ผู้เขียน หัวข้อ: ดันเอา นางพิมพ์ ดำเซ็น ไปวางรวมบนหิ้งพระ ต้องขอขมาไหมครับ  (อ่าน 2866 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
    วันก่อนผมไปได้ตะกรุดดำเซ็น นางพิมพ์ มา แล้วดันเอาไปวางรวมกับหิ้งพระที่คอนโดของผมอ่ะครับ หิ้งพระที่คอนโดก็มีพระไม่มากเท่าไหร่ครับเอาจากหิ้งพระที่บ้านมานิดหน่อย   มีหลวงปู่ทวด ประมาณ 100 กว่าองค์  และพระของสายกรรมฐาน(สายหลวงปู่มั่น) อีกนิดหน่อย 
  วันก่อนดันลืมเอาไปวางรวมกันได้  ดูจากลักษณะเครื่องรางแล้ว  นางพิมพ์ ดำเซ็น เป็นไสยศาสตร์ไม่น่าจะเหมาะอย่างยิ่งที่จะวางไว้รวมกับพระเครื่องพระบูชาของพระเถระ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด และ ครูบาอาจารย์สายกรรมฐาน
ควรจะขอขมาดีไหมครับ  :003: :003: :003:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมก็มีตะกรุดนางพิมดำเซ็นไม่ได้วางรวมกับพระครับ  กรณีของคุณรอผู้รู้ตอบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ผมคิดว่าว่าควรแยกตะกรุดดำเซ็น นางพิมพ์ ให้ห่างจากหิ้งพระดีกว่าครับเพราะว่าตะกรุดดำเซ็น นางพิมพ์ต้องมีเซ่นถวายด้วยเหล้าขาวด้วยสิครับ
รบกวนรอผู้รู้อีกครั้งหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2553, 11:20:42 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ผมคิดว่าเครื่องรางของขลังน่าจะ
วางแยกกับพระน๊ะครับความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะครับเพราะผมก็วางแยกไว้คนละที่มาโดยตลอดครับ
ผิดถูกผู้รู้ช่วยตอบอีกทีครับ
  :100:  :100:  :100:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2553, 09:11:29 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นว่าควรจะบูชาแยกจากหิ้งพระครับ
เจ้าหน้าที่ที่ดุแลวัตถุมงคล  ก็บอกว่าให้แยกกันครับ
เคยเห็นที่กฏิหลวงปู่อั๊พ  ตอนที่คนมาเช่าบูชาพระกับนางพิม
และนำไปให้หลวงปู่อธิฐานจิตอีกรอบ  ยังต้องแยกพานเลยครับ
ขนาดตะกรุดกันงู กับ นางพิม  ยังไมให้นำมาใกล้กันหรือใส่ในพานเดียวกัยเลยครับ
ถูกผิดประการใด  ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
ควรจะแยกกันครับ

คนละสายกันครับ