หมวด มิตรไมตรี > รูปภาพและวีดีโอสายวัดบางพระ

มีวัตถุมงคลอะไรบ้างครับที่ห้อยคอประจำ

<< < (7/12) > >>

gottkung:
ติดตัวพี่นนเหรียญเดียว แต่เป็นที่ใฝ่ฝันของน้องๆหลายคนเลยนะครับ :002:

ตั้นคนเมืองโอ่ง:
หลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลมครับ
อาราธนา ก่อนขึ้นคอทุกครั้งครับ ทุกวัน ยกเว้นวันไหนรีบหน่อยจะไม่ได้อาราธนา ครับ

phattharaphong:
เปลี่ยนแทบทุกวันเลยครับส่วนใหญ่หมุนเวียนกัน

1.สมเด็จวัดดักคะนน 2466
2.สมเด็จหลวงปู่นาค วัดระฆัง 2495
3.พระยายเขียด 05 (สุดยอดประสบการณ์พระเครื่องtop ten 3 จังหวัดชายแดน)
4.หลวงปู่ทวด วัดดีหลวง 05
5.หลวงปู่ทวด วัดแหลมทราย 2510
6.หลวงปู่ทวด 5 แช๊ะ วัดศรีมหาโพธิ์ 38 (พระดังเมื่อ 10 ปีก่อน พิมพ์เตารีด)
7.หลวงปู่ทวด 5 แช๊ะ วัดศรีมหาโพธิ์ 38 (พิมพ์สี่เหลี่ยม)
8.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์พระรอดเศียรโต ปี36
9.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์พระรอด ปี 37
10.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์กรรมการ ปี 37
11.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี พิมพ์หน้าอาปาเช่ ปี 36
12.หลวงปู่ทวด วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  พิมพ์หน้าอินเดีย ปี 36
13.หลวงปู่ทวดบุญฤทธิ์ วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  ปี 18 ( พิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก กดมือ)
14.หลวงปู่ทวดบุญฤทธิ์ วัดศรีมหาโพธิ์ จ.ปัตตานี  ปี 18 ( พิมพ์เล็ก กดเครื่อง)
15.หลวงพ่อทวดนวล วัดตุยง 07
16.หลวงพ่อทวดหมาน วัดทรายขาว 07
18.หลวงพ่อพัฒ วัดใหม่ 05 (อาจารย์ของหลวงพ่อทอง  วัดสำเภาเชย)
19.ขุนแผน ท่านอุทัย วัดวิหารสูง
20.ชุดวัดทรายขาว ( หลวงปู่ทวดคละรุ่น เหรียญอ.นอง ตะกรุดนารายณ์แปลรูป)
21.ชุดวัดห้วยเงาะ ( หลวงปู่ทวดคละรุ่น พ่อท่านเขียว ตะกรุด ลูกอม ปลัดขิก )
22.ชุดพ่อท่านเส้ง วัดแหลมทราย 2484 - 2494
23.อาจารย์ทิม 08
24.เหรียญ อ.เปรม วัดวิหารสูง หลัง พ่อท่านทองเฒ่า วัดเขาอ้อ
เป็นต้น

ผมชอบแขวนพระดีราคาย่อมเยาว์ครับ และชอบพระเครื่องสายใต้มากที่สุดเพราะผมเป็นชาวใต้  ส่วนใหญ่เปลี่ยนพระทุกครั้งครับสลับไปเรื่อย แขวนวันละ 3 - 5 องค์ เป็นความสุขตัวขอรับ ตอนนี้กำลังพยายามแขวนให้นาน ๆ อยู่ครับ

สาม เสมา:
สามเหรียญเสมา ที่คิดว่าเป็นสุดยอดของสายวัดบางพระของเรา
๑.หลวงปู่หิ่ม ๒.หลวงพ่อทองอยู่ ๓.หลวงพ่อเปิ่น

เส้นที่สอง
๑.เหรียญ ปี ๑๙ และเส้นเกษาหลวงพ่อเปิ่น ๒.เหรียญปี ๒๐ ๓.ตระกรุดยันต์พระพุทธเจ้าซ้อนหา ดอกนี้หลวงพ่อเปิ่นจารให้กับมือครับ

ton2006t:
ผมแขวนสมเด็จทาทองหลวงพ่อเนตร วัดตุ๊กตา/เหรียญเสมาหลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมรุ่น2/ปล้องอ้อยหลวงปู่เพิ่มปี18วัดกลาง/เหรียญสมัครหลวงปู่เพิ่ม วัดกลาง/เขี้ยวเสือหลวงพ่อปาน วัดคลองด่านครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version