ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์  (อ่าน 6593 ครั้ง)

ออฟไลน์ totto0011

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 01:30:26 »
ตัวผมเองไม่เคยสักยันต์มาก่อนคับ แต่ได้ศึกษาจากบอร์ดแห่งนี้มาพอสมควร และอยากจะมีสิ่งศักดิ์สิทธ์ติดตัวบ้าง

โดยส่วนตัวแล้ว ผมศรัทธาในความหมายของยันต์ 5 แถวคับ มีความสวยงาม ไม่ใหญ่จนเกินไป และ ความหมายดีั

หลายคนบอกให้ผมไปสักกับอ.ชื่อดังท่านหนึ่งแถวปทุมธานี (ใกล้บ้านผมเลย) แต่โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ได้ศรัทธาที่นั่น ผมคิดว่าจะสักทั้งทีต้องสักกับหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระเท่านั้น

แต่ที่ผมศึกษาในบอร์ดแห่งนี้ อ.แต่ละท่านจะสักยันต์ครูก่อน คือ เก้ายอด , แปดทิศ , งบน้ำอ้อย ซึ่งให้ความหมายในทางคงกระพัน , ป้องกันตัวจากศาสตราวุธทั้งหลาย (ผมรักสงบและไม่เคยหาเรื่องทะเลาะกับใคร จึงคิดว่าไม่จำเป็นกับชีวิตของผมคับ)

อย่างที่บอกในตอนแรกผมศรัทธาในความหมายของยันต์ 5 แถวน่ะคับ เป็นศิริมงคลกับตัวผมเองและหน้าที่การงาน

จึงอยากสอบถามท่านทั้งหลายว่า ถ้าจะสักเฉพาะยันต์ 5 แถว จะพอเป็นไปได้หรือไม่
หรือจำเป็นอย่างยิ่งว่าต้องสักยันต์ครูก่อน (ใจจริงไม่อยากสักเยอะมาก และไม่ได้ต้องการให้ใครเห็น ผมเห็นคนเดียวก็พอแล้ว)

ไม่ทราบว่าถ้าผมไปขอกับท่านอ.จะสมควรหรือไม่ แล้วท่านอ.จะเมตตาผมหรือไม่คับ

หากผิดพลาดประการใด ผมขออภัยณ.ที่นี้ด้วยคับ

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 01:59:46 »
ถ้าไปที่อื่นไม่แน่ใจครับแต่ถ้าจะมาบางพระก็ต้องมียันต์ครูคือ ๙ ยอดก่อนครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 02:06:44 »
 O0...ให้ไปที่กุฎิหลวงพี่ญาแล้วขึ้นไปที่ชั้น 2 บอกความประสงค์กับหลวงพี่ที่สักได้เลยครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 02:24:21 »
ท่านชื่อหลวงพี่ตักท่านสักแบบลายเส้นครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 02:27:59 »
ลองกราบเรียนหลวงพี่นันก็ได้ครับผม

หลวงพี่ท่านใจดีครับ  :050:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 03:06:51 »
ถ้าต้องการยันต์5แถวแนะนำให้ไปหาหลวงพี่แป๊วครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 03:33:54 »
ขอขอบคุณทุกคำตอบคับ

เพื่อนผมฝากถาม เค้าอยากสักประมาณเมตตามหานิยม ควรจะสักอะไรดีคับ

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 03:35:31 »
ศรัทธาที่ไหนสักที่นั้นครับ หากศรัทธาในองค์หลวงพ่อแล้วก็สักที่วัดนี้แหละครับดีที่สุดพระท่านเมตตา เพื่อสืบสานวิชาการสักสืบต่อไป สาธุ สาธุ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 03:54:16 »
โดยตัวกระผมแล้ว ศรัทธาในหลวงปู่เปิ่นมากคับ แต่เพิ่งศึกษาเรื่องของสักยันต์ เห็นว่าต้องสักยันต์ครูด้วยเลยกลัวว่าจะเยอะเกินไป อยากสักเพื่อให้มีสิ่งมงคลติดตัวไว้บ้าง กลัวที่บ้านจะไม่เข้าใจน่ะคับ แต่ผมก็จะ 30 แล้วนะ แต่ต้องแคร์ที่บ้านด้วยน่ะคับ

ขอบคุณมากคับ ถูกผิดอย่างไรต้องขออภัยคับ เพิ่งศึกษาธรรมเนียมปฎิบัติของการสักยันต์ ได้ไม่นานคับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 04:18:30 »
ต้นเดือนที่แล้วผมก็คิดอย่างเดียวกันนี่แหละครับ สุดท้ายถามตัวเองว่าตั้งใจไปถึงวัดบางพระเพราะศรัทธาในหลวงปู่ไม่ใช่หรือ แล้วทำไมไม่สักไปตามลำดับ ตามแบบแผนเอกลักษณ์ของวัดบางพระ ตกลงเลยกราบขอเมตตาพระอาจารย์ญาท่านจะให้ยันต์อะไรก็แล้วแต่ สรุปตอนนี้มีเก้ายอด แปดทิศ พุฒซ้อน เสือครู แล้วอาทิตย์หน้าคงจะได้ไปวัดอีก

ถ้าสักห้าแถวก็คงจบเรื่องไปแล้ว แต่ผมว่าผมคงไปเสียดายทีหลังน่ะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 04:42:43 »
นับถือหลวงปู่เปิ่น ศรัทธาวัดบางพระ ทำไมไม่สักยันต์ที่เป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระล่ะครับ
อยากสักห้าแถวทำไมไม่ไปสักที่สำนักที่เขามีเอกลักษณ์เป็นยันต์5แถวล่ะครับ
5แถว หนุนดวง วัดบางพระไม่มีหรอกครับ พระอาจารย์บางรูปสักคาถาปิโยพรหมสี่หน้า บางรูปสักคาถาบารมี30ทัศน์
คงจะไม่ได้อย่างที่คุณต้องการหรอกครับ
วัดบางพระมีเอกลักษณ์เป็นของดั้งเดิมแต่โบราณในสายวิชา อย่าทำลาย ขนบประเพณีเลยครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 06:26:58 »
ในเมื่อมีความศรัทธาในองค์หลวงปู่เปิ่นแล้ว มาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระเลยค่ะ
แล้วคุณจะรู้ได้ด้วยตัวเองว่า ปาฏิหารย์นั้นมีจริง ขอเพียงศรัทธาอย่างจริงใจ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ mol2516

• ตติยะ
  • จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - puriselo@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 08:10:08 »
ผมเองครั้งแรกไปสักเมื่อปี 34 ตอนนั้นอายุ 18 เอง ไม่ค่อยรู้เรื่องสัก และบอกตรงๆ ไม่รู้จักหลวงปู่มาก่อนด้วย แต่อยากลองสักเห็นว่าดูเป็นลูกผู้ชายดี พอดีเพื่อนเป็นคนนครปฐม เค้าเลยพาผมไป ก็ไม่รู้ว่าจะสักอะไรก่อนหลัง ระหว่างไปนั่งรอก็ช่วยกันจับคนอื่นที่สักก่อน พอถึงตาตัวเอง ไปนั่งปุ๊บหันหลังพลวงพ่อที่สักให้ทันที ผมไม่ได้บอกว่าจะเอาอะไร (รู้สึกจะเป็นหลวงพ่อญา) ท่านก็ลงเก้ายอดเลย บอกว่าที่นี่ต้องลงยันต์ครูก่อน ผมก็ว่าดีนะครับ ศรัทธาที่จะเป็นศิษย์สำนักไหนแล้วก็ควรอยู่ในขนบธรรมเนียมของสำนักนั้นนะครับ และยันต์ด้านเมตตาหนุนดวงต่าง ๆ จริง ๆ แล้วก็มีหลายยันต์ที่มีคุณวิเศษคล้ายๆ กัน หรือหากกลัวว่าจะเยอะไป ก็สักเก้ายอดเป็นน้ำมัน แล้วลายอื่นค่อยปรึกษาพระอาจารย์ที่สักอีกครั้งครับ หลวงพ่อที่วัดบางพระนี่ใจดีทุกองค์ครับ ยืนยัน ๆ ๆ ๆ ทุกวันนี้ผ่านมา จะครบ 20 ปีแล้ว ผมยังรักและศรัทธาถือว่าเป็นลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น รำลึกว่าเราเป็นศิษย์มีครูอยู่ตลอดเวลาครับ (ทั้งตัวผมมีแค่ยันต์เก้ายอดในครั้งนั้นแค่ยันต์เดียว) :090: :090: :090:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 10:52:22 »
ต้องขอประทานโทษท่านทั้งหลาย กระผมได้บอกเหตุผลทั้งหมดในตอนต้นแล้ว ขอตอบเหตุผลอีกครั้งคับ

1.เรื่องยันต์ 5 แถว
   ผมไม่ค่อยศรัทธาสำนักที่เป็นเอกลักษณ์ในยันต์ 5 แถวนะคับ แต่ผมศรัทธาในความหมายของยันต์และศรัทธาในหลวงปู่วัดบางพระคับ

2.ทำไมถึงเลือก 5 แถว
   เพราะเป็นยันต์ที่ไม่ใหญ่มาก (ใหญ่มากกลัวที่บ้านจะว่าเอาคับ) สวยงาม และพุทธคุณตรงตามที่ผมต้องการในชีวิตคับ (เสริมการงานและชีวิต)

3.ทำไมไม่สักตามเอกลักษณ์ของวัดบางพระ
   ยันต์แต่ละยันต์นั้นมีความหมายของตัวเอง พุทธคุณบางอย่างนั้นไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่ผมนึกถึงประโยชน์ที่ได้มาคับว่ามีประโยชน์กับตัวเรามากน้อยแค่ไหน อย่าลืมว่าการสักนั้นจะติดตัวไปตลอดจนวันตาย ผมจึงคิดให้รอบคอบก่อนคับ (ตอนนี้กำลังคิดว่าจะสักน้ำมันยันต์ครูก่อน เพื่อตามเอกลักษณ์ของวัด และขอพระอ.ทีหลังว่าจะขอ 5 ยอดคับ แต่กลัวว่าจะไม่มีเวลา ผมงานเยอะมากคับ วันหยุดก็ไม่ค่อยได้หยุดกับเค้า ผมเป็นวิศวกรในโรงงานอุตสาหกรรมคับ ปัญหารุมเร้าเยอะมาก จึงอยากได้ศาสตร์ทางนี้เผื่ออะไรๆจะสำเร็จได้ง่ายขึ้น)

นี่เป็นเหตุผลส่วนตัวของผมน่ะคับ ถ้าผิดพลาดหรือเสียมารยาทประการใดต้องขออภัยจากใจจริงคับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 11:11:13 »

เรื่องพุทธคุณของยันต์ ไม่มีใครทราบอย่างแท้จริงหรอกครับ นอกจากตัวผู้ที่ได้รับประสบการณ์จากการสักยันต์

คนที่ไม่เคยสักยันต์ก็ได้แต่รับฟังในสิ่งที่เล่าขานกันต่อๆมา

ยันต์ครูใช่จะดีทางแคล้วคลาดอย่างเดียว การมีบารมีครูบาอาจารย์คุ้มครอง คิดทำสิ่งใดสำเร็จทุกประการครับ

ผู้ที่มีแต่ยันต์ครู มีหน้าที่การงาน การเงิน และประสบความสำเร็จในชีวิต โดยไม่ต้องมียันต์เฉพาะเลยก็มีมากมาย

ชะตาคุณจะดีขึ้นหรือแย่ลง ยันต์เป็นเพียงแค่สิ่งที่ยึดเหนี่ยวเป็นกำลังใจให้คุณแค่นั้น

ไม่มีใครเก่งเกินกรรม

ถ้ายังไม่พร้อมสักน้ำมันดีแล้วครับ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ ขอให้งานที่มีปัญหาอยู่สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 03:34:38 »
ผมว่านะครับ

คนเราอย่ายึดติด กับ อะไรเลย ครับ ใช่ว่า 9 ยอด 8 ทิศ งบน้ำอ้อย นั้น จะคงกระพัน อย่างเดียว นะครับ
ถ้า พี่ ลองศึกษาดีๆ 9 ยอดนั้นคือ อะไร พุทธคุึณของยันต์ 9 ยอด นั้น แทบจะครุมทุกอย่างเลย นะครับ
ลอง คิดดีัๆ ครับ ผมยังไม่ค่อยยึดติดกับอะไรมากเลยครับ ถ้า ยันต์9ยอด ไม่ดีจริง ท่านคงไม่นำเป็นยันต์ครูหลอกครับ
พี่ลอง ศึกษา ความหมายให้เด่นชัดก่อนครับ ก่อนตัดสินใจอะไรอะครับ อีกอย่างถ้าพี่ไม่อยากให้เยอะเกินไป
พี่ก็ ลงน้ำมันสิครับ ไม่เจ็บเหมือนหมึก พอหายก็ไม่เห็นลอย ไม่มีผลกระทบต่อครอบครัวและการงานพี่ด้วย

พี่ ลอง ศึกษาอักขระบนยันต์ ดู ครับ พี่จะรู้เลยว่า ยันต์ๆนั้น คือ อะไร ผมยกตัวอย่างยันต์เกราะเพชร ครับ
ใน ยันต์ ลงไปด้วยคาถา อิติปิโส ถามพี่ว่า อิติปิโส ที่เราถ้องกันทุกวันนี้คืออะไร นั้นก็คือ คุณพระพุทธเจ้า 56 ประการ นั้นเองครับ

ไม่ได้มีเจตนาส่อเสียด หรือ ดูหมิ่นแต่อย่างใด เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2553, 03:35:13 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 07:56:23 »
ชอบที่มีความอ่อนน้อมถ่อมตนนะ ผมขอตอบเพิ่มเติมฝากให้ไปลองคิดดู

คุณไม่ศรัทธาในสำนักที่เป็นผู้เผยแพร่ยันต์ห้าแถว แต่อยากได้ยันต์แบบนั้นเพราะขนาดและอิทธิคุณต้องใจ ที่วัดบางพระถึงมียันต์ลักษณะใกล้เคียงกันแต่มีผู้ตอบไว้แล้วว่าเป็นคนละอย่าง สิ่งที่คุณหวังว่าจะได้ตามคำเผยแพร่ของสำนักนั้นจะมาเอาจากยันต์นี้ของที่นี่คงไม่ได้ใช่ไหม

คุณมีศรัทธาในหลวงพ่อเปิ่น ก็ต้องรู้ว่าวิชาของหลวงพ่อท่านไม่สนับสนุนให้คนมาสักเลือกยันต์เลือกตำแหน่ง เพราะพระอาจารย์ผู้สักให้เป็นผู้มีความรู้ในศาสตร์นี้เป็นอย่างสูง ศิษย์ของที่นี่จึงกราบขอเมตตาให้พระอาจารย์เป็นผู้พิจารณา อย่างมากก็เรียนท่านว่าสถานการณ์ตัวเองเป็นยังไง อยากได้อิทธิคุณสนับสนุนด้านไหน ไม่ใช่เลือกยันต์มาให้อาจารย์สักตาม นี่คือความคิดหลักที่เป็นความแตกต่างระหว่างวัดบางพระกับสำนักสักยันต์ทั่วๆ ไป

คุณก็ต้องตัดสินเอง จะไปสักยันต์ที่ใจอยากได้ แต่ไม่ศรัทธา หรือไปที่ตัวเองศรัทธาแต่ไม่รู้จะได้ยันต์อะไร ถ้าเลือกอย่างหลังแต่คิดหาทางพลิกแพลง เขาให้สักยันต์ครูก่อนก็สักน้ำมันแล้วค่อยไปเลือกสักหมึกยันต์ที่อยากได้ มาวันเดียวยกพานหลายพานมันก็ทำได้ แต่เป็นการทำอะไรครึ่งๆ กลางๆ ใช้วิธีแบบศรีธนญชัย ได้ยันต์มาโดยหลีกเลี่ยงความคิดหลักของวัดหรือเปล่า

คนเรานั้นทำอะไรก็ทำซ้ำอยู่เป็นนิสัย ผมอยากให้คุณลองพิจารณาความไม่ราบรื่นในชีวิตที่ประสพอยู่ บางทีมันอาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับสิ่งที่พบในกระทู้นี้ บางทีการทำสิ่งที่ง่ายๆ ตรงไปตรงมา ไม่ต้องเอาแต่คำนึงถึงคนรอบข้าง ไม่เอาแต่คำนวณผลให้ออกมาดังใจ อาจจะเป็นคำตอบให้คุณโดยไม่ต้องไปสักยันต์ที่ไหนเลยก็ได้

นี่คือความคิดของคนแปลกหน้า ยังไงก็ไม่มีใครรู้ดีกว่าตัวเราเองครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 08:30:22 »
คุณ totto0011 ครับ ผมเข้าใจนะครับ ความรู้สึกเดียวกับผมเลย (อาชีพเดียวกันด้วย ) ที่บ้านผมแรกๆก็ไม่สนับสนุนโดยเฉพาะภรรยา แต่งานการมีปัญหาเยอะมาก เลยตัดสินใจขับรถจาก ระยองมากราบร่างหลวงปู่ ขอพรและฝากตัวเป็นศิษย์ เจอน้องที่กราบหลวงปู่อยู่ข้างๆ แค่บอกว่าอยากมาสักยันต์ น้องเค้าพาไปจัดหาพานดอกไม้ธูปเทียนและเข้าไปหาพระอาจารย์ท่านถึงที่เลยครับ น้องเค้าบอกว่าไม่ต้องขอนะพี่ ถอดเสื้อหันหลัง และบอกท่านว่าหมึกหรือน้ำมัน ท่านพิจารณาเมตตาให้เอง ก็เป็นน้ำมัน พอกลับไปบ้านปฏิบัติทุกอย่างตามข้อกำหนดของครูบาอาจารย์ ชีวิตดีขึ้นมาก ทุกคนในครอบครัว โดยเฉพาะภรรยา ก็ไปวัดบ่อยขึ้น ประเมินตัวเองจนแน่ใจ จึงเริ่มลงหมึกตามลำดับขั้นตอน จนถึงวันนี้ภูมิใจทุกลายยันต์ที่อาจารย์และพระอาจารย์ท่านเมตตา
ปล.ค่อยเป็นค่อยไปครับ ลงน้ำมันก่อน ยันต์อะไรก็ได้ แล้วประเมินตัวเอง จึงตัดสินใจอีกครั้งครับ  เอาใจช่วยนะครับ  :002:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 09:15:06 »
ส่วนตัวผมนะครับ แนะนำลงยันต์ครูเป็นน้ำมันก่อนนะครับดีที่สุด ส่วนยันต์ที่คุณต้องการก็เป็นหมึกครับเท่านี้คุณก็ได้ดั่งใจคุณต้องการแล้วครับ

ปล.ผมแนะนำลองศึกษายันต์กระทู้เจ็ดแบก ของทางวัดบางพระครับ พุทธคุณดี ครอบคลุมทุกด้านเลยครับ เผื่อท่านเปลี่ยนใจมาลงยันต์กระทู้เจ็ดแบกนะครับ เพราะผมเองก็ชอบนะครับยันต์ที่คุณต้องการ แต่ตอนนี้ผมมีกระทู้เจ็ดแบกครับ

ผิดถูกประการใดก็อภัยด้วยนะครับ เป็นแค่คำแนะนำส่วนตัวนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ice

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 12:36:32 »
เท่าที่ศึกษามา ๙ ยอด และ ๘ ทิศ ของหลวงพ่อท่าน ก็ครอบครุมทุกอย่างอยู่แล้วแต่ก็นั่นแหละครับ
ต้องศัทธาในยันต์และครูบาอาจาร์ที่สักย์ ก็ตัดสินใจเอาเองแล้วกัน
ผมเป็นศิษย์มาจากที่อื่นมาก่อนแต่ก็อยากให้ท่านที่ศัทธาในหลวงพ่อ ได้สักยันต์ของหลวงพ่อครับ
เพราะผมก็นับถือหลวงพ่อแล้ว จงมีศัทธาครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 03:10:26 »
ถ้านำอักขระ พุทธคุณ และความหมายต่างๆมาแปลงจาก 5 แถว เป็นยันต์อักขระล้อมรูปภาพยันต์อื่นๆในวัดบางพระเรา คุณจะรับได้มั๊ยครับ หรือว่าคุณยึดติดในรูปลักษณ์ของยันต์ 5 แถวเท่านั้น (ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ..ไม่ได้ซีเรียส..แค่คิดอีกด้านนึง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2553, 03:11:58 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 08:21:04 »
อ่านความคิดเห็นเเล้ว เข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้นะครับ....เจ้าของกระทู้ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่หรือหลีกเลี่ยงที่จะไม่อยากได้ยันต์ครู เพียงเเต่ไม่สามารถสักยันต์เเบบ รอยยันต์เยอะๆได้..ลองไปขอพระอาจารย์เเป๊วดูนะครับว่าท่านจะให้ได้หรือไม่ผมเคยไปนั่งรอสักเเล้วมีคนขอยันต์นี้ท่านก็เมตตาครับ เเต่ไม่ทราบว่าเคยสักยันต์(นํามัน)อื่นมาเเล้วรึยังนะครับ ... :001:
ส่วนตัวผมอยากได้ยันต์ครูมากๆไปหลายรอบ..หลวงพี่ท่านเมตตาให้ยันต์อื่นมาตลอดเลยครับ (อาจเป้นเพราะผมเคยไปสักที่อื่นมา)
คิดในใจว่า ยันต์ครู ของวัดบางพระ นี่ก็สุดยอดเเล้ว เพียงพอเเล้ว .....ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดถูกขออภัย :054:

บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 09:43:32 »
ผมขอขอบพระคุณทุกท่านมากคับ ไม่คิดมากแล้ว ผมศรัทธาที่วัดนี้ และจะสักที่วัดนี้เท่านั้นไม่ว่าจะยังไง แต่จะเจ็บตัวทั้งที จะมีสัญลักษณ์ที่จะติดตัวไปตลอดชีวิต ผมก็ขอใช้ความเป็นเหตุเป็นผล ส่วนตัวด้วยนะคับ หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจและเมตตา ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านสำหรับทุกความคิดเห็นและแนะนำคับ นัดกับเพื่อนไว้แล้ววันเสาร์ที่ 23 ตุลาคมคับ ตั้งใจแน่วแน่คับ

ออฟไลน์ jern

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 05:07:43 »
งงครับ ศรัทธาวัดบางพระแต่ไม่ต้องการยันต์ครู  ส่วนตัวมากไปมั้ยครับอันนี้

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 08:57:25 »
ไปแต่เช้าๆหน่อยนะครับวันนั้น เป็นวันออกพรรษาด้วยครับ ทางวัดบางพระจัดงานครับ คนจะเยอะหน่อยนะครับ
ขอให้ได้ดั่งใจที่ต้องการนะครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ BEST

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 01:31:51 »
สวัสดีค่ะ..ดิฉันศรัทธาในวัดบางพระและมีความเชื่อในเรื่องการสักยันต์ค่ะ จึงอยากสักยันต์เก้ายอดค่ะ ไม่ทราบว่าผู้หญิงสามารถสักได้หรือเปล่าค่ะ
ปล.ผู้ทราบตอบให้หน่อยน่ะค่ะอยากรู้จริงๆๆค่ะ ขอบพระคุณค่ะ. :005:

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 01:40:09 »
สวัสดีค่ะ..ดิฉันศรัทธาในวัดบางพระและมีความเชื่อในเรื่องการสักยันต์ค่ะ จึงอยากสักยันต์เก้ายอดค่ะ ไม่ทราบว่าผู้หญิงสามารถสักได้หรือเปล่าค่ะ
ปล.ผู้ทราบตอบให้หน่อยน่ะค่ะอยากรู้จริงๆๆค่ะ ขอบพระคุณค่ะ. :005:

• นวมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 01:44:16 »
ลองดูในในกระทู้นี้นะครับ ช่วงท้ายๆ ข้อกระทู้นี้จะมีข้อมูลที่คุณอยากทราบอยู่นะครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=19483

ขออนุญาติแนะนำกระทู้นี้หน่อยนะครับ ท่านโยมเพชร ครับ

ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 02:00:49 »
ขอพระคุณมากค่ะที่ตอบคำถาม.
ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะค่ะ.

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 12:25:20 »
มีวิธใดีขอสักยันต์เสือครูจากหลวงพี่แป๊วบ้างครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 01:44:43 »
ผมขอขอบพระคุณทุกท่านมากคับ ไม่คิดมากแล้ว ผมศรัทธาที่วัดนี้ และจะสักที่วัดนี้เท่านั้นไม่ว่าจะยังไง แต่จะเจ็บตัวทั้งที จะมีสัญลักษณ์ที่จะติดตัวไปตลอดชีวิต ผมก็ขอใช้ความเป็นเหตุเป็นผล ส่วนตัวด้วยนะคับ หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจและเมตตา ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านสำหรับทุกความคิดเห็นและแนะนำคับ นัดกับเพื่อนไว้แล้ววันเสาร์ที่ 23 ตุลาคมคับ ตั้งใจแน่วแน่คับ

เอาใจช่วยนะครับ เจตนาเราดี เราย่อมได้รับสิ่งที่ดีกลับคืนมาครับ

แรกๆ เจ็บหน่อยนะ  :027:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 01:50:26 »
ขอให้ได้ตามความระสงค์ โชคีนะครับ...................... :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 07:42:11 »
ลองขอท่านดูครับ ใจดีทุกท่านเลยครับ :054: