ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ พลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์  (อ่าน 9238 ครั้ง)

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญ พลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์

เหรียญอนุสรณ์ 5 เม.ย.2523 ร.ล.ชุมพร ณ หาดทรายรี

เหรียญรุ่นเปิดพระตำหนัก วัดเขตอุดมศักดิ์วนาราม หาดทรายรี จ.ชุมพร 19 ธ.ค.2536

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญ พลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์

เหรียญรุ่นเปิดพระตำหนัก วัดเขตอุดมศักดิ์วนาราม หาดทรายรี จ.ชุมพร 19 ธ.ค.2536

เหรียญกองพันต่อสู้อากาศยานที่12  18 กันยายน 2539

เหรียญที่ระลึกสร้างพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช หน่วยสงครามพิเศษทางเรือ พ.ศ.2543

เหรียญที่ระลึกสร้างพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช หน่วยสงครามพิเศษทางเรือ พ.ศ.2546

เหรียญเทิดพระเกียรติกรมหลวงชุมพร 128ปี มูลนิธิราชสกุลอาภากร วันที่ 21 ธันวาคม พ.ศ.2551

เหรียญเทิดพระเกียรติกรมหลวงชุมพร 129ปี มูลนิธิราชสกุลอาภากร วันที่ 19 ธันวาคม พ.ศ.2552

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
อนุญาตโชว์บ้างนะครับ

"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่แบ่งกันชม เหรียญสเด็จเตี่ยกรมหลวงฯของทั้งสองท่านสวยๆทั้งนั้น ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาสเด็จเตี่ยกรมหลวงฯครับ 15;

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
มีแต่แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
โอมชุมพรจุติ อิทธิกรณังสุโข นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ
น้อมกราบเสร็จเตี่ยครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เหรียญ พลเรือเอกพระเจ้าบรมวงศ์เธอกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเปิ่น ณ.วัดนกครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
มาอีกแล้วครับท่านaehjomthong มาเป็นชุดใหญ่อีกแล้ว และก็สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"