ้าคุณคิดอย่างนี้แล้ว.. คุณจะสักไปทำไม.. สู้เอาตังที่ว่ามีเยอะ..  ไปซื้อเสื้อเกราะใส่ไม่ดีกว่าเหรอ..

ของดี มันอยู่ที่เรา เคารพและศรัทธา ไม่ได้อยู่ที่ความสวยงาม จำไว้..

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 01:39:49 »
คุณ อ่างทอง ครับ มาว่าผมทำไมครับ คุณมากล่าวหาผมอย่างงี้ผมเสียหายนะครับ ผมไปทำอะไรให้คุณครับ ผมก้อตอบแบบเสมอภาคแล้ว
อะไรของคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2553, 01:47:43 โดย prince_tiger »

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 01:42:47 »
เปล่่ียนละค่ะพี่เสือเบอร์9 อิอิ เป็นวันทองซะบ้างจะได้ไม่ต้องรักใครจริง555 โอ๊ะๆหนูมินป่าวดุนะคะแค่เป็นคนพูดตรงๆ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 07:54:41 »
 28;เมื่อประมาณปี  ๒๕๓๑  ลพ.แพ  วัดพิกุลทองไปที่วัดคฤหบดี  บางยี่ขัน  เมื่อท่านไปถึงขณะลงรถ  ผมพาพ่อแม่พี่นอ้งลูกเมียไปรับลพ.แพ  ตอนนั้นไม่มีใครนอกจากครอบครัวผม  ท่านมองครอบครัวผมแล้วยิ้มบอกให้เข้ามาใกล้ๆ  แล้วล้วงดินสอจากย่ามมาเขียนบนศรีษะทุกคน  ที่ท่านเขียนบนศรีษะนี้เขาเรียกว่าอะไรครับใช่จารอักขระหรือไม่  เหมือนกับการสักยันต์หรือไม่  แล้วมีข้อห้ามอะไรหรือไม่  ใครรู้ช่วตอบด้วยครับ  ขอบคุณครับ :103:

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 09:37:08 »
คุณ prince_tiger คำที่คุณโพสว่า  แต่คิดว่าดวงซวยซักไม่ตรง +มีตังอ่ะครับไปลบที่ไหนก้อได้ แต่ลบแล้วก้อไปสักวัดบางพระเหมือนเดิมแหละครับ

ถ้าคุณคิดอย่างนี้แล้ว.. คุณจะสักไปทำไม.. สู้เอาตังที่ว่ามีเยอะ..  ไปซื้อเสื้อเกราะใส่ไม่ดีกว่าเหรอ..

ของดี มันอยู่ที่เรา เคารพและศรัทธา ไม่ได้อยู่ที่ความสวยงาม จำไว้..

คุณ อ่างทอง ครับ มาว่าผมทำไมครับ คุณมากล่าวหาผมอย่างงี้ผมเสียหายนะครับ ผมไปทำอะไรให้คุณครับ ผมก้อตอบแบบเสมอภาคแล้ว

อย่าเพิ่งขัดแย้งกันเลยนะครับผมว่าเข้าใจผิดในเรื่องของชื่อมากกว่านะครับ...ลองอ่านตั้งแต่ต้นสิครับ......ใจเย็นๆนะครับพี่น้องชาววัดบางพระ มาส่งใจให้หลวงน้าต้อยที่ท่านกำลังอาพาธเล็กน้อยให้ท่านหายไวๆอย่างปลอดภัยดีกว่านะครับ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 09:39:03 »
เปล่่ียนละค่ะพี่เสือเบอร์9 อิอิ เป็นวันทองซะบ้างจะได้ไม่ต้องรักใครจริง555 โอ๊ะๆหนูมินป่าวดุนะคะแค่เป็นคนพูดตรงๆ

เปลี่ยนอย่างไร พลายงามก็จะตามหาแม่พิมให้เจอ....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 09:40:18 »

สงสัยเป็นการเข้าใจผิดอย่าเครียดกันนะจ้ะ  p นำหน้าชื่อเหมือนกัน ไรงี้..

เอ๊ัะ
หรือจะเป็นคนเดียวกัน
:095: (แซวเล่นค่ะ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 11:46:30 »
กระผมขออนุญาติล็อคกระทู้นะครับ ใจเย็นๆกันนะครับ