ผู้เขียน หัวข้อ: ในคอของท่านห้อยพระอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 16748 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
แค่อยากศึกษาไว้น่ะครับ มีประสบการณ์กันบ้างไม๊ครับ
เพราะอะไรจึงมั่นใจองค์ที่นำมาขึ้นคอ

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: ในคอของท่านห้อยพระอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 11:32:03 »
ของผม มี19องค์ เป้งหลวงพ่อเปิ่น ท้งหมด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ในคอของท่านห้อยพระอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 11:33:54 »
ด้านหน้า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 11:35:56 »
อีก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เม.ย. 2550, 11:37:44 »
ด้านหลัง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 12:33:56 »
รายละเอียด
องค์ที่๑ เหรียนหัวเสือ บูชาครู ๔๙ ด้านหลังเป้น หลวงพ่อเปิ่นนั้งสมาธิ ด้านหลังเขียนว่า หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ ลงยา
องค์ที่๒ ?เหรีนญไข่ รุ่น3 พศ2521เนื้อทองแดง
องค์ที่3 ?เหรียนรุ่น แรก เนื้อทองแดง
องค์ที่4 ? เหรียนเสมาเนื้อทองแดง ?ด้านหลังเป้งยัน9ยอด 8ทิศ งบน้ำอ้อย ปี35
องค์ที่5 ? ?เหรีนนไข่ เสาร์5 ? ปี36
องค์ที่6 ?พัศยศ หลวงพ่อเปิ่น37
องค์ที่ 7 ?ล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ด้านหลังฟังกระตรุดฟังพลอยทับทิม แล้วก็มีเกสาหลวงพ่อเปิ่น
องค์ที่8 ?พระผงเสาร์๕ วงกลม ด้านหลังบรรจุพลอย
องค์ที่9 พระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่หลังเสือ ปี37
องค์ที่10 ?พระผงบูชาครูปี48 ด้านหน้าเป้งเศียนพ่อแก่
องคที่11 ?พระผงปี34 หลวงพ่อเปิ่นขี่หลังเสือ ด้นหลังเป้ยยันแม่ทัพ
องค์ที่12 ?พระผงสมเด็จหลวงพ่อเปิ่น ปี42
องค์ที่13 ?พระผงหลวงพ่อเปิ่น ด้านหลังเป้นพระสิวลี ปี42
องค์ที่14 ?รุ่นเมตตามหาลาภบุญญาฤทธิ์
องค์ที่15 ? สมเด็จปี44 ดันหลังเป้งยัน หอมเชียง
องที่16 ? ? พระผงฉลองอายุครบ70ปี ด้านฟังพลอยแดง ปี34
องที่17   ตะกรุดเสาร์๕ปี40ตอกโค้คเลข2233
องค์ที่18รูปหลวงพ่อเปิ่นฉลองพัศยศพระครู พร้อมผ้ายันหลวงพ่อเปิ่นแลแผ่นปั้มยันหอมเชียง ปี44
องค์ที่19 รูปหลวงพ่อเปิ่นถือเม้าเท้า แลยันพระราหู

เพราะว่าผมเชื่อบารมีของหลวงพ่อเปิ่น อย่างหาที่สุดมิได้     ในคอของท่านห้อยพระอะไรกันบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2550, 12:39:02 โดย ลูกผู้ชาย »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 12:41:15 »
แล้วคุณละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2550, 12:43:41 โดย ลูกผู้ชาย »

ออฟไลน์ sakaow_bp

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 08:14:57 »
หลวงปู่ทวดวัดช้างไห้องค์เดียวเลย เพราะได้เคยฝันเห็นว่ามีคนเอาเหรียญรูปท่านมาให้ ฝันนี้ฝันหลังจากได้ทำการสวดมนต์ตามที่พี่ท่านนึงแนะนำ ก็คือสวดปกติธรรมดานี่แหละ หลับฝันไปว่าอย่างนั้น เลยยึดมั่นกับท่านมาเรื่อย ?แต่ถ้าบูชาเป็นปรกติ เริ่มจากพระพุทธเจ้า เจ้าแม่กวนอิม หลวงปู่ทวด หลวงพ่อโสธร พระพิฆเนศ พ่อแก่ และพระประจำวันเกิด ?ไม่ได้ขออะไร ขอปัญญาและความกล้าหาญ(ยึดแบบอย่างจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯพระองค์ทรงสอนไว้ในแผนที่ชีวิตของพ่อ 36 ข้อดีมากๆ)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 08:29:29 »
อ้างถึง
  ในคอของท่านห้อยพระอะไรกันบ้างครับ

หลักๆที่ขึ้นคอทุกวันจะมีอยู่ 3 เส้นน่ะครับ
เส้นแรกมีหลายองค์ครับ
1.ล็อกเก็ตกลวงปู่นะ รุ่นอายุ 90 ปี วัดปทุมธาราม ด้านหลังอุดสีผึ้ง เกศา และตะกรุด 3 ดอก
2.พระนารายณ์ทรงครุฑ เนื้อตะกั่ว (หรือดีบุกนี่แหละ) หลวงปู่นะ
3.พระร่วงรางปืนปางอุ้มบาตร หลวงปู่นะเหมือนกัน
4.ชานหมากหลวงปู่นะ ออกจากปากท่านเลย ปลุกเสกกำกับให้อีกที ทุกองค์รับมากับมือท่านทั้งหมด
5.หน้าเสือด้านหลังหลวงพ่อเปิ่น เสาร์ 5 ปี 36

เส้นนี้ส่วนใหญ่จะเป็นหลวงปู่นะครับเพราะนับถือท่านมากเหมือนกัน ใครลองได้ไปนั่งสนทนากับท่านแล้วจะรับรู้ได้ว่าบารมีท่านเหลือบรรยายจริงๆ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 08:47:07 »
ห้อย ความเชื่อมั้นไว้กับตัวครับ เชื่อในศิลธรรม การปฏิบัติ ตน อิอิ   ;D

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 08:49:53 »
สำหรับเส้นที่สองที่เห็นใส่อยู่จะเป็น องค์จตุคามรามเทพ ปี 47 เนื้มหาว่านดำครับ ทำมาให้พ่อแต่เอามาใส่เล่นก่อน
เส้นที่สามไม่ได้ถ่ายรูปไว้ จะเป็นเบี้ยแก้จุ่มรักปิดทอง พิเศษ จากหลวงปู่เจือครับได้ไปกราบท่านแด้ลงกระหม่อมมาแล้วครับ และพ่วงสร้อยด้วย ตะกรุดพิสมรของหลวงพ่อไสว วัดปรีดารามครับ (ของทันหลวงพ่อทำครับ) และอีกข้างพ่วงด้วยตะกรุดหันตะวา เนื้อตะกั่วจารมือของหลวงปู่หล่ำ สิริธัมโมครับ

กำลังทำสร้อยเฉพาะของหลวงพ่อเปิ่น อาจารย์ที่เคารพรักครับ ตอนนี้ทยอยเชิญท่านไปห่มผ้าเหลืองอยู่ เสร็จแล้วจะถ่ายมาให้ชมกันครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 08:56:22 »
ด้านหลังสร้อยครับ มีพญาคุรฑ 3 K ของหลวงปู่จ้อยวัดศรีอุทุมพร คอยระวังหลังให้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 10:38:54 »
นี่ครับ---รุ่นมหามงคลหลวงพ่อเปิ่น-จตุคามรามเทพ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 11:14:05 »
 :D :Dแต่ละคนนี่แน่นอนจริงๆเลยนะคะ
 :D :D :D

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 01:51:33 »
ผมห้อยสิงกับตะกรุดของหลวงพ่อจำลองครับ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 02:07:50 »
หลวงพ่อปานขี่หนุมาน , หลวงพ่อจ้อยปี 36 ,สิงห์หลวงพ่อมี วัดเขาสมอคร....

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 03:52:47 »
ผมกำลังตามองค์นี้อยู่ครับ? ราคาโดนใจผมจริงๆครับ 35xx ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2550, 03:57:31 โดย pu »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 เม.ย. 2550, 09:39:22 »
ไม่ได้ห้อยที่คออะครับเพราะผมเป็นบ้าอารายไม่รู้ไม่ชอบมีอะไรห้อยไว้ที่คอ ก็เลยคาดตะกรุดอย่างเดียวอะครับ
แต่ถ้าห้อยจริงๆเวลาออกงานก็มี สมด็จบางขุนพรม09พิมพ์คะแนน มีผู้ใหญ่ให้แม่ผมมาตอนผมเกิด
แต่เวลาไปร.ร.ถ้าวันไหนรู้ตัวว่าจะมีเรื่องก็จะห้อย เหรียนหลวงปู่ธูป วัดแคนางเลิ้ง เพราะเป็นพระเกจิที่มีชื่อเสียงสมัยปู่ผม และเป็นอาจารย์ ของมิตร ชัยบัญชา หรือไม่ก็ขุนแผน วัดต่างๆ เพราะผมถือว่าเป็นปางที่พระพุทธเจ้าได้ปราบมาร ห้อยแล้วน่าจะชนะคู่กรณีได้ถ้าเราไม่ได้เป็นฝ่ายก่อเรื่อง
มีอีกเหรียญที่ผมนับถือมาก เหรียญกรมหลวงชุมพรครับ ปัจจุบันไม่ทราบว่าใครอันเชิญไปจากบ้านผมเฉย เคยห้อยตอนเด็กๆ โดนหมากัด3รอบไม่เคยเข้าเลยครับ ผมเลยนับถือท่านมากๆ แต่ก็ไม่รู้ใครเอาไปขายกินอีก (พูดแล้วเจ็บใจ)
จริงๆปู่ผมท่านชอบสะสมครับ แต่สุดท้ายมาเสียที่ญาติๆผมชอบโขมยพระไปขาย ตอนนั้นผมก็ยังอายุไม่ถึง10ขวบก็เลยทำอะไรไม่ได้ถ้าเป็นตอนนี้(17)ถ้าพระของปู่ผมยังอยู่ผมจะโขมยจากญาติผมมาเก็บไว้ให้ลูกหลานดีกว่า เพราะผมไม่เคยขายพระกิน
ที่กล่าวมาไม่ได้สนับสนุนให้ใครมีเรื่องนะครับ แต่เป็นผู้ชายมันก็คงต้องมีบ้างละครับ แต่ผมก็รู้สึกว่าตนเองดวงดีมากที่ตั้งแต่มีเรื่องมา ก็หลายครั้งอยู่ แต่ไม่เคยโดนอะไรสักนิดเลย มากที่สุดโดนเตะ2-3ที คงเพราะคุณพระคุณเจ้า และอีกอย่างผมถือคติ รู้หลบเป็นปีก รู้หลีกเป็นหาง ที่ไหนมีเรื่องมีราวกันถ้าไม่ใช่เพื่อนสนิทกับผมจริงๆ ผมไม่ยุ่งอะครับ ห่างไว้ดีกว่า เปลืองตัวป่าวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2550, 09:44:53 โดย mongjoto »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 12:55:21 »
แต่ละคนนี่แน่นอนจริงๆเลยนะ :o

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:04:03 »
ผมแขวนเหรียญหน้าเสือรุ่นแรกปี2523   สมเด็จไร่ขิง2514   กะลาตาเดียวหลวงพ่อพุฒวัดกลางบางพระ 

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:08:48 »
1 . สมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ใหญ่
2.? หลวงปู่ทวด ปี97 เนื้อว่าน พิมพ์ กลางไหล่จุด หรือ C
3.? รูปหล่อ หลวงพ่อเงิน พุทธโชติ บางคลาน พิจิตร พิมพ์ขี้ตา ....

เอ๋ คุณ pu เหรียญ หลวงพ่อเปิ่น ปี 19 เนื้อทองแดง ต้องระวังนะครับ เก๋เยอะครับ เห็นที่วัด ราคา 5 หลัก อยู่ที่ห้าง 4 หลัก กลาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2550, 09:11:56 โดย ๛พุทธานุภาพ๛ »
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 เม.ย. 2550, 09:14:37 »
1 . สมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ใหญ่
2.? หลวงปู่ทวด ปี97 เนื้อว่าน พิมพ์ กลางไหล่จุด หรือ C
3.? รูปหล่อ หลวงพ่อเงิน พุทธโชติ บางคลาน พิจิตร พิมพ์ขี้ตา ....

เอ๋ คุณ pu เหรียญ หลวงพ่อเปิ่น ปี 19 เนื้อทองแดง ต้องระวังนะครับ เก๋เยอะครับ เห็นที่วัด ราคา 5 หลัก อยู่ที่ห้าง 4 หลัก กลาง

พระดัง ดังทั้งนั้นเลย 

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 07:52:40 »
ผมห้อยพระไม่ดังเท่าไรหรอกครับ

1.หลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง ปี48
2.ผ้ายันหลวงปู่ไปล่ ออกวัดสิงห์ ปี19

ต่อไปกะจะอาราธนาหลวงพ่อเปิ่น พัดยศ ขึ้นคอด้วยครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 เม.ย. 2550, 09:57:00 »
...ผู้ใหญ่บ้านคล้องอยู่ 4 องค์นี้ทุกวัน  วันไหนกลัวผีหน่อย ก็สวมเข้านอนด้วย  (แฮะๆๆ )  พระดังไม่ดังไม่เกี่ยวกันนะ  คล้องพระเพื่อให้จิตระลึกถึงครูบาอาจารย์ ห้ามใจตัวเองอย่างให้จิต คิดต่ำไป  รักษาจิตตัวเองให้นิ่งไว้...

หลวงพ่อเปิ่น/ องค์จตุคาม วัดเราค่ะ ไม่ทราบรุ่น บูชาจากกุฏิใหญ่

องค์พังพกาฬ วัดพุทไธสวรรค์

องค์พระพิฆเนศวร์  ผงไม้กฤษณา   หอมมากๆ 

หลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ  ปี49 ไม่ทันหลวงพ่อค่ะ แต่ก็ดีใจมากแล้วที่ได้มา

:054:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 เม.ย. 2550, 11:38:13 »
หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย จ.อยุธยา...องค์เดียวครับ :054: :054:
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 เม.ย. 2550, 10:51:40 »
ของผม เหรียญหลวงปู่เผือก วัดสาลีโข รุ่น1
ด้านหลังสร้อยเป็นสิงห์2ขวัญพิมพ์ยกขา หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ครับ
อีกเส้นเป็นรูปหล่อหลวงพ่อทบ วัดชนแดนครับ
และอีกเส้น เหรียญจิ๊กโก๋เล็ก หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมครับ
ส่วนตัวผมชอบห้อยพระองค์เดียวครับ ส่วนใหญ่จะหนักไปทางตะกรุด
 ;D

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 เม.ย. 2550, 10:53:52 »
วัดบางพระสร้างจตุคามด้วยหรือครับ ไม่ทราบข่าวเลย ยังมีให้บูชาอยุ่หรือเปล่าครับพี่ๆ

ออฟไลน์ ไมล์ เหนือฟ้ายังมีฟ้า

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 เม.ย. 2550, 12:12:47 »
พระผมที่ห้อยอยู่เป็นประจำ มีพระ คง ลำพูน หลวงปู่เต๋คงทอง วัดสามง่ามตลับยาหม่องหลังหน้าผากเสือ ราหูหลวงพ่อจืด สำนักโพธิเศษฐี  จตุคาม วัดนก
ธีระกุล

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 08:27:30 »
ผมห้อย ลพ.เปิ่น ตระกรุดยันต์หอมเชียง
และก็ห้อยตระกรุด ดำ ลพ.จำลองไว้ที่เอวครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05 ก.ค. 2550, 09:41:06 »
ขอผม 1. ลพ.เงินวัดบางคลาน รุ่นปืนแตก ปี26
          2. 25 ศตวรรษ เนื้อชิน พิมพ์มีเข็ม
          3. มเหศวร ชินเขียว
           :'(