ผู้เขียน หัวข้อ: สีผึ่งเมตาค้าขายรวม 999 อาจารย์ในประเทศไทย  (อ่าน 4299 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
สีผึ่งเมตาค้าขายรวม 999 อาจารย์ในประเทศไทย
ผมได้สีผึ่งเมตาค้าขายมานิดเดียวเองครับผม สีผึ่งเมตาค้าขายหอมๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2553, 12:41:30 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ...ว่าสีผึ้งนี้มีที่มาที่ไปยังไง...จัดสร้างในโอกาสอะไรครับ
เพราะผมไม่ทราบจริงๆ

• สัตตมะ
  • **

พอดีไปเที่ยวไหว้พระมาครับ วัดประดู่ธรรมาธิปัตย์ บางซื่อ กทม
1.พระอาจารย์ เกษมสุข เขมสุโข ท่านสะสมจากครูบาอาจารย์ต่างๆ
และรูปครั้งท่านขุนพันธ์และอาจารย์ 1. หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรี
2. หลวงพ่อแพ พิกุลทอง 3.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม
4.หลวงพ่อจำเนียร สีลเสฏโฐ วัดถ้ำเสือวิปัสสนา 5.หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่
6.หลวงปู่่ทิม วัดพระขาว 7.หลวงพ่อผล วัดเชิงหวาย และพระเกจิอาจารย์ต่างๆ+สายฆาราวาสรวม999ตลับครับ

• สัตตมะ
  • **
ท่านแบ่งให้ผมมานิดหน่อยครับและได้สอบถามหลวงพ่อแล้วครับท่านบอกว่านำสีผึ่งมารวมกันและหุงเคี่ยวสีผึ่งเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2553, 12:18:11 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ...อยากได้มั่งจัง

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล

พอดีไปเที่ยวไหว้พระมาครับ วัดประดู่ธรรมาธิปัตย์ บางซื่อ กทม
1.พระอาจารย์ เกษมสุข เขมสุโข ท่านสะสมจากครูบาอาจารย์ต่างๆ
และรูปครั้งท่านขุนพันธ์และอาจารย์ 1. หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรี
2. หลวงพ่อแพ พิกุลทอง 3.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม
4.หลวงพ่อจำเนียร สีลเสฏโฐ วัดถ้ำเสือวิปัสสนา 5.หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่
6.หลวงปู่่ทิม วัดพระขาว 7.หลวงพ่อผล วัดเชิงหวาย และพระเกจิอาจารย์ต่างๆ+สายฆาราวาสรวม999ตลับครับ

โอววว..แถวบ้านเลยครับ แต่ยังไม่เคยเข้าไปกราบหลวงพ่อเกษมเลย
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
ของดีๆทั้งนั้น