๑๘ ก.ย. ๕๗, ๒๐:๓๘:๒๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหรียญหลวงพ่อเงิน หลวงพ่อแช่มปี2516 ครับ  (อ่าน ๗๒๙๕ ครั้ง)
ขุนกระบี่
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๕๗๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓๐๑

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๗๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๒ ต.ค. ๕๓, ๑๗:๓๕:๒๘ »

แท้หรือไม่ครับ  ฟังธงเลยครับ

๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, Chotipat, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Kingkhet, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, ยอดรัก..บางแค, tuxky, touch_navara, sparrow, prathomsak, loongtow, ทราย บางเลน, jaturong, NONGEAR44, โยมเพชร, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๒ ต.ค. ๕๓, ๑๘:๕๓:๓๙ »

รุ่น เลข ๑ ไทยด้วย ทันหลวงพ่อเงินด้วย

ส่วนตัวผมชอบครับ คมชัดดี 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, รุท หมัดหนักครับ, ยอดรัก..บางแค, touch_navara, yout, prathomsak, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ยอดรัก..บางแค
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๑๓

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๐๘
  รับขอบคุณ: ๒๗๙๖

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๖๔%

yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๓ ต.ค. ๕๓, ๐๐:๕๔:๓๘ »

ความเห็นส่วนตัวน้ะครับ  ผมว่าดูดีครับ เพราะว่าเหมือนของผมเลย มีเลข ๑ สภาพใช้ ผิวเหรียญเหมือนของผมหมดอ่ะครับแต่ว่าโหลดรูปนานไปนิด  อ่อลืมบอกไปว่า แม่ยายผม คนดอนยายหอม ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, yout, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, prathomsak, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๓ ต.ค. ๕๓, ๐๐:๕๖:๕๖ โดย ยอดรัก..บางแค » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ขุนกระบี่
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๕๗๓

๓ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๓๐๑

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๗๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๓ ต.ค. ๕๓, ๑๒:๔๖:๓๙ »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, prathomsak

prathomsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๙

๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๒๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๙๘

โอม หนุมานะ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๐.๘%

prathomsak-pong@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๓ ต.ค. ๕๓, ๑๕:๐๔:๕๕ »

สวยครับของผมมีหลวงพ่แช่มรุ่นปี15 ที่มีโค๊ด ๖๗ ไว้จะเอามาให้ดูนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล
loongtow
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๒๗

๑๘ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๒
  รับขอบคุณ: ๑๘๐

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๒๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๗ ต.ค. ๕๓, ๑๖:๐๗:๒๗ »

เป็นเหรียญ รุ่นงานฉลองสมณศักดิ์ มีเลข ๑ ที่หลวงพ่อแช่ม จำนวนสร้าง เนื้อเงิน 500 เหรียญ ทองแดง 20,000 เหรียญ

(แต่ถ้า ไม่มีคำว่างานฉลองสมณศักดิ์ กับ เลข ๑ จะสร้างวาระหลัง สร้างด้วยกันหลายวาระ ครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์