ผู้เขียน หัวข้อ: 16 ตุลา สุขสันต์วันเกิดน้องก๊อตครับ  (อ่าน 4685 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สุขสันต์วันเกิดน้องก๊อต(gottkung)ขอให้น้องมีความสุขสมหวังในชีวิตครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: 16 ตุลา สุขสันต์วันเกิดน้องก๊อตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 01:49:47 »
Happy Birthday ครับผม
มีความสุขมากๆ นะครับ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: 16 ตุลา สุขสันต์วันเกิดน้องก๊อตครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 01:52:44 »
(สุขสันต์วันเกิดแบบไทย)
ขอ หลวงพ่ออวยพรท่าน ให้สุขสันต์ในวันนี้ ให้มีความชื่นชมยินดี ในวันนี้และสืบไป

สิ่งใดดี หวังไว้ได้ดังหวัง
สิ่งใดยังรั้งรอ ดีขอได้
สิ่งในทุกข์ ใดร้อน ให้มลาย
ให้สุขกาย สบายจิต ตามคิดพลัน

ขอให้มีแต่ความสุข ไร้ทุกข์ครับ ท่านก๊อด
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 02:34:59 »
โฮ เกิดวัน หวยออกพอดีเลย :050:

ขอให้ สุขสมหวัง กับทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างครับ :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 02:49:22 »

แฮปปี้เบิร์ด เดย์ นะจ้ะ กอดกุ้ง..เอ๊ย! ก็อตคุง :095:
ขอให้สุขสมหวังดั่งใจปรารถนา
ร่างกายแข็งแรง ห่างไกลโรคภัย
เงินทองไหลมา..นะจ๊ะ

....เสน่ห์เอ...เสน่ห์กวาง  :027:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2553, 02:52:59 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 02:58:40 »
ขอบคุณทุกๆท่าน สำหรับคำอวยพรนะครับ
ขอบคุณจากใจจริงๆครับผม
  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 05:57:04 »
สุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่ไข้ คิดอะไรขอให้ได้ดังหวังครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 06:13:05 »

Happy Birthday

น้อง gottkung...ขอให้มีความสุขมากๆคิดอะไร ขอให้ได้สมความตั้งใจ ครับ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 06:17:14 »
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 08:33:58 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง เจริญยิ่งๆครับ :114:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 08:36:43 »
สุขสันต์วันเกิดคร้าบ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ยิ่งๆขึ้นครับ
ท้ายนี้วันนี้หวยออก ขอเลขท้าย 2 ตัวครับ  :009:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 08:47:48 »
ขอให้ท่าน gottkung  มีความสุขมากๆนะครับ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง หลวงปู่คุ้มครองนะครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 08:55:29 »
ขออณุญาติ อวยพรวันเกิดครับ

ขอสุขสันต์ วันเกิด ประเสริฐสุด
เปรียบประดุจ น้ำค้าง กลางเวหา
บริสุทธิ์ สวยใส นัยนา
ทั้งชีวา มีสุข สิ้นทุกข์ทน

ขออายุ คงมั่น ขวัญสถิตย์
เพราะด้วยฤทธิ์ เทวา มาทุกหน
ประทานพร ให้ด้วย ทั้งช่วยดล
สรรพ์มงคล ดีเลิศ บังเกิดพลัน

ขอคุณงาม ความดี อย่าหนีจาก
สิ่งที่พราก จากไป เหมือนได้ฝัน
จงกลับคืน ฟื้นอยู่ มาคู่กัน
เหมือนดั่งจันทร์ นั้นหนา กับราตรี

ขอพระธรรม ค้ำจุน อย่าขุ่นข้อง
นั้นควรต้อง น้อมไว้ ใส่เกศี
อันความรู้ คู่ไป ในความดี
ก็จะมี แต่สุข ทุกวันวาร

สาธุ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 09:07:04 »
สุขสันต์วันเกิดนะครับท่าน gottkung ขอให้มีความสุข สมหวัง และเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ :114:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 09:14:42 »
 O0...สุขสันต์วันเกิดนะครับท่านอัจฉะริยะ..gottkung.. :026:
...คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาตลอดไป :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 09:30:33 »
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ ขอให้ชีวิตสมบูรณ์แบบนะ  :053:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 09:31:52 »

=^.^V= Happy Birthday My LoVeLy Brother =^.^V=
I wish U have a cheerful smile & get a pile of money
Hope U have only the best thing in life ...Happy Happy ...yooo : )

:090: OK !! 520  :090: LeMon (your LoVeLy sister)  :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 09:45:59 »
สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอให้มีความสุข อย่าได้มีโรคภัยไข้เจ็บใดๆมากล้ำกราย คงไม่ลืมไปทำบุญให้พุทธศาสนานะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 10:15:56 »
พรใดอันประเสริฐ พรใดอันเลิศล้ำ ขอพรนั้นจงนำมาแด่ น้องก๊อต ครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 10:33:36 »
สุขสันต์วันเกิด น้องก๊อต คิดสิ่งใดทำสิ่งใด ขอให้สำเร็จ สมหวังทุกประการ :002:
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 11:11:38 »
HBD มีความสุขความเจริญในทุกๆด้านน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 11:30:41 »
สุขสันต์วันเกิดเช่นกันค่ะขอให้มีความสุขมาก ๆ นะ (อยากอวยพรด้วย)ศิษย์วัดเดียวกัน
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 12:23:38 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ท่าน gottkung
ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง เงิน ทอง เหลือกิน เหลือใช้  :002:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 03:47:37 »
HAPPY BIRTHDAY GOTTKUNG

บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ คิดหวังสิ่งใดของให้สมปรารถนา ทุกประการ 13;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 05:43:00 »
สุขสันวันเกิดนะเพื่อน อย่าลืมไปทำบุญหละครับ

ขอให้โชคดี สุขสมหวัง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 08:18:51 »
สุขสันต์วันเกิดครับ :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 09:45:24 »
 :089: ขอให้มีความสุขมากๆตลอดไปครับ :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2553, 09:46:15 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 10:19:17 »

มอบความสุข..สดชื่น..สมหวัง..ดอกกุหลาบกอใหญ่ให้เต็มๆไปเลย
...........................................................ลุงต้อเองจ้ะ...............................................

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 12:07:14 »
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะครับ มีความสุขกายสบายใจนะครับ 19;

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 03:55:02 »
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับท่าน
ขอให้ "อายุ วรรณะ สุขะ พละ" สมหวัง โชคดี ตลอดไป

:054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 09:03:55 »
H B D GOT ครับ ...  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 10:14:24 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 12:34:53 »
HAPPY BIRTHDAY GOTTKUNG

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 09:33:23 »
สุขสันต์วันเกิดครับ............ :090: :090: :114: :114: :090: :090:.......................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2553, 09:34:04 โดย yout »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 12:56:35 »
สุขสันต์วันเกิดครับท่าน gottkung พรใดล้วนเป็นจริงได้ขอให้พระเจ้าทรงอำนวยพร :054:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 08:20:18 »
           สุขสันต์วันเกิดนะครับ ก๊อต สมความปรารถนาทุกเรื่องนะครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..