ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมแสดงมุทิตาจิตพระอาจารย์อภิญญา  (อ่าน 8343 ครั้ง)

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

8 ตุลาคม 2553 เป็นวันคล้ายวันเกิดพระอาจารย์ญา
      ลูกศิษย์ขอกราบถวายมุทิตาจิต พระอาจารย์ญา
      ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ นะครับ
      กราบขอบพระคุณความเมตตาที่ให้กับลูกศิษย์ตลอดมา
      กราบนมัสการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 12:17:34 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ร่วมแสดงมุทิตาจิตพระอาจารย์อภิญญา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:15:10 »
ขอให้พระอาจารย์ญาเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ นะครับ กราบนมัสการครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 12:16:56 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ NEWZA191

• ตติยะ
ตอบ: ร่วมแสดงมุทิตาจิตพระอาจารย์อภิญญา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:24:20 »
ขอให้พระอาจารย์ญาเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ครับ กราบนมัสการครับ
วันนี้ก็ไปทำบุญที่วัดบางพระมาด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:27:45 »
กราบนมัสการหลวงลุงครับ ขอให้หลวงลุงมีสุขภาพที่แข็งแรง กระผมขอแสดงมุทิตาจิตครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 12:37:24 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:35:23 »

กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่ญาท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 12:36:02 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:50:18 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 01:05:35 »
กราบมนัสการ หลวงพี่ญา ด้วยครับ สุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้ลูกศิษย์ไปตราบนานเท่านานครับ สาธุ :054:

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 01:19:12 »
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญา ขอแสดงมุทิตาจิต ให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง
                 สาธุ  :054: :054: :054:
ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 05:39:37 »
สาธุ :114:สาธุ :114:สาธุ :114:กราบนมัสการพระอาจารย์ญา  ครับ
ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง ครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 06:02:44 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ ขอนำบุญทุกบุญถวายหลวงพี่ญาขอให้หลวงพี่เป็นที่พึ่งของลูกศิษย์และสรรพสัตว์ทั้งหลายตลอดไป

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 06:41:38 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา   :054: :054: :054:
กราบถวายมุทิตาจิต พระอาจารย์ญา ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ นะ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 07:20:12 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ
ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง ครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 07:22:55 »
 :054:กราบนมัสการหลวงพี่ญาด้วยครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง พักผ่อนเยอะๆนะครับ ฉันท์อาหารเยอะๆด้วยครับ (1ในลูกศิษย์ของหลวงพี่ญา)ครับ :001:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 07:33:22 »
ขอให้พระอาจารย์ญาเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ครับ  :054: :054: :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 07:37:17 »
กราบนมัสการขอรับพระคุณเจ้าขอนำบุญกุศลที่กระผมสะสมมาถวายหลวงพี่ญาขอให้หลวงพี่เป็นร่มโพธิร่มไทรแก่ลูกศิษย์ตลอดไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 08:03:13 »
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญาครับ

กระผมขอน้อมถวายมุทิตาสักการะต่อท่านครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 08:09:57 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ขอให้บารมีหลวงพ่อดลบันดาลให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 08:15:06 »
  กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ  ขอให้หลวงพี่ญาท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 08:49:43 »
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญา ครับ ขอให้พระอาจารย์อภิญญาท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ด้วยนะคครับ
และเป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้กับลูกศิษย์ไปนานๆ นะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:01:09 »
กราบนมัสการท่านพระอาจารย์ญาค่ะ..................ข้าพเจ้าขอร่วมแสดงมุทิตาจิตขอให้ท่านพระอาจารย์เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละค่ะ ...... :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:27:26 »
 :054:กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ...ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:48:45 »
 :054:     เหนื่อยนัก  ก็พักผ่อน
           เอนกายนอน   ภาวนา
           ร่างกาย         มันอ่อนล้า
           เพราะใช้มา    นานหลายปี....
                        เจริญสุข  เจริญธรรม ครับผม
                     (รักษาสุขภาพบ้างนะครับหลวงพี่)
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:50:30 »
กราบนมัสการพระคุณเจ้า ขอบารมีแห่งพระรัตนตรัยและพระอุดมประชานารถ อำนวยพรให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรง เพื่อดำรงศาสนกิจ และเมตตาศิษยานุศิษย์ สืบไปครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:52:33 »
กราบนมัสการ พระอาจารย์ญา ค่ะ ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต
ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ค่ะ  
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:03:39 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอให้หลวงพี่ญามีสุชภาพแข็งแรงครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:11:40 »
ขอกราบถวายมุทิตาจิต พระอาจารย์ญา
ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย  อายุ วรรณะ สุขะ พละ และเจริญในธรรมครับ  :054:

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:16:21 »
เข้ากราบท่านพระอาจารย์ ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:18:29 »
 36;   กราบนมัสการ..พระอาจารย์ญา..ที่เคารพ..    :054:

ศิษย์ขอให้พระอาจารย์  มีสุขภาพแข็งแรง..  

:072:   อย่าลืมดูแลสุขภาพเยอะๆนะค่ะ...ทานยาบำรุงอย่าให้ขาดสุขภาพจะได้แข็งแรงค่ะ  :072:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:28:29 »

ขอกราบนมัสการหลวงพี่อภิญญาครับ  :054: :054: :054:
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต ด้วยครับ
ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรง พักผ่อนเยอะๆนะครับ
ขอกราบนมัสการขอรับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 10:33:58 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:43:33 »
กราบนมัสการพระอาจาร์ญาครับ ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย  อายุ วรรณะ สุขะ พละ ครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 10:44:00 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ :054:
ขอให้พระอาจารย์สุขภาพแข็งแรง  :054:
และขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย  อายุ วรรณะ สุขะ พละ ครับ     :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 11:26:19 »
กราบมนัสการหลวงพี่ญาครับ  :054:

กระผมขอกราบร่วมแสดงมุทิตาจิตด้วยนะครับ ขอให้หลวงพี่ญา สุขภาพแข็งแรง  :054:

และกราบขอบพระคุณทุกๆความเมตตาที่มีให้ต่อผมด้วยครับ  กระผมจะไม่ลืมเลยครับ
 :054:

:054:  :054:  :054:  :054:   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 11:33:06 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ moopuk

• iiMooPuk
  • จตุตถะ
  • ~*ไม่ได้ชอบความโดดเดี่ยว..แค่ต้องการอิสระและเสรี*~
    • MSN Messenger - Dora_MonOle@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sweetheartclassic@yahoo.com
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 11:30:29 »
กราบนมัสการพระอาจารย์คะ

ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ คะ
..โลกของเธอมันควรต้องเป็นของเธอ ใครไม่ยอมรับเธอช่างเขา..

..โลกของเรามันควรต้องเป็นของเรา แค่ทำทุกวันให้ดีเท่านั้น..

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:44:53 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นโปรดอำนวยพรให้หลวงพี่ญาท่านเจริญในธรรมด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้กับลูกศิษย์ไปนานๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 12:48:33 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 12:48:47 »
ขอให้หลวงพี่ญาท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ เป็นมิ่งขวัญให้กับลูกศิษย์ไปนานๆครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 01:52:45 »
      กราบนมัสการหลวงพ่อญา หากรับรู้รับฟังได้ด้วยญาณ ขอหลวงพ่อจงได้ยินเสียงของพวกเราชาวเว็ปบอร์ด กล่าวขออำนาจคุณพระศรีพระรัตนตรัยและบารมีหลวงปู่เปิ่น จงดลบันดาลให้หลวงพ่ออภิญญามีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ สืบสานตำนานวัดบางพระตราบนานเท่านาน และขอบารมีทั้งในสามโลกนี้ ดลบันดาลให้หลวงน้าต้อยหายวันหายคืน มีสุขภาพดียิ่งๆขึ้นไป สาธุ..สาธุ..สาธุ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 02:37:56 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญา ขอให้หลวงพี่ญามีสุขภาพแข็งแรง และเป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ของลูกศิษย์ของวัดบางพระตลอดไป สาธุ สาธุ สาธุ
                                     .............. :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 03:15:41 »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 03:43:20 »
กราบนมัสการ และน้อมถวายมุทิตาจิตแด่พระอาจารย์ญาครับ.
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 04:54:39 »
  :054:...กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญาขอรับ..กระผมขอให้ท่าน..
...เจริญด้วย..อายุ..วรรณะ..สุขะ..พละ..และอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ลูกศิษย์กราบตลอดไปขอรับ :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ronin

• เต้นรำกับปีศาจ ........... ต้องเต้นให้จบเพลง .....
  • จตุตถะ
  • ความดีเหมือนกางเกงใน มีไว้ใส่ ไม่ได้มีไว้โชว์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 06:59:18 »
กราบนมัสการ พระอาจารย์ญาครับ

ขอให้พระอาจารย์ มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยนะครับ

รูัจักให้ รู้จักพอ รู้จักรอ และรู้จักเกรงใจ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 07:19:09 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา รักษาสุขภาพด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 08:42:50 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ Hs1Qww

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:17:27 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาขอรับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะขอรับกระผม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 09:24:19 »
กราบนมัสการหลวงพ่อญาครับ :054: :054: :054:ผมขอให้หลวงพ่อญาสุขภาพแข็งแรงนะครับ :090: :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เท็น@~

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 11:51:09 »
กราบมนัสการพระอาจารย์ญาค่ะ ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงนะค่ะ
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตด่วยค่ะ

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
  • ความดีไม่มีวันดับสูญ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 08 ต.ค. 2553, 11:56:25 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นช่วยคุมครองอำนวยพรให้หลวงพี่ญาท่านเจริญในธรรมด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ อยู่คู่กับวัดบางพระและลูกศิษย์ไปนานๆ นะครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 12:25:16 »
กราบนมัสการครับ   :054:
ขอให้พระอาจารย์ญา  มีสุขภาพเเข็งเเรง ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 02:10:50 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ  ขอให้มีสุภาพแข็งแรงนะครับ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 03:37:51 »
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ผมขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อหลวงพี่ญาท่านด้วยครับ
ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณสำหรับความเมตตาที่หลวงพี่เมตตาต่อผมมาโดยตลอด กราบขอบพระคุณมากครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 06:08:09 »
กราบนมัสการพระอาจารย์
ขอให้พระอาจารย์อภิญา สุขภาพแข็งแรง  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 08:35:37 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ
ขอคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบรรดาลให้ท่านเจริญขึ้น ทั้งทางโลก และทางธรรมครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 05:25:27 »
กราบนมัสการครับ   
ขอให้พระอาจารย์ญา  มีสุขภาพเเข็งเเรง ครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 05:40:19 »
กราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ

ศิษย์ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย และบารมีหลวงพ่อเปิ่นอำนวยพรให้หลวงพี่ญา มีสุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 09:32:21 »
กราบนมัสการ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพที่แข็งแรง เป็นกำลังในการสืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไปนะครับ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 09:45:13 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาค่ะ ขอร่วมแสดงมุทิตาจิตต่อพระอาจารย์ด้วยค่ะ
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
อีกทั้งขอบารมีหลวงปู่เปิ่น ให้ช่วยปกปักรักษาให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปค่ะ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 09 ต.ค. 2553, 10:24:52 »
 :054: :054: :054:

ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต อยากให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงครับ :114:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 08:27:46 »
ขอให้ พระอาจารย์ญา สุขภาพแข็งแรงครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 12:45:39 »
      กราบนมัสการพระอาจารย์ญา

ขอให้พระอาจารย์เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ นะครับ/นะคะ

ภุชชงค์ครับ / นุ้ยค่ะ

อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 06:41:00 »
กราบนมัสการพระอาจารย์อภิญญาขอบารมีหลวงปู่เปิ่นช่วยคุมครองให้พระอาจารย์ท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ อยู่คู่กับวัดบางพระและลูกศิษย์ไปนานๆครับ สาธุ  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2553, 06:44:02 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 09:21:43 »
กราบนมัสการครับ .....ขอให้พระอาจารย์ญาเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ เทอญ...สาธุ....
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ sinothai

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - bangna2525@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 09:17:50 »
ขอกราบนมัสการหลวงพี่อภิญญาครับ    
ขอร่วมแสดงมุทิตาจิต ด้วยครับ
ขอให้หลวงพี่มีสุขภาพแข็งแรง พักผ่อนเยอะๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2553, 10:03:56 โดย ~เสน่ห์ack01~ »